Cho mình hỏi về trồng bưởi diễn

• Thread starter kephanboi
  • Ngày gửi
Mình có 2200m2 đất vườn mình tính trồng bưởi diễn, hôm nọ trồng được 50 cây rồi tính ra giêng trồng tiếp liệu có trồng được thêm 150 cây không các bác, cho em hỏi tuổi thọ bưởi diễn ghép và chiết sống được bao nhiêu năm và giá quả hiện tại là bao nhiêu

bác mua giống ở đâu vậy ạ? bao nhiêu tiền một cây? Vườn nhà bác trồng được bao nhiêu cây? em mua cây bé ở nongnghiep1 về trồng mấy tháng rồi mà thấy chậm lớn lắm!
A mua ở cầu diễn, trên 1tr 1 cây ở tuổi 13. Giá cây tùy thuộc tán rộng, đường kính gốc, tuổi cây

Tu
A mua ở cầu diễn, trên 1tr 1 cây ở tuổi 13. Giá cây tùy thuộc tán rộng, đường kính gốc, tuổi cây
13 tuổi thì hơi già nhỉ,mà sao người ta lại bán nhỉ để bán quả chả hơn ak,bưởi bác tốt chưa

Tôi đã trồng cây to lâu năm rồi Chăm sóc tốt thì cũng được vài vu Quả ngon ngay Nhưng đến khi nó cỗi thì vất vả lắm BẠn nào thích cây 9 năm tuổi tôi bán cho giá 700k1 cây thôi Giống thì tôi đã đăng ký ở Cục sở hữu trí tuệ lâu rồi Ta có quyền đưa nhau ra pháp luật bất cứ lúc nào

em o Doan Hung Phu Tho trong buoi Kha Linh,nam nay vuon nha em co khoang 2 van qua.ai co nhu cau mua qua alo em nhe.chat luong dam bao

Mình có 2200m2 đất vườn mình tính trồng bưởi diễn, hôm nọ trồng được 50 cây rồi tính ra giêng trồng tiếp liệu có trồng được thêm 150 cây không các bác, cho em hỏi tuổi thọ bưởi diễn ghép và chiết sống được bao nhiêu năm và giá quả hiện tại là bao nhiêu

Nhà mình và 1 số vườn bưởi đỏ Luận Văn tiến vua ở Thọ Xuân Thanh Hóa đang bán chừng 20 gốc bưởi đỏ Luận Văn tiến vua từ 5-7 tuổi. Lý do bán đi vì trồng dày, vì quy hoạch lại vườn... Giá trên dưới 1 tr đ. chưa kể công vận chuyển và công đào bứng. Bạn nào trồng thì alo 0965295084. Đảm bảo đúng dòng bưởi thuộc giống bưởi Luận Văn chín đỏ từ vỏ tới ruột, ăn ngọt hoặc dôn dốt chua, ngon, vào dịp tết ( có dòng đỏ nhưng k ăn được). Giống bưởi quý mong được đến tay chủ vườn có nhu cầu. Nếu k biết tìm như người Nam Định, Hà Nội, TP Hải Phòng... vào đây mua 1 cây tới 4-6 tr.

Để có thể hiểu rõ hơn về vấn đề này, mời bạn đọc bài viết kỹ thuật trồng bưởi Diễn và cách chăm sóc bưởi Diễn của trang trại Xanh Hà - trang trại bưởi Diễn lớn hàng đầu Việt Nam với 3000 gốc bưởi, thu hoạch mỗi năm trên 200 ngàn quả.

Vườn bưởi của bạn hôm nay chắc phát triển xanh tốt rồi nhỉ!
rất ổn bạn a, năm đầu thu dc trên 100 quả để ăn thử, qua ngon. Năm nay (năm thứ 2) 50 cây dc khoảng 1000 quả. Cây phát triển tốt
Tu

13 tuổi thì hơi già nhỉ,mà sao người ta lại bán nhỉ để bán quả chả hơn ak,bưởi bác tốt chưa
Người ta có vườn rộng hơn 4h, chủ yếu để bảo tồn giống Bưởi diễn, nghoài ra họ chiết và ươm mật độ dày để bán giống, và hợp đồng bao tiêu sản phẩm, t về tận vườn ở thấy rằng giá bán quả ở đó họ bán từ 50 - 70k 1 quả bưởi

Back