Cho xin hỏi cây này là cây gì, khó?

• Thread starter Kenny1990
  • Ngày gửi
Các Bác cho em hỏi cây này là cây gì ạ?

Người ta gọi chung nó là cỏ màu, hình dạng thân và lá cũng như vậy nhưng có nhiều màu sắc khác nhau , với 2 màu chủ đạo là màu xanh và màu đỏ.
Cây này nếu trồng ở nắng nhiều thì nó sẽ có màu đỏ nhiều hơn và thân sẽ ít lông hơn.
Nếu trồng trong môi trường lạnh thân nó nhiều lông và xanh , nhìn dễ thương hơn. Nó cần ít nước, ít chăm sóc, nếu chăm nhiều sẽ chết nhanh.
Người ta hay tách nó thành những chậu nhỏ và bán cho dân văn phòng.

Cảm ơn Bác, nhưng sao em search trên google cây cỏ màu lại cho kết quả không giống?

Người ta vẫn gọi vậy đó bạn , còn ng bán có khi họ đặt tên là cỏ may mắn ( thực ra để dụ mấy cô bé dân văn phòng mà lãng mạn mua thôi )

Cám ơn Bác, em vẫn hy vọng tìm được một cái tên cụ thể :) Thank Bác nhiều

Nó là 1 dạng của cây Vạn Niên Thanh..thích hợp trồng trong bóng râm..là 1 trong 12 cây thông dụng trồng trong nhà
Nhưng mỗi 1 cây lại có nhiều…biến thể

http://houseplants.about.com/od/pickingahouseplan1/tp/TropicalPlants.htm

Tên có tính địa phương…bạn có quyền đặt cho nó 1 cái tên thật hoa mỹ hoặc rất dân giã...không ai phản đối

Em không biết cây này tên khoa học là gì. Nhưng mà em tim được tên người ta hay gọi là cây Cẩm Nhưng các bác ạ. Chuẩn 100% luôn

La moc doi thi ko phai van nien Thanh, cam nhung ka em ho cam chuong, Cay nay ko phai. Giong moi nhap o nuoc ngoai ve, nhgioi ban tu dat ten. Quan trong la tim ra ca Cay thuoc ho gi

Back