Thảo luận Cho mình hỏi cách phân biệt cỏ voi và cỏ va06

• Thread starter traitimphale_s600
  • Ngày gửi
mình có xin được ít thân cỏ ở hải dương về. ở đây người ta vẫn trồng để nuôi cá. mình trồng cũng được kha khá xung quanh ao. giờ muốn mở rộng thêm để có thức ăn nuôi cá ổn định. vấn đề là mình ko biết đó là cỏ va06 hay cỏ voi. để đỡ mất công đi xa tìm hiểu và mua giống, mình xin hỏi bạn nào biết về 2 loại cỏ này thì chỉ mình cách phân biệt được ko?
ảnh để mình chụp và up sau vậy.

Up cho bạn. Sao không ai phân biệt được vậy.....toàn quốc việt nam.?.

Google đọc từng loại 1 => có cái nhận xét riêng cảu mình về 2 giống đó :)
ẹc mình đọc cmt của bạn rồi. có phải va06 cây to và thân, lá có lông ko? mình đang trồng loại cây đúng thế này

chuẩn ko? thank you nhé hè hè

mình có xin được ít thân cỏ ở hải dương về. ở đây người ta vẫn trồng để nuôi cá. mình trồng cũng được kha khá xung quanh ao. giờ muốn mở rộng thêm để có thức ăn nuôi cá ổn định. vấn đề là mình ko biết đó là cỏ va06 hay cỏ voi. để đỡ mất công đi xa tìm hiểu và mua giống, mình xin hỏi bạn nào biết về 2 loại cỏ này thì chỉ mình cách phân biệt được ko?
ảnh để mình chụp và up sau vậy.

Mình đã vào toppic của bạn 1-2 lần nhưng không tả lời vì có lần mình đã trả lời cách phân biệt 2 loại cỏ này trong 1 toppic khác nhưng không có kèm hình. Đây là cỏ VA06

Hình 1 cây:
ngọn

thân giữa

gốc

File đính kèm

4.2 KB · Lượt xem: 87
    4.8 KB · Lượt xem: 71
    4.1 KB · Lượt xem: 64
    3.7 KB · Lượt xem: 67
    3.7 KB · Lượt xem: 65
Mình đã vào toppic của bạn 1-2 lần nhưng không tả lời vì có lần mình đã trả lời cách phân biệt 2 loại cỏ này trong 1 toppic khác nhưng không có kèm hình. Đây là cỏ VA06
Xem file đính kèm 1153

Xem file đính kèm 1152

Hình 1 cây:
ngọn
Xem file đính kèm 1157
thân giữa

Xem file đính kèm 1158
gốc
Xem file đính kèm 1161
cảm ơn bạn nhiều nhé. mình chỉ mới tham gia diễn đàn nên chưa đọc đc nhiều bài viết, với lại do onl bằng đt nên phần nào hạn chế.
dù sao thì cũng rất cảm ơn bạn, vậy là loại cỏ mình xin về là cỏ va06 rồi :)

Cung cấp cỏ chăn nuôi,cỏ giống Va06,cỏ pakchong 1 thái lan năng suất chất lượng cao khu vực miền bắc miền trung.Khả năng chịu hạn chịu lạnh sương muối rất tốt
Có hỗ trợ xe vận chuyển cho khách hàng.
Sdt:01676965655
Https://facebook.com/giongcova06

Back