"Chộm Chó", khía cạnh khác của việc nuôi chó thương phẩm.

pác này yếu sinh lý thế nhỉ, cở mình 2,3 thằng mình còn dám bẻ răng huốg chj pọn trộm chó, nghe pác nój mà bức xúc wá, nóng cả dáy

ặc, ác rứa cha, nghỉ răng mà mình ông đòi quát 2,3 thằng chúng nó hả, nó pin 1 cái vào mặt tối mắt tối mũi còn thấy gì nữa, tiếp theo là màn bắn ná thun chứ tui chưa nói đến vụ súng bắn điện nhá, rồi cây tiếp nó gõ cho 1 cái thì thôi rồi, bác nghĩ em là lý tiểu long hả, bớt giỡn đi cha nội, vừa ôm mắt vừa lộn lui vào cổng đã nghe chúng gõ cái kong lên cửa rồi, nói chúng đối với bọn này thì phải dân đông tí thì may ra còn bắt được, chứ ko là ko nên , vì chúng manh động có thể lấy mạng mình, nhưng mình chống cự lỡ đánh chết hay trọng thương chúng nó thì mình cũng đi ở tù

--------

pác này yếu sinh lý thế nhỉ, cở mình 2,3 thằng mình còn dám bẻ răng huốg chj pọn trộm chó, nghe pác nój mà bức xúc wá, nóng cả dáy
á tui nhớ rồi nè, cha nội này bữa trước xúi tui bắt chuột may đít lại rồi thả nó về ổ nè, chiên gia xúi bậy:angry:

Last edited by a moderator:
mọi khi đàn chó gần chục con nhà em 100% đều nhốt trong cũi, có con chó mẹ này mới đẻ đc 2 con, en k dám nhốt vì sợ chó con đòi bú mẹ suốt cả ngày, chó mẹ k đủ sữa.
E thả ra là mất lền, thế mới bực.

Nhưng vấn đề có được dẫn lên công an hay không?hay là bị đánh chết trước khi công an đến

Về nguyên tắc thì nếu mình đánh nó chết thì cũng rắc rối đó bạn àk, vẫn bị đi tù như thường vì mang tội giết người , nhưng bạn đánh nó mềm râu luôn chứ kêu công an tới làm gì , đánh nó gục nằm 1 đóng thì mọi người tự đi kêu công an thôi , còn cái này nữa (cái này là mánh khoé ) rút kinh nghiệm từ mấy vụ ở miền trung , người dân đánh mấy thằng trộm chó chết , xin nói thêm theo như mình biết , là sẽ đưa ra pháp luật , nhưng ôi hỡi trời ơi -- Ai đánh nó chết ??? Xin thưa là cả đám đánh nó chết chứ có phài mình bạn đâu ? Tôi cũng đánh nó , bạn cũng đánh nó , thằng kia cũng có , con kia cũng có và ông già bà lão trong làng cũng đánh -> thế là nó chết , vì đa trọng thương , hỏi bạn nghĩ xem -> ai là kẻ giết người , xin thưa là chẳng ai bíêt đâu ??? Khẹt khẹt , ai cũng có phần hết , vậy thì ỡ tù sao đây khi mọi người trong xóm làng đều tham gia đánh 1 thằng ăn trộm và bị xử tù (Phép vua cũng chào thua lệ làng bạn àk) nếu bạn ma lanh chút thì đôi khi lỡ đánh nó chết cũng không đến nổi phài lãnh án chung thân đâu

Vài dòng chia sẽ củng bạn ! Thân , hy vọng bạn dũng cảm và tồ chức thành đội như tôi nói ở trên thì sẽ an tâm hơn về nhiều mặt bạn nhé :7^:

Last edited:
@ HackerPro : Bạn tuyên truyền chuyện vi phạm pháp luật rồi. Ở tù nặng đó
Sống và làm việc phải theo pháp luật

Những kẻ thích “tự xử” phải bị xử nặng

Trước tính chất nghiêm trọng của các vụ “tự xử” như đã nêu ở trên, cơ quan chức năng có thẩm quyền đã có những biện pháp mạnh tay hơn để xử lý loại hình tội phạm này. Hà Nội là một trong những địa phương đã sớm xử lý kiên quyết các đối tượng có hành vi đánh chết người trộm chó.

Ngày 28/5/2009, Tòa án nhân dân thành phố Hà Nội đã xét xử vụ Lê Công Tôn ở Tiên Dương (huyện Đông Anh, Hà Nội) và 7 bị cáo giết chết hai người do nghi ngờ họ trộm chó. Cho dù hai anh H (25 tuổi) và anh T (24 tuổi) nói rằng vừa đi sinh nhật bạn về ngang qua thôn nhưng các bị cáo đã xông tới bao vây. Đám đông lao vào hành hung hai thanh niên, truy sát ra tận cánh đồng... Tòa đã tuyên phạt bị cáo Tôn 20 năm tù, những người còn lại chịu mức án từ 12 - 16 năm tù.

Ngày 25/3/2010, TAND TP Hà Nội lại xét xử 7 bị cáo ở thôn Phú Châu (xã Xuân Phú, huyện Phúc Thọ) đánh chết ông N.V.T (43 tuổi) vì nghi ông T trộm chó trong khi ông hoàn toàn vô can. Ông T bị bệnh tâm thần. Thấy ông cầm âu cơm đi lang thang trong thôn, một số người tưởng ông trộm chó liền hô to “trộm, trộm” và đuổi theo đánh ông T đến chết. Tòa đã tuyên phạt các bị cáo mức án 8 - 14 năm tù giam.

@ HackerPro : Bạn tuyên truyền chuyện vi phạm pháp luật rồi. Ở tù nặng đó
Sống và làm việc phải theo pháp luật

Trước hết tôi không tuyên truyền mà chỉ nhìn nhận từ những vụ đi trước ở miền trung
Thứ 2 là những vụ Admin nói là ở HN và chưa có chứng minh là người bị đánh là trộm chó , còn tôi nói là đánh mấy thằng trộm chó , chứ có đánh mấy người chưa xác nhận là trộm đâu , tôi đâu kêu ai đánh người thường , vì sao phài đánh nó , chính quyền địa phương 1 số nơi không kiểm soát tốt về vấn đề an ninh trong chuyện này , trộm cắm quoành hành , mình ra tay và tạo nhóm đánh bắt nó là 1 việc tốt và thay chính quyền địa phương chưa làm được và bào vệ chính tài sản của chính chúng ta , đó là hành động tự bào vệ quyền lợi của mình trước , chứ cái giờ đó (0h30->2h) thì bạn nghĩ xem , ở những nơi hẻo lánh có 1 bóng BVKP nào trực giờ đó , đó là 1 việc cần làm cũng như những vụ trộm cắp khác thôi

giờ mình nói thế này nhé, thời buổi hiện giờ điện thoại đầy ra, các bác cứ nghĩ là cả làng bu vô đánh thì ko biết ai đánh mà bắt, xin thưa là nếu có thằng ku nào đó ngứa tay quay lại pot lên face hay youtobe thì công an người ta căn cứ vào đoạn quay đấy mà xác định từng đối tượng tham gia đấy bạn
còn 1 cách thứ 2 là công an sẽ thực hiện chiến thuật bắn tỉa, bắt từng thằng choai choai lên tách riêng ra, hù doạ, lấy cung , thì ở riêng 1 phòng nó sẽ điểm mặt ông nào bà nào tham gia đánh người và hung hăng
Đấy mới chỉ là 2 cách nhỏ để điều tra mấy vụ đánh người tập thể này nhá, khuyên mấy bạn có bức xúc hay gì thì nên kiềm nén lại, đừng vì nóng giận thoi 1 đấm đá 1 cái mà phải trả giá ngồi bóc lịch không đâu, ở đời nên dĩ hoà vi quý, mình đánh người ta đau thì tay mình cũng đau, phương châm sống của mình là không bạo lực

giờ mình nói thế này nhé, thời buổi hiện giờ điện thoại đầy ra, các bác cứ nghĩ là cả làng bu vô đánh thì ko biết ai đánh mà bắt, xin thưa là nếu có thằng ku nào đó ngứa tay quay lại pot lên face hay youtobe thì công an người ta căn cứ vào đoạn quay đấy mà xác định từng đối tượng tham gia đấy bạn
còn 1 cách thứ 2 là công an sẽ thực hiện chiến thuật bắn tỉa, bắt từng thằng choai choai lên tách riêng ra, hù doạ, lấy cung , thì ở riêng 1 phòng nó sẽ điểm mặt ông nào bà nào tham gia đánh người và hung hăng
Đấy mới chỉ là 2 cách nhỏ để điều tra mấy vụ đánh người tập thể này nhá, khuyên mấy bạn có bức xúc hay gì thì nên kiềm nén lại, đừng vì nóng giận thoi 1 đấm đá 1 cái mà phải trả giá ngồi bóc lịch không đâu, ở đời nên dĩ hoà vi quý, mình đánh người ta đau thì tay mình cũng đau, phương châm sống của mình là không bạo lực

Vang, em ủng hộ phương châm sống " không bạo lực"
Nhưng để làm được thật không đơn giản.
Đặt giả thiết nhà bác bắt được thằng chộm chó, bác sẽ làm gì???

Đặt giả thiết nhà bác bắt được thằng chộm chó, bác sẽ làm gì??? Bún chym cho tới chết :))

Trong trường hợp này thì không thể không dùng đến bạo lực mà cũng không thể hòa nhã với phường trộm chó bần tiện. Theo ngu ý thì mình kéo nó vào một nơi kín, mỗi người bộp tai nó 1 cái cho hả giận cũng "đủ phê" với tên trộm chó lắm rồi. Nếu chẳng may đánh chết người vì một vài con chó thì hóa ra mạng con chó còn được xem trọng hơn con người sao?? Chẳng may đánh chết thằng trộm mình đi tù thì vợ con mình ai nuôi? cha mẹ mình ai chăm?
Bản thân mình từng bị bắt không biết bao nhiêu con chó cưng rồi, nên giờ giận quá không nuôi con nào luôn. Nên việc đánh thằng trộm chó cho hả cơn giận cũng nhẹ dần trong tâm.

Vang, em ủng hộ phương châm sống " không bạo lực"
Nhưng để làm được thật không đơn giản.
Đặt giả thiết nhà bác bắt được thằng chộm chó, bác sẽ làm gì???
@Huyvumanh Bác cứ Chộm hoài

Mình thấy 1 số nơi khi bắt được thằng trộm họ k thèm đánh đấm gì cả mà lấy dao cắt gân chân của nó, để nó đi chấm phẩy, lần sau nó k dám đi ăn trộm nữa vì k chạy nhanh được.
cách này cũng hiệu quả nhưng xem ra hơi dã man.

em thì chọn cách là nuôi chó nhôt trong nhà, ko cho ra ngoài, còn bắt trộm chó thì em chưa bắt được lần nào nên chưa biết nữa, nhưng đánh chắc là em ko đánh rồi

em nhớ hồi đó diễn đàn ta cũng có 1 topic về nuôi chó thương phẩm, thấy không khả thi, có lẽ nạn trộm chó vẫn sẽ còn diễn ra dài dài, vì có cầu ắt có cung

Sống ở đời không nhậu được thịt chó, chết xuống dưới có chó đâu mà ăn :)) mấy pác pác nào bị mất chó thỳ nên kìm chế lại đi, ai nuôi chó thịt hướng công nghjệp mình ủng hộ.

chó chỉ có chó bắt trộm không tốn vốn thì mới gọi là siêu lợi nhuận các bạn ạ, còn chó nuôi khi bán thì cũng giống như những con gia súc mình nuôi, cũng tốn tiền thức ăn, cũng bệnh,.... trừ ra thì lợi nhuận có cao ko em ko biết vì em chưa từng ăn thịt chó

Bác này nói chuyện cầu toàn ghê , ờ đời mà vậy thì đáng buồn thật , Post lên You và FB thì sao , không điều tra mà bắt người àk , mà có điều tra , thì tôi bắc trộm thì đánh trộm là chuyện bình thường , chứ không đánh nó , để nó đánh tôi àk , mà nó đánh tôi để tầu thoát thì nguy hiểm hơn tôi đánh nó đó , và còn để lại mối nguy vì chưa bắt tận gốc được ,còn cái vụ điều tra đơn lẽ để lấy lời khai chung àk , cái đó bình thường , ai điều tra cũng vậy thôi , mà nó đi đến đâu , có phài mình tôi đánh đâu , còn nhiều người lắm , muốn bắt tôi vô tù thì phài chứng minh căn nguyên à nha , Tôi cũng là dân trong nghành luật nên cũng biết ít nhiều bác àk , làm gì thì làm " Người bắt trộm thì vẫn đáng phài khen hơn là mất đi 1 kẻ trộm " có điều tra chi mà cho phí giấy mực , loanh quanh thì cũng bấy nhiêu đó thôi , Phải lưu ý là sự lanh trí ứng phó thời cơ bác àk , ở đời hơn nhau là cái tinh quái và cái đầu , để tránh đi các dấu vết về sau mỗi khi mình làm , tôi đã học được những thứ đó khi tôi còn ngồi trên trừờng Law & IT

May pac o do dang thao luan,nhung co ai doi mat voi trom cho chua.minh dag o nha sang khoang 3h mo cua cho may con cho ra ngoai di ve sinh,thay nha Ben canh co hai thang dang chuan bi bat con cho nha ben.voi vang la cuop cuop,tui no tinh weo nhin lai minh nua chu.may nha kia thi mo cua chua kip,chi co 1minh chay vao nha lay cay ra chua gi hit no cam cuc da 4"6 phan cho minh cai,may ma k trung neu k mang dau mau rui,be hit cai cua kieng rui tui no chay mat tieu,moi nguoi moi mo cua ra tuc k.bua do ma bat dc thi toi tien no mot doan rui

Ở đâu cũng có trộm chó, nghe nói là muốn đập nó một trận cho thoả thích. Nhưng đập chết nó là ở tù, bắt nó giao công an thì cũng bị phạt hành chính rồi lại thả ra. Chán thật!
Ở một số xã của huyện Gò Công Tây - tỉnh Tiền Giang mọi người dựng lên các cổng an ninh ở đầu tất cả các tuyến đường chính vào khu dân cư, khi phát hiện trộm trong khu vực thì các cửa cổng này được đóng lại và bọn trộm khó có thể thoát ra ngoài được bởi sự truy đuổi của lực lượng dân phòng và người dân. Nhờ vậy mà trộm chó cũng giảm hẳn.

Back