Chùm ngây em bị bệnh gì đây các bác

• Thread starter chumngaybinhphuoc
  • Ngày gửi
Nó như hình bên dưới nè các bác, cao 20-40 cm rồi vẫn bị, đất thoát nước tốt, cũng không phải bị thối thân thối cổ rễ hic hic bị ít bữa là nó rụng hết lá và chết

Last edited by a moderator:
Bạn không chụp cận cảnh nên không rõ. Nhưng quan sát cây cỏ bụi xung quanh thì khả năng cao là bị nấm. Nếu có hiện tượng héo xanh thì là do vi khuẩn. Cả hai trường hợp này đều lây lan rất nhanh. Cần phải phun thuốc sớm

Cây của bạn mới trồng trong tuần thì phải? Rễ bị tổn thương do cây trồng quá lứa nên chưa đưa nước lên thân được. Cần ngừa nấm, cấp nước và che bơt nắng cho cây. Những cây này sẽ phục hồi nếu thời tiết thuận lợi.

Bạn không chụp cận cảnh nên không rõ. Nhưng quan sát cây cỏ bụi xung quanh thì khả năng cao là bị nấm. Nếu có hiện tượng héo xanh thì là do vi khuẩn. Cả hai trường hợp này đều lây lan rất nhanh. Cần phải phun thuốc sớm
Thuốc gì thế bác?
Cây của bạn mới trồng trong tuần thì phải? Rễ bị tổn thương do cây trồng quá lứa nên chưa đưa nước lên thân được. Cần ngừa nấm, cấp nước và che bơt nắng cho cây. Những cây này sẽ phục hồi nếu thời tiết thuận lợi.
Nó bị là die luôn bác hiếm khi phục hồi lắm

trước cũng tìm hiểu cây này. không biết bạn trồng làm gi?

Theo tôi bác này nói đúng. Trồng thời tiết này rễ rất dễ bị tổn thương, hơn nữa do nắng nóng nước bốc hơi quá nhanh khiến cây chết. Cái này quan trọng là phương pháp bạn trồng và giá thể bạn trộn để trồng như thế nào kìa.

Back