Cho mình hỏi cách nuôi sinh sản cá 3 đuôi

• Thread starter phungdinhtoan
  • Ngày gửi
Hiện mình đang nuôi 3 cặp cá 3 đuôi to. bụng to lắm rồi nhưng giờ không có kinh nghiệm nuôi loại này.
Có ai biết tư vấn cho mình với!
Cảm ơn!

Cá này tương đối dễ đẻ' nhưng mà phải chọn cá đầu lân mới đẹp. Kiêm cái bể khoảng 200l cho nước mới vaò' thả 1 trống 1 mái hoặc 2 trống 1 mái. Nhưng tỉ lệ con đẹp rất ít hay tại lúc trước mình nuôi bị trùng huyết hay sao ấy. Con non mới nở nhìn như con lăn quăn vậy đó. Nó bơi. Cứ xẹc qua xẹc lại cũng vui mắt lắm. Chúc bạn thành công nhé.

Cá này tương đối dễ đẻ' nhưng mà phải chọn cá đầu lân mới đẹp. Kiêm cái bể khoảng 200l cho nước mới vaò' thả 1 trống 1 mái hoặc 2 trống 1 mái. Nhưng tỉ lệ con đẹp rất ít hay tại lúc trước mình nuôi bị trùng huyết hay sao ấy. Con non mới nở nhìn như con lăn quăn vậy đó. Nó bơi. Cứ xẹc qua xẹc lại cũng vui mắt lắm. Chúc bạn thành công nhé.
Cho mình hỏi thăm. làm sao để phân biệt được cá ba đuôi trống và mái.
Với điều kiện cần phải như thế nào thì cá sẽ sinh sản vậy bạn.

Cũng dễ phân biệt lắm bạn à. Nếu nhìn quen mắt thì sẽ phân biệt 1 cách dễ dàng, vì mnhf ngưng nuôi lâu rồi nên cũng khó mô tả. Chỉ có điều bạn để ý, con cái khi mang bầu thường bơi rất chậm chạp, có khi tư thế bơi bị nghiêng qua 1 bên nữa. Còn lúc bình thường thì bạn xem lỗ huyệt của nó, con đực có lỗ huyệt tròn, còn con cái lỗ huyệt của nó dài.
Điều kiện sinh sản của nó cũng như các loại cá khác thôi. Cứ nước mới, hay trời mưa thì nó sẻ đẻ. Chỉ 1 con mái đẻ thôi là bạn đã nuôi mệt nghĩ rồi.

trước đây tôi có xem người nuôi chuyên nghiệp ép cà 3 đuôi đẻ
họ tách cá trống mái nuôi riêng cho nó sung, theo kinh nghiệm của họ tôi thấy lật hậu môn con cái xem thì họ biết tới ngày đẻ, dùng 1 hồ xi măng rộng ở ngoài trời, nước chỉ thấp thôi cỡ 20cm, thả bèo hay lục bình vào để làm ổ đẻ
cho cá mái vào, sau đó cả trống vào, cá trống sẽ rượt cá mái và nó đẻ trứng, trứng bám vào rể lục bình và cá trống theo sau tưới tinh cho đậu, sau vài giờ hết đẻ thì họ bắt cá bố mẹ ra, sau vài ngày thì cá con nở đầy hồ

Back