cho mình hỏi " trồng nấm linh chi kết hợp với trồng lan " thì có ảnh hưởng gì k ?

• Thread starter quangtoan
  • Ngày gửi
cho mình hỏi " trồng nấm linh chi kết hợp với trồng lan " thì có ảnh hưởng gì k ?

cho minh

mình thấy môi trường nuôi trông cây nấm linh chi giống như trồng lan . thì tai sao mình không có kết hợp hai cái lại với nhau để tăng lợi nhuận nhỉ ----> nhớ chọn cái chậu giống như chậu trồng lan " vì khi mình bán nấm đi vẫn còn lan thế thì đem bán lun k cần chăm sóc gì thêm , hay mặt khác moi người có thể lấy hoa của lan bán cho các quán hoa tươi thế thì 1 công đôi việc nhá " ý tưởng mới xin mọi người chỉ dạy "

mình vẫn chưa mường tượng được ra ý tưởng của bạn. theo mình biết thì trồng nấm linh chi là trồng trong túi nilon cây nấm sẽ mọc thò lên từ miệng túi, như vậy mỗi túi chỉ trồng đc 1 cây nấm có 2 , 3 nhánh gì đấy.

mặt khác, trồng nấm thì đặt bầu nấm ở trong nhà , nơi thiếu ánh sáng, lan thì dĩ nhiên trồng ngoài trời rồi. không biết là bạn trồng phong lan hay địa lan ở đây? phong lan thì ko cần nhiều độ ẩm, còn địa lan thì cần nhiều phân bón. trồng hoa thì cần phải có thuốc điều khiển sinh trưởng thì mới ra hoa theo ý muốn được.

còn 1 cách hiểu thứ 2 của mình về ý tưởng này, là sau ki trồng nấm xong, bã thải từ nấm ( giá thể trồng nấm), ta tận dụng để trồng lan. cái này có vẻ khả quan ?!

mình vẫn chưa mường tượng được ra ý tưởng của bạn. theo mình biết thì trồng nấm linh chi là trồng trong túi nilon cây nấm sẽ mọc thò lên từ miệng túi, như vậy mỗi túi chỉ trồng đc 1 cây nấm có 2
, 3 nhánh gì đấy.
mặt khác, trồng nấm thì đặt bầu nấm ở trong nhà , nơi thiếu ánh sáng, lan thì dĩ nhiên trồng ngoài trời rồi. không biết là bạn trồng phong lan hay địa lan ở đây? phong lan thì ko cần nhiều độ ẩm, còn địa lan thì cần nhiều phân bón. trồng hoa thì cần phải có thuốc điều khiển sinh trưởng thì mới ra hoa theo ý muốn được.

còn 1 cách hiểu thứ 2 của mình về ý tưởng này, là sau ki trồng nấm xong, bã thải từ nấm ( giá thể trồng nấm), ta tận dụng để trồng lan. cái này có vẻ khả quan ?!

mọc 1 nhánh hay 2 nhánh là do mình mà ! mình có thể cắt bỏ những nhánh không cần thiết !
trồng phong lan á , ủa trồng lan mà cũng bỏ thuốc nữa hả ? " trừ khi có bệnh thui mà !!
nếu lấy giá thể trồng nấm thì có thể tiết kiệm , nhưng ý của mình là ( xen canh )
vấn đề bệnh ở lan ít lắm !
người ta trồng trong túi nilon để khống chế số nhánh của nấm , những bạn đưa ra ngoài chậu thì bn phải tỉa mới dc thứ mình mún !

Back