cho mình hỏi đây có phải chim bìm bịp ko và cách nuôi chim này như nào

• Thread starter phamduclinh
  • Ngày gửi

những ý tưởng lớn gặp nhau.toàn thấy nói cách ngâm rượu.tội nghiệp con chim

Ban đầu còn nhỏ cố gắng chăm chút cho ăn cơm nguội ( hoặc cám ướt ) khi đã thành thục bạn có thể cho nó ăn thịt vài loại con như dế mối hay đậy con thằn lằn ( loại hay bám tường nhà - nó rất khoái )

nó bé tí vậy bắt thì tội quá, giờ lỡ bắt rồi, thi bạn nuôi, giống như khi bạn mua chim cu gáy con hay chào mào con vậy.lấy cám Ba Vì , trộn với nước, vo viên, đút cho nó ăn, nếu nó không tự nguyện há mỏ thì bạn banh mỏ ra nhét cám vào, khoảng 2 -3 tuần nó cứng thì tập cho nó tự mổ ăn. Tôi nuôi cu gáy con cũng hệt như vậy.
hay mua cái ống tiêm, ở đầu ống tiêm gắn cái vòi nhựa hay cao su, cám Ba Vì pha loãng, với nước bơm ngày vài lần , khi sờ diều nó hơi căng thì thôi, ngâm rượu sống nó tôi thấy bẩn bẩn , ác ác thế nào đó.

nó bé tí vậy bắt thì tội quá, giờ lỡ bắt rồi, thi bạn nuôi, giống như khi bạn mua chim cu gáy con hay chào mào con vậy.lấy cám Ba Vì , trộn với nước, vo viên, đút cho nó ăn, nếu nó không tự nguyện há mỏ thì bạn banh mỏ ra nhét cám vào, khoảng 2 -3 tuần nó cứng thì tập cho nó tự mổ ăn. Tôi nuôi cu gáy con cũng hệt như vậy.
hay mua cái ống tiêm, ở đầu ống tiêm gắn cái vòi nhựa hay cao su, cám Ba Vì pha loãng, với nước bơm ngày vài lần , khi sờ diều nó hơi căng thì thôi, ngâm rượu sống nó tôi thấy bẩn bẩn , ác ác thế nào đó.
Em đồng ý với anh :) bản lĩnh đàn ông không nằm trên ly rượu có giỏi thì giàu có rồi giúp nhiều người ham chi ba cái thứ nhỏ nhoi ấy ;););)

Ban đầu còn nhỏ cố gắng chăm chút cho ăn cơm nguội ( hoặc cám ướt ) khi đã thành thục bạn có thể cho nó ăn thịt vài loại con như dế mối hay đậy con thằn lằn ( loại hay bám tường nhà - nó rất khoái )
mình chưa nuôi chim bao giờ.1 ngày cho ăn mấy lần.và mỗi lần cho ăn bao nhiêu cám thì đủ

căng diều là đủ hoặc tùy vào sức ăn của nó ( nhưng chắc chắn phải ăn ) ngày 3 bữa là ok rồi

căng diều là đủ hoặc tùy vào sức ăn của nó ( nhưng chắc chắn phải ăn ) ngày 3 bữa là ok rồi
chim ko tự ăn đc lên mình phải đút bằng cám chim chộn ướt.mỗi lần mình đút cho chim ăn từ 5 -7 miếng cám bằng đầu đũa + nước.1 ngày 3 bữa đến hôm nay là đc 1 ngày rùi.cho ăn như vậy đc chưa bạn,có cần cho ăn thêm gì hay thay đổi thức ăn khác ko bạn

chim ko tự ăn đc lên mình phải đút bằng cám chim chộn ướt.mỗi lần mình đút cho chim ăn từ 5 -7 miếng cám bằng đầu đũa + nước.1 ngày 3 bữa đến hôm nay là đc 1 ngày rùi.cho ăn như vậy đc chưa bạn,có cần cho ăn thêm gì hay thay đổi thức ăn khác ko bạn
Hạn chế thây đổi thức ăn vì sẽ ảnh hưởng đến đường ruột của có .
Thây đổi đột ngột thì có thể nó chết đấy .

Đút căng dieu thì thôi, cam Ba Vì, trộn nước, sáng cho ăn cang dieu, trưa cho ăn nhẹ, toi lại cho ăn cang dieu.

Trước tôi nuôi cỡ khoảng 20 loài chim khác nhau trong đó có loại Bìm bịp này ( nuôi từ khi chưa có cái lông nào- và chưa vỡ bọng cứt )... Bìm bịp theo tôi là loại dễ nuôi nhất có điều nó ăn nhiều quá nên rất tốn đồ ăn . Bản chất của loài này là : ''ăn mặn '' nghĩa là mình phải cho nó ăn các loại thịt cá côn trùng ... v v...nhưng có cái hay là đường tiêu hóa của nó cực khỏe ... nghĩa là kể cả đồ thiu thối nó cũng tiêu được nên dễ kiếm đồ ăn cho nó, nếu bạn nuôi mà muốn đảm bảo sức khỏe và mọc lông nhanh đều cho nó thì phải cho nó ăn nhiều thịt cá côn trùng... lớn chút nữa loại cào cào châu chấu to cỡ ngón tay cái cứng ngắc- ít loại ăn nổi nó cũng ăn và tiêu được...
Tùy loại chim mà mình áp dụng cách nuôi phù hợp thì sẽ đem lại kết quả như ý .

ngày trước mình nuôi 1 em k cho ăn cám gì hết cho ăn nhái con, cào cào, k bắt đc thì cuốc giun cho nó, lớn lên nó quen người đấy thả ra kiếm ăn rùi lại về, chỉ sợ đứa nào nó lấy ná cao su nó bắn mất thôi :D

ngày trước mình nuôi 1 em k cho ăn cám gì hết cho ăn nhái con, cào cào, k bắt đc thì cuốc giun cho nó, lớn lên nó quen người đấy thả ra kiếm ăn rùi lại về, chỉ sợ đứa nào nó lấy ná cao su nó bắn mất thôi :D
Em thấy bác nói đúg nè! Anh của e cũg từg nuôi và cũg cho nó ăn nghoé suốt! Sau này lớn lên cũg thả nhưg về xau bị ăn cắp mất. theo em thì 1-3 tiếg cho nó ăn một lần nó nhanh lớn hơn!

Bài viết có nội dung tương tự

Back