Chủ đề khởi nghiệp ít vốn

• Thread starter khoinghiep1410
  • Ngày gửi
Chào m,n ạ e quê ở bắc ninh năm nay e 20t e rất thích làm nông và chăn nuôi do mới học song e tích góp đc 2tr đồng.. xin các bô lão chỉ giáo cho e có thể nuôi gì ạ

1 tr mua ít gà con về úm rồi thả vườn. Cho ăn cơm thừa canh cặn
900k mua cám, bắp ăn bổ sung, 100k để mua thuốc.
Thế thôi.

Có quyết tâm là tốt rồi, cố gắng làm cái gì nhẹ nhàng và dễ tiêu thụ trước đã, dục tốt bất đạt, dần dần tìm hiểu thêm. Tuổi trẻ nhiệt huyết nhưng hay bị chữ liều làm cho điêu đứng. Nuôi con gì, trồng cây gì trong khi bạn có ít vốn thì bạn phải chú ý: tỷ lệ thành công + chi phí thấp + dễ tiêu thụ + đem lại thu nhập (dù ko cao lắm nhưng bền vững) nhu vậy đã thắng rồi. Chúc bạn đi đúng hướng

Bạn thử nuôi giun quế trước , lấy thức ăn chăn gà , đất mà rộng thì trồng rau tạo mô hình khép kín rất hay ,,, mình dân thành phố đất chật quá , đau đầu tìm mô hình phát triển trên diện tích hẹp mà khó quá..

Có quyết tâm là tốt rồi, cố gắng làm cái gì nhẹ nhàng và dễ tiêu thụ trước đã, dục tốt bất đạt, dần dần tìm hiểu thêm. Tuổi trẻ nhiệt huyết nhưng hay bị chữ liều làm cho điêu đứng. Nuôi con gì, trồng cây gì trong khi bạn có ít vốn thì bạn phải chú ý: tỷ lệ thành công + chi phí thấp + dễ tiêu thụ + đem lại thu nhập (dù ko cao lắm nhưng bền vững) nhu vậy đã thắng rồi. Chúc bạn đi đúng hướng
Nó đã ko biết gì còn vô nói triết học

Ít tiền nên nuôi gà, nuôi chó hoặc nuôi giun bạn à. Cứ nuôi dần dần sẽ có vốn lớn hơn

Nó đã ko biết gì còn vô nói triết học
Còn hơn ông xui dại người ta, ko đọc báo à? Gà mỹ giờ tràn sang vn có 7-9 ngàn đồng 1kg dân đồng nai đang điêu đứng vì gà mà ông xui người ta nuôi. Nói thật đừng lấy tiếng gà thả vườn chứ nuôi bằng cám với bắp mà ông nuôi ngắn ngày thì ko ngon mà bán được giá còn nuôi dài ngày cho ngon thì lỗ sặc máu. Tôi chỉ khuyên người ta vì cứ nghe mấy người xui dại nuôi ra cho nếm trái đắng. Gừng già đừng tưởng là cay nhé, ko đào lên cất thì thúi luôn đó bác.

Còn hơn ông xui dại người ta, ko đọc báo à? Gà mỹ giờ tràn sang vn có 7-9 ngàn đồng 1kg dân đồng nai đang điêu đứng vì gà mà ông xui người ta nuôi. Nói thật đừng lấy tiếng gà thả vườn chứ nuôi bằng cám với bắp mà ông nuôi ngắn ngày thì ko ngon mà bán được giá còn nuôi dài ngày cho ngon thì lỗ sặc máu. Tôi chỉ khuyên người ta vì cứ nghe mấy người xui dại nuôi ra cho nếm trái đắng. Gừng già đừng tưởng là cay nhé, ko đào lên cất thì thúi luôn đó bác.
Tôi ở Xuân Lộc, Đồng Nai đây ông, vừa bán gà sáng nay, giá 80-90 nhé. Cứ nuôi gà chất lượng, đáp ứng được yêu cầu của thị trường, mối lái là ok ah

Bạn chỉ thông tin là ít vốn, không nói đất có bao nhiêu, lao động trong nhà có mấy người.... thì ai mà góp ý cho bạn được. Có đất rộng, có người làm thì ít vốn vẫn có cách lấy ngắn nuôi dài, bỏ công sức gây dựng dần dần. Còn mọi thứ đều có ít thì không làm nông được

Còn hơn ông xui dại người ta, ko đọc báo à? Gà mỹ giờ tràn sang vn có 7-9 ngàn đồng 1kg dân đồng nai đang điêu đứng vì 3gà mà ông xui người ta nuôi. Nói thật đừng lấy tiếng gà thả vườn chứ nuôi bằng cám với bắp mà ông nuôi ngắn ngày thì ko ngon mà bán được giá còn nuôi dài ngày cho ngon thì lỗ sặc máu. Tôi chỉ khuyên người ta vì cứ nghe mấy người xui dại nuôi ra cho nếm trái đắng. Gừng già đừng tưởng là cay nhé, ko đào lên cất thì thúi luôn đó bác.
Tình hình là chưa thấy ai nuôi gà vườn ít ít mà bán không được. 1000 gà còn bán tuốt luốt.
Cũng chưa thấy gà vườn xuống giá tới mức lỗ. Chỉ lỗ khi dịch bệnh thôi
1 tr gà giống thì bán loanh quanh trong xóm cho dân nấu cháo, cúng rằm cũng hết trơn .
Gà mỹ đánh nhau với gà công nghiệp chứ không đánh nhau với gà vườn. Chả ai dám cúng trên bàn thờ con gà mỹ cả.

Ít tiền nên nuôi gà, nuôi chó hoặc nuôi giun bạn à. Cứ nuôi dần dần sẽ có vốn lớn hơn
Hi vang cam on bac
Da vang bac noi rat co ly

Chào m,n ạ e quê ở bắc ninh năm nay e 20t e rất thích làm nông và chăn nuôi do mới học song e tích góp đc 2tr đồng.. xin các bô lão chỉ giáo cho e có thể nuôi gì ạ
a thì có ý thế này ,chú mua 10 con gà mái sắp đẻ ,1 trống ,và 1 cái máy ấp mini ,tự tạo con giống cho mình ,thừa thì bán cho bà con quanh xóm ,có thu nhập một cách nhanh nhất ,mà rủi ro ít ! Mới tập nuôi dễ đòm lắm ,lên đừng lo đầu ra vội ,việc đầu tiên là nuôi dc ra con gà để bán đã ko dễ oy ,còn số lượng tẹo teo đó ,nhậu vài bữa là tèo :Cuamay::Cuamay:

Back