Chồng khôn vợ được mang hài, vợ không chồng được có ngày làm quan

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Đây cũng là con đường mà cách đây vài năm MT đã chọn và bây giờ vẫn đang đi .

Rất vui - Rất ư là thoải mái Bác à !

MT không đơn độc trên con đường ấy đâu . Họ là những người bạn có chọn lọc . Mỗi khi muốn tám hoặc có việc cần thiết phải bàn luận thì hẹn gặp trao đổi riêng - Chẳng sợ phiền đến ai và cũng chả ai làm phiền mình . hi hi
Tui hy-vọng là sẽ được một công việc ở VN. Chuyện trồng-trọt đó mà! Nói tới chuyện trồng-trọt là tui như lân thấy pháo! "Rên mé điều hiu" luôn! Nói vậy chứ tui đang chờ:
- Chờ chủ đầu-tư chấp-thuận dự-án, và
- Chờ Tư-lịnh Nhà Bếp của tui cho tui lên máy bay hay không? Mấy ngày nay, tui dỗ ngọt bả dữ lắm! Bao nhiêu viên đường tui đều pha cho bả, hy-vọng.... hì hì!
Điều nầy có nghĩa là tui thoải-mái lắm!
Thân.
Cả ngày nay chỗ nhà của @lequangdata bị nhà đèn cúp điện.
Không biết bảo trì cái gì bác @Thuy-canh à.
Mà cái ông nhà đèn độc quyền quá mà... nên muốn cúp lúc nào thì cúp. Thông báo cúp điện thì nói trên loa phát thanh của xã... chẳng nghe thấy gì hết.
....
Trở lại chuyện của bác Hai...
Ai nói gì thì nói bác Hai à.
Có buồn giận một chút rồi quên thôi.
Giống như nhân vật Chí Phèo ngày xưa chửi cả làng rồi lại tự nghe thôi :).
Chuyện bác trích dẫn thì @lequangdata có bao giờ lênh đênh trên biển như vậy đâu mà dám bình luận bậy bạ. Nghe ai đó kể thì chỉ biết vậy thôi chứ chẳng loan truyền đi đâu làm gì... Mà có nhiều người nói rằng họ ra đi là bất đắc dĩ. Chẳng ai muốn tha phương.
Hì hì! Ai lại giận anh chàng ở làng Vũ-Đại? Tui nghĩ là tui bị bịnh tâm-thần, thay vì Chí Phèo! Khi nào rảnh, tui sẽ đi khám bác-sĩ.
Chuyện tha-phương cầu-thực như tui, thì không muốn vì bất đắc dĩ, lúc tim tui cũng ở nơi chôn nhau của tui. Nên chuyện tui quyên tiền xây nhà thờ cũng đáng được cảm-thông. Nhà thờ nhỏ mà tui cũng không biết chừng nào hoàn tất. Tui chỉ mới xin được trên 40 ngàn đô Úc, phải cần thêm 80 ngàn nữa... thôi thì cứ ráng!
Bác lequangdatạ, xin bác đừng giúp bằng tiền, mà hãy giúp bằng cầu-nguyện cho họ, đó là ý-nghĩa của sự hiệp-thông.
Tui ước bác tui cho Email của bác, để tui chuyển cho bác bài tui viết trên báo Úc về họ đạo nầy, để thấy họ rất đáng được tiếp tay. Tui chỉ gởi một lần thôi cho bác.
Bác, chỉ còn tối nay, tui còn lên mạng Agriviet, sáng nay là tui không còn nữa. Vậy xin chúc bác và bà con Agriviet luôn vui.
Thân.

Bác nói phải ! Không gì vui bằng : Được làm việc mà mình yêu thích .

- Như MT cũng có khi chỉ một mình lan man đọc , lắng nghe và tự suy gẫm những điều mà mình quan tâm . Tui vẫn thấy vui .
---------
- " Cầu nguyện ... đó là ý nghĩa của sự hiệp thông" Thiệt chí lý !

Cùng cầu nguyện gia tăng sức mạnh - Đức tin cũng theo đó mà lớn dần.

Cũng vì vậy , những người học Thiền thường hay được khuyến khích tập hợp thành nhóm - Con chiên thì đi nhà thờ - Phật tử thì lên Chùa .

* Lão còn nhớ vụ con mèo nhà MT không ? ( Con mèo thật chứ chẳng bóng gió gì đâu nhé ! )

Lão có tin là con mèo đã góp phần gia tăng Đức tin cho MT không ? hi hi

Hi ... "Khi nào có dịp tui sẽ kể riêng cho lão nghe" .

Nói ở đây ... hổng tiện . Có khi bị cho là "nổ" . Vậy thì MT sẽ bị tan thành ... Mà tan thành gì nhỉ ? hi hi

Last edited:
Nhưng có cái nầy vui:
motnua: Để xem bác thuy-canh có đi thật không nhé .
motnua: Người ta đâu có dốt , người ta thấy thế nhưng im lăng thì bác không thể làm trò cười .
motnua: Ai hiểu bác . Nhớ bác chờ bác trên agriviet thì không cần nói chắc bác cũng hiểu chứ .
motnua: Thân thương !

Hì hì! Nhưng nếu tui đi thật, thì tui cũng không làm trò cười cho ai hết! Còn bạn, bạn có quá nhiều người ngưỡng-mộ, hì hì, bạn đừng đi đâu hết, chỗ đâu mà đi! Tội-nghiệp! Nên dù người ta lấy chỗi chà mà quét, bạn cũng bám trụ thật chắc, bạn nhé!
Lâu nay, bạn có về thăm quê ở làng Vũ-Đại không?
Hì hì, tui không biết tại sao motnua nóng nảy chờ giờ lúc tui chào "tạm biêt" Agriviet như thế? Bạn đừng lo, 12 giờ đêm ở VN thì quá trễ! Tui không cần phải chờ như vậy. Tui sẽ rời Agriviet sớm hơn vài tiếng, tiện hơn!
Bạn motnua nhé!
Đoạn nầy mà bà con hỏi, phải là bác "chế" ra không? Hì hì... Tui đâu có huỡn để làm mấy vụ bá-láp như thế nầy? Nếu tui là làm vậy, bà con cứ nói tui là "quái-thai của Agriviet" thì tui cũng không oan chút nào!
Chết cười! Sắp sửa đi, mà có chuyện nầy, cũng vui!
Thân.

motnua
: Để xem bác thuy-canh có đi thật không nhé .
motnua: Người ta đâu có dốt , người ta thấy thế nhưng im lăng thì bác không thể làm trò cười .
motnua: Ai hiểu bác . Nhớ bác chờ bác trên agriviet thì không cần nói chắc bác cũng hiểu chứ .
motnua: Thân thương !

Back