Chống cắn mổ ở mọi lứa tuổi cho gà

• Thread starter Kỹ sư chưa ra trường
  • Ngày gửi
Gà con từ ngày thứ 8 bắt đầu cắn mổ dữ dội, do những nguyên nhân thường thôi. Do stress (ánh sáng, nhiệt độ, khí độc, môi trường, mật độ,..) và đói, khát nước. Nói tóm lại đi vào vấn đề là làm sao khắc phục tình trạng này, chúng ta cần chăn nuôi vừa phải, vừa với diện tích điều kiện, nguồn lực bản thân, tạo điều kiện tốt nhất cho gà, khi nuôi gà khó tránh khỏi gà con cắn mổ thì em hay chuẩn bị lọ mực để sơn em nó, cho uống nước bổ sung thêm Anti Gum để giảm stress, đồng thời cho gà ăn thường xuyên, gà con dưới 1 tháng thì 2h cho ăn một lần, gà lớn thì 3- 4h, với diện tích nhỏ mà nuôi nhiều thì nên đóng sàn nuôi gà, anh em có thể tự tham khảo, dùng thức ăn mới để giảm bớt cắn mổ ví dụ như cho ăn rau, cỏ, rong rêu,... Ai biết nhiều thì góp ý thêm cho mọi người cùng biết và rút kinh nghiệm.

Giải pháp hữu hiệu nhất là cắt, cắt, cắt ... mỏ là tịt hết. Cắt càng sớm càng tốt. Chưa mổ nhau cũng cắt! Thấy dấu hiệu mổ nhau cắt ngay lập tức.

Em thấy mấy bác cứ phán nào do nhiệt độ, ánh sáng, thức ăn, stress... đúng thật đó nhưng trước khi đi vào nguyên nhân gốc mình phải tước vũ khí của lũ gà đi đã. Mà vũ khí của nó là cái mỏ, rất sắc bén, uy lực rất mạnh. Khi mất vũ khí thì nó có cắn mổ nhau thì cũng chỉ cắn mổ "yêu" thôi.

Giải pháp hữu hiệu nhất là cắt, cắt, cắt ... mỏ là tịt hết. Cắt càng sớm càng tốt. Chưa mổ nhau cũng cắt! Thấy dấu hiệu mổ nhau cắt ngay lập tức.

Em thấy mấy bác cứ phán nào do nhiệt độ, ánh sáng, thức ăn, stress... đúng thật đó nhưng trước khi đi vào nguyên nhân gốc mình phải tước vũ khí của lũ gà đi đã. Mà vũ khí của nó là cái mỏ, rất sắc bén, uy lực rất mạnh. Khi mất vũ khí thì nó có cắn mổ nhau thì cũng chỉ cắn mổ "yêu" thôi.
mua máy cũg 2.3 trịu.
mà chỗ em chê gà ko co mỏ, kho bán lắm. Nói là gà côg nghiêp

mua máy cũg 2.3 trịu.
mà chỗ em chê gà ko co mỏ, kho bán lắm. Nói là gà côg nghiêp
Gì mà bác chơi sang thế. Bọn em 2 người dùng sắt nung dí mỏ độ 4 tiếng còn được 1000 con. Mỏ cắt nó lại mọc mà bác, độ 1 tháng sau 2 mỏ nó đã mọc gần bằng nhau nếu cắt vừa phải.

Gà mình mới 18 ngày mà cắn nhau dữ dội luôn . vào giờ trưa là chúng nó chí ché với nhau đang đau đầu đây

bệnh Gà mổ lông nhau này phải chữa tổng hợp bác ơi! bên Cẩm Giang cũng có bài viết thấy nhiều anh em đang áp dụng đó. vô đây mà đọc nè bác:
►►►► nuoiga.vn/ga-mo-long-nhau

ăn đầy đủ+ mật độ vừa phải+ gà bằng tuổi+ thêm các khoang chất mua ở tiệm thu y, vtm C nữa là ổn cả thôi.

Back