• Dismiss Notice

Cho lợn, dê uống thuốc kích dục của người

Thảo luận trong 'Chăn nuôi' , 21/8/15

1. DUY_VX Học làm nông dân

Không biết có anh chị nào đã từng thử cho lợn, dê, chó ... uống thuốc kích dục của người chưa nhỉ ?
      Số là: Em có thằng bạn thân nhà nó nghèo lắm nhưng hai vợ chồng nó cố mãi cũng chẳng có được đứa con nào. Nhà nó hiện đang nuôi vài con lợn nái được hơn 6 tháng ( khoảng 80- 90 kg ) mà nó không chịu hớn để phối giống ( khổ cái lần nào nhà nó nuôi lợn để nái cũng không được ) nên em nghĩ mua vài viên kích dục cho lợn ăn thì chắc là hớn ngay. Theo anh chị làm vậy có được không nhỉ ?
      Anh chị nào biết hoặc đã từng suy nghĩ như vậy thì tư vấn giúp em, để em tư vấn lại cho vợ chồng nó.
      Em cảm ơn!

Đang tải...
    2. nhoangcr

nhoangcr nông trang nhỏ

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      tốn công tốn của mà chẳng thu hoạch được gì

DUY_VX thích bài này.
    3. Lamanh2268

Lamanh2268 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Chào bạn!
      Thuốc kích dục cho người là thuốc tạo ham muốn tình dục (giả tạo) cho người dùng. (Không kèm theo khả năng thụ thai...)
      Con lợn "động hớn" là sắp đến kỳ trứng dụng, có nhu cầu bản năng cần giao phối để thụ tinh sinh sản. (Không kèm theo ham muốn tình dục...)
      Cho lợn uống thuốc kích dục của người... cho dù lợn có "động hớn" đi chăng nữa thì cũng không có khả năng thụ thai để sinh sản... Vì cơ chế thụ thai của lợn là: Gần đến ngày dụng trứng thì lợn có biểu hiện "động hớn", có nhu cầu giao phối để trứng được thụ tinh... trong quá trình sinh sản...
      Thuốc kích dục cho người và vấn đề lợn "động hớn" là 2 cơ chế hoàn toàn khác nhau... nên không thể áp dụng cho nhau được...
      Vài ý kiến chia sẻ cùng bạn!
      Chúc bạn vui!!!

4. DUY_VX

DUY_VX Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Vâng, em cảm ơn anh. Anh có biết phương pháp nào để lợn hớn và thụ thai thành công không? Em thương bạn em quá, cái khó bó cái khôn rồi!
      --- @ 21/8/15, Original Post Date: 21/8/15 ---
      Hihi cháu kỹ thuật còn kém nhưng được cái nuôi lợn hay chó, dê, gà, vịt, ngan, ngỗng thì nó đẻ rất được, ở nhà thằng bạn mãi lợn không hớn, cháu mua về được mấy ngày hớn nên phối luôn ( nó cứ bảo cháu đểu lừa nó nhưng cháu cũng chỉ là may mắn chứ biết gì đâu). Giờ lại 5 con này nữa, không lẽ cháu gạ nó mua nốt( vì để lợn có hớn đâu mà phối) Hihi
      Theo chú thì tại sao bạn cháu nuôi lại thế nhỉ ? Hay tại nhà nó nghèo quá cho lợn ăn không đầy đủ chất, chuồng trại không sạch đẹp, đầy đủ ánh sáng , hay gì gì nữa hả chú ? Chú biết chỉ cho cháu với ạ.
      Cháu cảm ơn chú!

5. nhoangcr

nhoangcr nông trang nhỏ

Nghề nghiệp:
      Chăn nuôi
      thả lợn chơi rong ngoài chuồng vài ngày
      trong 1tuan lợn không lên giống thì tôi chỉ cho

DUY_VX thích bài này.
    6. DUY_VX

DUY_VX Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Vâng, cháu cảm ơn chú nhiều, để cháu bảo nó luôn.

7. Đăng

Đăng Nhà nông tập sự

8. Thủy sản Giao Thủy

Thủy sản Giao Thủy

Cách này không thể nào áp dụng được cho lợn được đâu bạn!

9. DUY_VX

DUY_VX Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Vâng, em cảm ơn anh!

10. Bác Nông Dân

Bác Nông Dân Học làm nông dân

Chú cho con hỏi, bố con có 2 con lợn nái mới đẻ lứa đầu tiên nhưng cai sữa hơn 2 tháng mà ko thấy động dục nên bố con đi mua thuốc kích dục về tim cho nó thì nó đòi đi và đã cho phối đk hơn 1 tháng ko thấy động dục trở lại ( chắc chắn đã thụ thai) .
      Nhưng hôm qua có ông bạn đến bảo tim thuốc đo vào lợn động dục nhưng phối chưa chắc đã được nếu được thì cũng bị lưu thai. Chú cho con xin ý kiến của chú ạ

11. DUY_VX

DUY_VX Học làm nông dân

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Hay nhỉ, cũng có người thử. Nó đẻ đẹp thì up ảnh em xem với nhé. Chúc may mắn!
      --- @ 31/8/15, Original Post Date: 31/8/15 ---
      Chú ơi! Lợn nhà nó phối giống được rồi. Cháu cảm ơn chú. Hihi