• Chồng khôn vợ được mang hài, vợ không chồng được có ngày làm quan

Thảo luận trong 'Chuyện trò linh tinh' , 22/9/15

1. Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Một chuyến du hành Nhà Vua ghé tạt qua 1 ngôi nhà nhỏ bên bìa rừng. trong nhà chỉ có 1 phụ nữ ở nhà. Trong nhà chỉ 1 con gà và con heo đang cột bên hiên. Chị này liền làm thịt con gà để đãi Vua, lúc đói Vua ăn rất ngon miệng, luôn tặng những lời khen, rồi tạm biệt chị chủ nhà ra đi.
      Vua mới đi 1 đoạn đường ngắn, thì anh chồng đi làm rẫy về. Thấy vợ đang dọn dẹp, nhìn thấy mấy miếng xương gà. chồng hỏi làm thịt gà à. Vợ vâng , em làm thịt gà. Anh chồng tức tối hét to lên và sẳn con dao cầm trên tay rượt đuổi chị vợ. Chị vợ hối hả chạy về phía Vua. Vua hỏi ; Chuyện gì mà cô chạy vội dàng thế. Và ai cầm dao chạy theo sao thế...
      Chị vợ túng quá không biết nói sao. Nếu nói làm gà đãi Vua bị chồng rượt đánh, thì chồng bị phạm tôi sao.......
      Thế là chị vợ khôn ngoan trả lời.
      Dạ kính bệ hạ , chồng con nói tại sao không làm heo đãi Vua mà lại làm gà. Anh ấy đang cầm dao để mổ heo đãi Vua , và bảo con đến đây mời Vua lại ăn heo ạ. Vua vội cười và nói ta bận công việc phải đi gấp.
      Quân đâu đem vàng bạc tặng thưởng anh chồng kia, vì anh ta rất kính trọng ta. Chị vợ mang vàng Vua tặng về, anh chồng bỏ qua chuyện thịt gà
      Và vài hôm sao , có chiếu chỉ mời anh chồng về làm quan ...

Đang tải...
    2. lequangdata

lequangdata lequangdata.byethost6.com

Ông chồng chắc đang nghĩ thế này nè :

hu hu... "thần kê" của tui.
      "hổ báo nhất trường mẫu giáo".
      Con heo cả tạ chưa được 5 "chai" làm sao so được !

Thuy-canhXuan Vu thích bài này.
    3. Thuy-canh

Thuy-canh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Anh chồng nầy là hàng xóm tui đó!
      Nhớ ngày trước ảnh làm ăn chân-chất, không bao giờ dám ăn một con gà, nói chi một con heo...
      Sau khi làm quan, tui cơm ghe bè bạn đến thăm quan, ôm theo một con mái dầu... Quan trợn mắt, trề môi:
      - Bây giờ mà ăn gà à? Ông chỉ ăn đặc-sản thôi!
      - Thưa quan, đặc-sản là gì?
      Tui tui gãi đầu miết.... không biết quan muốn ăn gì?

Xuan Vu thích bài này.
    4. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

Đặc- sản ... là gì à?
      Đặc là đặc biệt
      Sản ; là phát sản ,
      Đặc sản gồm các thức ăn khác nhưng trong đó có : Sâu, bọ, dế, trùng..... Và có cả Cứt nửa (long diên hương).... Trong các món đặc sản có món cứt là quí nhất và hiếm được thấy, chứ đừng nói chi được ăn

Thuy-canh thích bài này.
    5. Thuy-canh

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Hì hì, hèn chi! Quan càng sưu-tầm món độc dâng Vua thì chẳng bao lâu đã lên hàng Cửu Phẫm... mặc kệ dân nghèo không có cái gì bỏ vô miệng!
      Có lần tui coi một Video, cắt huyết rắn rồi bỏ vô ly rượu, xong, móc tim rắn còn sống, tim đập mạnh, bỏ tim vô... thấy ớn quá anh Xuân Vũ hả?
      Thân.

Xuan Vu thích bài này.
    6. Xuan Vu

Những thích thì gọi đây là thuốc bổ. Còn tôi thì không có anh ạ

Thuy-canh thích bài này.
    7. Thuy-canh

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Anh Xuân Vũ thân,
      Nói chuyện cho vui vậy mà!
      Hai ngày nữa thì tui tự cấp giấy phép đi ngao-du sơn-thủy 1 năm. Nhân đây, tui chào anh trước. Hẹn gặp lại.
      Thân.

motnuaXuan Vu thích bài này.
    8. Xuan Vu

Đi hay ở là ý của anh, còn tôi thì không thích anh bỏ đi lúc này. Anh hiểu ý tôi chứ,
      Không phải anh bỏ giáp , mà anh đi lúc này người hiểu nhầm anh, còn tôi thì không.

Thuy-canh thích bài này.
    9. lequangdata

lequangdata lequangdata.byethost6.com

Thôi đừng đi đâu cả bác Hai à.

Nếu bác còn thấy vui thì cứ ở lại.
      Không nên miễn cưỡng ra đi hay ở lại.

Thuy-canh thích bài này.
    10. motnua

motnua Nhà nông tập sự

Nếu bác còn xem agriviet là gia đình chung thì chớ nên ra đi nếu không phải lý do bất khả kháng .
      Bác thấy đấy - Ai cũng bù khú tươi cười bên nhau thì tại sao bác lại có thể bỏ đi .
      Nếu bác cần gì hãy nói ra để anh chị em gia đình cùng chung tay giúp bác - Con nghĩ bác nên ở lại .
      Thân !

11. Thuy-canh

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      Tui cám ơn Bác Xuân Vũ với bác lequangdata.
      Bạn bè tui lắc đầu hoài, tại sao vẫn còn ở lại. Mời hai bác xem:
      Mấy chục năm trước 1 thượng ngĩ sỹ Mỹ đã phát biểu rằng :
      “Chỉ có những kẻ bẩn thỉu và độc ác nhất mới sang nổi thế giới tự do... nước mỹ này”
      lời nói chí lý...chí thật
      Họ đủ lẻo mép để lừa người khác...họ đủ can đảm đạp lên đầu người khác,,,hất người khác xuống biển để chiếm chỗ tới nước mỹ này

Các ông trời đó bây giờ quay đầu tìm lại..để tự coi mình là kẻ vinh quang..!! với giọng nói rất...hiền lành.. để ...kiếm gái hoặc quyên tiền... xây nhà thờ?
      Tội ngiệp quá...vậy mà đang dũng mãnh đấu tranh đòi... tương kính!!

-----------------------------
      Bác thuy-canh có suy nghĩ gì sau khi đọc đoạn văn trên ?
      Có ai đó nói nằng bác nên viết một truyện ngắn về chuyến đi vượt biên của bác để giới trẻ hiểu và biết quý trọng cuộc sống hơn :)

Già rồi, cũng nên tìm chỗ vui.
      Thân.
      --- @ 25/9/15 ---
      Tui càng xem Agriviet là gia-đình tui, thì tui lại càng phải nhường cho những người trẻ nối theo. Hì hì...
      Chúc mọi người vui những ngày tới!
      --- @ 26/9/15 ---
      Hì hì, mỗi lần mở máy vô Agriviet là mỗi lần được ngồi trước một bàn ăn ngon. Nhưng mấy lúc nầy, tui đau răng quá! Mà chữa hoài không khỏi!
      Tui cũng ráng dữ lắm đó chứ! Để được tiếp-tục, tui phải trả cái giá quá đắt! Thôi thì ngày mai, tui vào chào từ giả. Thỉnh-thoảng nhớ, sẽ ghé thăm bà con.
      Kính.
      --- @ 26/9/15 ---
      Hì hì...! Tui không đập vỡ cây đàn của nhạc-sĩ đâu! Mời anh Xuân Vũ, lequangdata, bác Mây Trắng và bà con...

Attachments area
      Preview YouTube video The Violinist

Mây Trắngmotnua thích bài này.