• Chủ đề nuôi rắn ri voi và đầu ra cho con vật này, lập hội những người nuôi rắn ri

Thảo luận trong 'Nuôi trồng Thủy hải sản' , 3/5/09

1. vnpcsoft Nhà nông nghiệp dư

- mình mới tậu một cái trang trại 2ha , nuôi heo, nuôi gà, thả cá .

Giờ mình muốn nuôi thêm rắn rằn ri voi nhưng minh thấy thị trường này khan hiếm nhưng mà hình như mình không biết tình hình bán buôn con vật này như thế nào, mong là anh em nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho em với .

mong chúng ta có một hội nuôi rắn trên đây .
      Nguyễn Duy Phương
      Y! VNPCSOFT
      viettel :0986115079
      mobifone: 0935457797

Tran Bao Ninhrandy thích bài này.
      Đang tải...
    2. HoThanh

HoThanh Nhà nông nghiệp dư

Góp chút ý kiến .

Chào bạn Duy Phương !
      Chúc mừng bạn vừa tậu được 01 T. trại ngon lành !
      Nuôi Heo, Nuôi Gà, thả Cá... nói chung tất cả những vật nuôi ấy đều ngon lành.
      Kể cả nuôi Heo Rừng, nuôi Nhím, nuôi chồn Nhung Đen, cũng tốt. Chỉ có 1 điều tôi khuyên bạn ( RẮN RI VOI ) đừng bao giờ nghỉ tới... chớ nói chi nuôi nó .
      Kinh nghiệm của người đã thất bại thảm hại vì dám nuôi Rắn Ri Voi.
      Tôi, Thành, đt: 016 951 764 93
      Hiện đang nuôi Heo Rừng & con Gà H'Mông và bán con giống.
      Ở Bến Tre, đôi điều cùng bạn Phương !

1 person likes this.
    3. vnpcsoft

vnpcsoft Nhà nông nghiệp dư

Trước hết xin cám ơn bạn đã gửi hồi âm lại cho mình .
      Và nhân tiện đây xin bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm đó lên trên này được không bạn ? chắc là không riêng gì P mà còn nhiều người nữa đang muốn tham khảo từ ý kiến của bạn .
      Chúc bạn luôn gặp may mắn
      Thân !

1 person likes this.
    4. demo

demo Guest

Cám ơn Thành, bạn có thể chia sẽ cho mọi người biết vì sao bạn nuôi rắn ri voithất bại được không ? Nguyên nhân thất bại và theo bạn phải làm gì để khắc phục được nó.

5. Trường Giang

Trường Giang Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      Nông Dân
      Tôi cũng muốn tham khảo , ng ta nói thành công nhìu rồi ,nhưng các điểm đi đến thua lỡ thì ít ai nói đến . Mong anh chia sẻ kinh nghiệm cá nhân của mình như thế nào .Xin cám ơn anh

1 person likes this.
    6. khoile

khoile Guest

Chào bạn Phương
      Trước hết muốn nuôi rắn ri voi bạn nên phát triển chăn nuôi bò, kết hợp nuôi giun quế để chủ động nguồn thức an cho rắn, sau đó bạn tham khảo thêm tài liệu về rắn của TS Nguyễn Lân Hùng
      chúc bạn may mắn

1 person likes this.
    7. vnpcsoft

vnpcsoft Nhà nông nghiệp dư

Trước tiên xin cám ơn Khôi Lê đã trả lời bài viết cua Phương .
      nhưng xin anh em hãy bàn luận những câu hỏi trong tâm hơn .
      -Rắn ri voi ăn cá đồng là nguồn thức ăn chính vậy nó có ăn được cá rô phi hay không ? hay là phải ăn cá chê và cá lóc ? như vậy thì cá lóc thương phẩm bán có giá trên thị trường mà .

- Đầu ra cho con vật này ?
      xin cám ơn các bạn đã quan tâm .

Than !
      Phương Nguyễn

1 person likes this.
    8. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

chào các bạn
      nói về con rắn RI VOI tôi cũng bị toi nhiều tiền lắm, gì tôi nuôi rắn giống hoang dả , nên nó chết 90%, và môi trường không sạch. nay tôi có gặp 1 SƯ BẠN của tôi nuôi rất thàng công .Nhưng với số lượng nhỏ thôi,khoảng 100 con ,2 năm nay đẻ tốt mổi bà mẹ đẻ năm vừa rồi được 20 con con,tôi mê quá mới sang về 20 bà mẹ đang mang bầu , tôi cưng dử lắm , và anh SƯ BẠN của tôi nói nuôi RẮN RI VOI thàng công là phải nuôi con thuần,tức là con giống phải từ con mẹ mình nuôi đẻ mới đạt, và môi trường nước phải sạch, thức ăn là lươn,ếch nhái,cá không có vẩy,Tôi mới học được bấy nhiêu thôi mong các bạn chỉ giáo thêm tôi rất cám ơn,sdt của tôi 0907938476. nếu đẻ tốt tôi nuôi không hết rắn con các bạn à

Last edited: 29/5/09
      1 person likes this.
    9. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

VỀ KỶ THUẬT NUÔI RẮN RI VOI thì mình chưa biết được là bao ,nhưng mình có cách tạo thức ăn cho rắn, .Mình nuôi cá trề phi lai ,cho cá ăn thức ăn của cá ,hoặc cho ăn trùn quế ,cá rất mau lớn rồi cho rắn ăn cá thế là chi phí về thức ăn rất thấp các bạn à ,gì rắn ri voi rất thích ăn cá trê hi hi ////

10. tantaitbh

tantaitbh Nhà nông nghiệp dư

không biết ăn cá trê thì có bị mắc gai và bị chết không?minh thấy con cá trê nó có gai rất nhọn!

11. randy

randy ĐAM MÊ NUÔI BÒ SÁT

Nghề nghiệp:
      làm trang trại
      [QUOTEVỀ KỶ THUẬT NUÔI RẮN RI VOI thì mình chưa biết được là bao ,nhưng mình có cách tạo thức ăn cho rắn, .Mình nuôi cá trề phi lai ,cho cá ăn thức ăn của cá ,hoặc cho ăn trùn quế ,cá rất mau lớn rồi cho rắn ăn cá thế là chi phí về thức ăn rất thấp các bạn à ,gì rắn ri voi rất thích ăn cá trê hi hi ////
      <!-- / message --> <!-- controls --> [​IMG]][/QUOTE]
      Bạn làm mô hình nuôi cá sau đó cho rắn ăn cũng được đó ,và mình thấy là người ta cho ăn cá phi xắt nhỏ ra và đút cho nó ăn và mồi là 1 con cá nhỏ còn sống ,tui cũng đã đút cho rắn ăn thử mê lắm bạn đút bao nhiêu nó nuốt hết thấy ham lắm ,mà bạn nên cho nó ăn vừa no thôi để nó no quá khó tiêu hóa mà việc đút cá cho ăn là đối với rắn nhỏ chứ rắn lớn thì bạn thả cá vô nó ực hết
      cho ăn cá trê cũng được nhưng là loại trê nhỏ chứ cá lớn có ngạch bén ngót rắn nuốt vô dễ bị trầy miệng làm mủ lắm đó bạn