Hỏi đáp Cho mình hỏi là gà mình bị bệnh gì?

HIện tại thì mình có một em gà Tây nhưng tình trạng bệnh nó lạ lắm. Ăn uống bình thường nhưng mà sau khi ăn no thì nó giống như bị nấc cụt vậy. Mọi người có thể tham khảo clip sau:

Ai biết nó bị gì thì xin hướng dẫn giúp mình với. Chân thành cảm ơn.

P/S: ăn no mới bị nha mọi người. Bình thường thì em nó không có triệu chứng gì đặc biệt. Không biết có phải tại ăn thùng mút nên bị hay không nữa?

Last edited:
Gà bạn nuôi lâu chưa vậy, có thấy lớn bình thường không;
Xem clip thấy nó hơi bị mét, ốm; giống bị CRD.
Mình nuôi cũng lâu rùi. Nó ăn uống bình thường nhưng khi bầu diều căn cứng nó mới bị vậy. Vì đây là giống gà Tây nên bình thường đầu nó xanh lè lun áh. Sung thì đầu nó chuyển sang màu đỏ.

Mình nuôi cũng lâu rùi. Nó ăn uống bình thường nhưng khi bầu diều căn cứng nó mới bị vậy. Vì đây là giống gà Tây nên bình thường đầu nó xanh lè lun áh. Sung thì đầu nó chuyển sang màu đỏ.

Có thể no quá nên bị chướng diều, nếu chỉ cho ăn vừa nó có như vậy không,

Có thể no quá nên bị chướng diều, nếu chỉ cho ăn vừa nó có như vậy không,
Nếu cho ăn vừa thì không thấy gì hết bạn ơi. Mà trong chuồng cũng có mấy con ăn như nó vậy. Bầu diều con nào cũng căng nứt như trái dưa hấu luôn nhưng có mỗi mình nó bị àh. Lạ quá. Mà không biết là mình có nên cho gà ăn như vậy không nữa?

Đây là hình ảnh nó lúc sáng nay. Nó cũng bươi móc mấy chậu cây bình thường và không có biểu hiện gì lạ hết:

Last edited:
Nếu cho ăn vừa thì không thấy gì hết bạn ơi. Mà trong chuồng cũng có mấy con ăn như nó vậy. Bầu diều con nào cũng căng nứt như trái dưa hấu luôn nhưng có mỗi mình nó bị àh. Lạ quá. Mà không biết là mình có nên cho gà ăn như vậy không nữa?

Đây là hình ảnh nó lúc sáng nay. Nó cũng bươi móc mấy chậu cây bình thường và không có biểu hiện gì lạ hết:

Nếu nó như vậy thì bạn cho nó ăn nhiều lần, không nên cho ăn no; giống như hiện tượng mắt nghẹn của người vậy, chắc không sao đâu.

Back