cho mình hỏi đây có phải chim bìm bịp ko và cách nuôi chim này như nào

căng diều là đủ hoặc tùy vào sức ăn của nó ( nhưng chắc chắn phải ăn ) ngày 3 bữa là ok rồi
chim ko tự ăn đc lên mình phải đút bằng cám chim chộn ướt.mỗi lần mình đút cho chim ăn từ 5 -7 miếng cám bằng đầu đũa + nước.1 ngày 3 bữa đến hôm nay là đc 1 ngày rùi.cho ăn như vậy đc chưa bạn,có cần cho ăn thêm gì hay thay đổi thức ăn khác ko bạn

M

motnua

Guest
chim ko tự ăn đc lên mình phải đút bằng cám chim chộn ướt.mỗi lần mình đút cho chim ăn từ 5 -7 miếng cám bằng đầu đũa + nước.1 ngày 3 bữa đến hôm nay là đc 1 ngày rùi.cho ăn như vậy đc chưa bạn,có cần cho ăn thêm gì hay thay đổi thức ăn khác ko bạn
Hạn chế thây đổi thức ăn vì sẽ ảnh hưởng đến đường ruột của có .
Thây đổi đột ngột thì có thể nó chết đấy .

onggiaogia

Nhà nông nghiệp dư
Đút căng dieu thì thôi, cam Ba Vì, trộn nước, sáng cho ăn cang dieu, trưa cho ăn nhẹ, toi lại cho ăn cang dieu.

lahandauto

Nhà nông tập sự
Trước tôi nuôi cỡ khoảng 20 loài chim khác nhau trong đó có loại Bìm bịp này ( nuôi từ khi chưa có cái lông nào- và chưa vỡ bọng cứt )... Bìm bịp theo tôi là loại dễ nuôi nhất có điều nó ăn nhiều quá nên rất tốn đồ ăn . Bản chất của loài này là : ''ăn mặn '' nghĩa là mình phải cho nó ăn các loại thịt cá côn trùng ... v v...nhưng có cái hay là đường tiêu hóa của nó cực khỏe ... nghĩa là kể cả đồ thiu thối nó cũng tiêu được nên dễ kiếm đồ ăn cho nó, nếu bạn nuôi mà muốn đảm bảo sức khỏe và mọc lông nhanh đều cho nó thì phải cho nó ăn nhiều thịt cá côn trùng... lớn chút nữa loại cào cào châu chấu to cỡ ngón tay cái cứng ngắc- ít loại ăn nổi nó cũng ăn và tiêu được...
Tùy loại chim mà mình áp dụng cách nuôi phù hợp thì sẽ đem lại kết quả như ý .

Nguyễn Văn Lộc

Nhà nông tập sự
ngày trước mình nuôi 1 em k cho ăn cám gì hết cho ăn nhái con, cào cào, k bắt đc thì cuốc giun cho nó, lớn lên nó quen người đấy thả ra kiếm ăn rùi lại về, chỉ sợ đứa nào nó lấy ná cao su nó bắn mất thôi :D

Vladimir Vu

Đi tìm tự do độc lập!
ngày trước mình nuôi 1 em k cho ăn cám gì hết cho ăn nhái con, cào cào, k bắt đc thì cuốc giun cho nó, lớn lên nó quen người đấy thả ra kiếm ăn rùi lại về, chỉ sợ đứa nào nó lấy ná cao su nó bắn mất thôi :D
Em thấy bác nói đúg nè! Anh của e cũg từg nuôi và cũg cho nó ăn nghoé suốt! Sau này lớn lên cũg thả nhưg về xau bị ăn cắp mất. theo em thì 1-3 tiếg cho nó ăn một lần nó nhanh lớn hơn!

Con này còn non như hình ăn như hà bá,suốt ngày đòi ăn và ăn,trộn ốc với cám,cắt nhỏ đút,từ từ lớn nó sẽ ăn cám

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH