chú,bác nào ở tp tây ninh nuôi bò cho con giao lưu học hỏi kinh nghiệm...

• Thread starter hoaiphong
  • Ngày gửi
Thế thì botay nuôi cá hồng vện và cá cầy ở sông VCĐ rồi sao? Theo tôi 2 cá này có thể nuôi ở hồ được, hoặc nuôi ở sông khác như Vàm Cỏ Tây, sông Đồng Nai..... chẳng hạn. Hiện nay vì tuổi tác và sức khỏe, tôi rất lấy làm tiếc về vụ việc này.
Con tôm là con khó tính khi sống trong vùng nước tĩnh( hồ, ao... ) nhưng vẩn nuôi được trên hồ ao, bình thường mà. Cá hồng vện vẩn nuôi cảnh trong hồ, bể bình thường thôi.
Năm rồi tôi về bến phà của huyện Gò Dầu, có xin con cá cầy về nuôi chung với ao cua đinh. Cá vẩn sống bình thường, nhưng cần mực nước cao và sạch. Sau đó bị nhà cấp nước ở huyện tôi cúp nước mấy tuần nên cá chết. Thật là buồn , việc cúp nước và xã lại nước bẩn ở huyện tôi là chuyện thường gặp//////////////////////////////.
Nếu ở Dương minh Châu, Tân Châu, Trảng Bàng... gần kinh Đông, làm 1 hồ nuôi 2 giống này có lẻ tốt. Vì nước được thả vào từ bên kinh vào hồ , và được tháo ra từ chỗ thoát của ao hồ nuôi. Tạo dòng chảy nhẹ và sạch nước. Nước tưới kinh Đông không bị ô nhiễm và là nước ngọt

chắc là nuôi được trong hồ ao gần sông,nhưng chắc do tình hình con giông khang hiếm cộng với tịnh trạng ám ảnh do con cá hồng vện mang lại( do ô nhiểm mà trong một đêm trắng tay) nên người ta tự bỏ ko muốn nuôi nưa giá con giống thì bác biết rồi đó thời điểm đo mua 1 con giống lớn hơn sợi chỉ thôi cũng cao lắm rồi,nuôi được 1 thời gian gần tới ngày bán sau 1 đêm cá chết hết bè nào cũng vậy phá sản hết luôn nhà con cũng có người nuôi con này giờ nhắc tới chỉ them buồn thôi,nguyên nhân là do lò mì thải ra mà ko kiện cáo gì được do dan thì nghèo danh nghiệp thì giàu,mà giờ thì ai giàu là thắng,,,chính quyền về phe ai...

Mình đang nuôi bò sinh sản ở BRVT. rất vui có thể làm quen chia sẻ kinh nghiệm chăn nuôi với mọi người. Nhà mình nuôi bò cả chục năm rùi nhưng bây giờ không có đất để mở rộng quy mô chăn nuôi. Nhân đây muốn nhờ ace nào có biết ở đâu cho thuê đất làm trang trại thì cho mình thông tin với.
Cảm ơn nhiều.
Mình quên để lại số dt 01673.356.418. Mình tên Công.
Có thông tin mấy ace cho mình thông tin với nhé.

Mình đang nuôi bò sinh sản ở BRVT. rất vui có thể làm quen chia sẻ kinh nghiệm chăn nuôi với mọi người. Nhà mình nuôi bò cả chục năm rùi nhưng bây giờ không có đất để mở rộng quy mô chăn nuôi. Nhân đây muốn nhờ ace nào có biết ở đâu cho thuê đất làm trang trại thì cho mình thông tin với.
Cảm ơn nhiều.
Mình quên để lại số dt 01673.356.418. Mình tên Công.
Có thông tin mấy ace cho mình thông tin với nhé.

Ra chỗ mình đi Bạn. Đất bao la. Mua một miếng làm nền rồi thuê đất xung quanh để canh tác tiếp.
Gần nhà mình cũng có một ông ở Vũng Tàu ra làm. Quy mô lớn lắm (nuôi dông, bò, thanh long). Nhưng mình khoái nuôi bò. Nếu Bạn có mộng nuôi bò thì đúng luôn. Vì bò ở vùng đất này tạp ăn (không kén ăn) thịt ngon (săn chắc) theo thương lái mua bò đánh giá là vậy.

Rất mong đượ làm quen với bạn.
Mình tên Bình. 0937.179482

uh, cảm ơn bạn nhiều,
đc mail của mình là phamicoaquavt@gmail.com
bạn cho mình hỏi giá đất ở đó rẻ nhất là bao nhiêu/ha vậy bạn. đất có nguồn nước tưới không?
Có gì mình trao đổi thêm thông tin nhé.
Công,

Back