Chồn nhung đen nên nuôi không?

• Thread starter vuadui
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Chồn nhung đen nên nuôi không? theo tôi không nên nuôi. Loài vật này cuối năm 2010 người Trung Quốc đã bỏ rồi. Ai không tin thì cứ mua mà nuôi, mà giờ giá chắc chỉ còn 100k/kg thôi. nuôi rôi không bán được cho ai, còn rớt thảm hơn nhím. híc.

ảnh này là em copi bên mang Trung Quốc. em sửa chủ đề này. cho thêm ảnh về con vật có nhiều tai tiếng này hi vọng đừng ai xóa của em.

Last edited by a moderator:
Chính xác đến từng milimet!
Ủa mà sao cái con này được nhắc đi nhăc lại hoài hoài ta? Trong khi rõ ràng nó là con bọ ?

@vuadui: bác cũng "dính" 5tr tiền "chồn" à? Ai nào bán ác vậy:wacko:
ai bán không quan trọng, mình dại mình chịu. mong bà con đừng dai như mình thôi. hic. chồn nhà em chắc mấy hôm nữa là đẻ. để đến hôm đó box ảnh luôn thể.

tùy nhu cầu và sở thích hay mục đích của từng người mà chọn đi bác!
diễn đàn chỉ có tính chất tham khảo và tìm hiểu nhiều hướng nhìn! ko biết chắc ai đúng sai của mọi nguồn tàilieu
chúc bác là chính mình và thành công!

$!&@$#!$@#&@

tôi thấy vua dúi chẳng có ý xây dựng gì cả, nếu không hiểu thì nên dựa cột mà nghe.
đừng làm vua bù nhìn nhé

--------

vuadui phải đưa ra cái nhìn khách quan và khoa học thì mới thuyết phục được người nghe

--------

dạ em cũng đang dựa cột nghe bác dạy đây ạ, xem bác chỉ cho em hướng ra của con chồn.... nhung đen này nó như thế nào, ít ra con ... chồn nhung bông còn đc đám lô tô mua về chơi trò úp mở chứ con này em mới thấy bán đc giống nhờ cái tên không à

em cũng xin dựa cột đây

em cũng xin dựa cột đây

giá trị đích thực tại thời điểm này của con bọ nhung đen là giống 100k/kg. thịt 60k/kg

Giá chồn nhung đen 1,2triệu/1 đôi nuôi khoảng 3 tháng thì đẻ

vừa rồi em có nge bác chung nói giá bán thịt chồn nhung đen hiện tại là 300k/1kg, còn bán giống là 1,2triệu/1 đôi nuôi 3 tháng mới đẻ. Em thấy bác bán chênh lệch giữa giá bán thịt và giá giống là khá cao. Nếu em muốn mua với số lượng lớn và vừa thì liệu bác có bớt hơn cho em được không ạ. Và giá giống khoảng bao nhiêu trên 1 cặp ạ. Cám ơn bác. Vì em muốn phát triển giống này nhưng vốn bỏ ra là khá lớn.

vừa rồi em có nge bác chung nói giá bán thịt chồn nhung đen hiện tại là 300k/1kg, còn bán giống là 1,2triệu/1 đôi nuôi 3 tháng mới đẻ. Em thấy bác bán chênh lệch giữa giá bán thịt và giá giống là khá cao. Nếu em muốn mua với số lượng lớn và vừa thì liệu bác có bớt hơn cho em được không ạ. Và giá giống khoảng bao nhiêu trên 1 cặp ạ. Cám ơn bác. Vì em muốn phát triển giống này nhưng vốn bỏ ra là khá lớn.

nói thật thì trong dân miền nam gọi đây là con bọ, lúc trước tôi mua chỉ có 25k một con thôi, mua về nuôi có máy tháng ma nó đẻ ra nhiều lắm, nếu các bác nói giá như trên thì lúc đó tôi là triệu phú rồi

em đã nuôi 3 đôi chuột lang đen ( chồn nhung đen) rồi. tất cả đều sắp đẻ. em cảm thấy chán con vật này quá. sang tuần em dự định thả nó về tự nhiên.

Nuôi trồng một loại gì, nên hay không là do bản thân người trong cuộc tự quyết định. Chúng ta nêu ý kiến thì đó là ý kiến riêng của người viết thôi. Không nên cố áp đặt những người khác phải theo hoặc tán thành ý kiến của mình. Vì cuối cùng mỗi người tự chịu trách nhiệm về việc làm của mình chứ có ai chịu thay cho ai đâu. Tùy hoàn cảnh riêng mà mỗi người thấy nuôi có hiệu quả hay không.
Ví dụ như tôi đang làm một nơi nuôi trồng kết hợp thư giãn thì tôi có thể nuôi vài chục con phục vụ cho khách tới chơi gọi là "đặc sản tại chỗ" thì có hiệu quả vì không sợ đầu ra. Khi nào khách chán thì không nuôi nữa. Nhưng nếu nuôi để cung cấp cho thị trường lớn thì tôi tránh ngay. Khi nào có cơ sở chuyên chế biến thịt nó bỏ cho các nhà hàng mà tôi "bắt mối" được, giá cả thấy có lợi thì biết đâu tôi lại nuôi...
Còn tên của nó...Thì người ta quen gọi nó là gì tôi sẽ dùng tên đấy để chỉ về nó. Nếu tôi có nhiều kiến thức về nó thì giải thích thêm cho ai quan tâm

Nuôi trồng một loại gì, nên hay không là do bản thân người trong cuộc tự quyết định. Chúng ta nêu ý kiến thì đó là ý kiến riêng của người viết thôi. Không nên cố áp đặt những người khác phải theo hoặc tán thành ý kiến của mình. Vì cuối cùng mỗi người tự chịu trách nhiệm về việc làm của mình chứ có ai chịu thay cho ai đâu. Tùy hoàn cảnh riêng mà mỗi người thấy nuôi có hiệu quả hay không.
Ví dụ như tôi đang làm một nơi nuôi trồng kết hợp thư giãn thì tôi có thể nuôi vài chục con phục vụ cho khách tới chơi gọi là "đặc sản tại chỗ" thì có hiệu quả vì không sợ đầu ra. Khi nào khách chán thì không nuôi nữa. Nhưng nếu nuôi để cung cấp cho thị trường lớn thì tôi tránh ngay. Khi nào có cơ sở chuyên chế biến thịt nó bỏ cho các nhà hàng mà tôi "bắt mối" được, giá cả thấy có lợi thì biết đâu tôi lại nuôi...
Còn tên của nó...Thì người ta quen gọi nó là gì tôi sẽ dùng tên đấy để chỉ về nó. Nếu tôi có nhiều kiến thức về nó thì giải thích thêm cho ai quan tâm
em nghe bác vậy xin được đóng chủ đề tai đây.

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back