Chúc Mừng Năm Mới.

• Thread starter dovanlo
  • Ngày gửi
Nhân dịp xuân về, ngày đầu năm mới xin gởi đến toàn thể anh chị em trên diển đàn agriviet và bà con nông dân lời chúc năm mới : SỨC KHỎE - HẠNH PHÚC - AN KHANG - THÀNH ĐẠT.

Chúc cho bác Lo vườn mai năm nay khuếch trương nhiều thắng lợi..Mai khỏe mạnh hơn bất chấp thời tiết vẫn đều nhịp sinh trưởng...thêm khách hàng...túi tiền thêm to và sức khỏe + hạnh phúc từ đó thêm dồi dào
Bác cho hỏi thăm 1 chút cây mai thân ngiêng năm ngoái của bác đoạt giải bạc, năm nay ra sao ?

Chúc cho bác Lo vườn mai năm nay khuếch trương nhiều thắng lợi..Mai khỏe mạnh hơn bất chấp thời tiết vẫn đều nhịp sinh trưởng...thêm khách hàng...túi tiền thêm to và sức khỏe + hạnh phúc từ đó thêm dồi dào
Bác cho hỏi thăm 1 chút cây mai thân ngiêng năm ngoái của bác đoạt giải bạc, năm nay ra sao ?
Em đã bán cây đó rồi anh ạ! Năm ngoái nó dự thi bonsai có hoa có trái được giải bạc, năm nay về chủ mới dự thi mai vàng trung cũng lại là giải bạc, chắc là số nó có chừng đó.

Chào chú dovanlo, nâăm mới chúc chú và gia đình sức khoẻ, hạnh phúc.
Năm nay có tác phẩm nào dự thi không? đoạt giải nhới báo để mình vô kiếm chút cháo nhen :D.

Em đã bán cây đó rồi anh ạ! Năm ngoái nó dự thi bonsai có hoa có trái được giải bạc, năm nay về chủ mới dự thi mai vàng trung cũng lại là giải bạc, chắc là số nó có chừng đó.
Chúc anh Lô sẽ có giải vàng trong những năm sau!

........nếu mai không nở anh đâu biết xuân về hay chưa?...
Những bông mai của Bác Colau mềm mại.thật đẹp
Nge người ta nói về mai" cánh dún" hình như là loại mai này
Trong những cây mai Giảo mà tôi có...thỉnh thỏarng có những cành đột xuất ra bông như thế..nhưng nguyên cây ra bông như vậy thì tôi chưa hề có

Có phải cây này của Bác Lô không vậy?(Hình chụp ở HHX Tao Đàn 2011) Rất đẹp !!!!!!!!!!

Uổng quá ! Nhưmg chắc Bác vẫn còn nhiều cây mai đẹp lắm ! Mong Bác sẽ đoạt giải vàng trong những lần sau ! Nếu có dịp đi Bến Tre em sẽ xin số đt ghé thăm vườn mai của Bác được chứ ạ ????????

Back