Chuồng gà kết hợp chuồng chim.

• Thread starter Sairlami
  • Ngày gửi
Thưa các bác, tình hình là em rất thích nuôi gà và chim bồ câu ạ, mục đích là vừa để làm cảnh kết hợp với măm măm thôi hihi, mà em lại chẳng có tý kinh nghiệm nào cả, rất mong được sự tư vấn của các bác ạ.
- Kế hoạch của em như sau:
+ Đóng 2 chuồng 3 tầng( dài1m,cao1,5m,sâu0,5), tầng 1 trải đệm lót sinh học, tầng 2 gà, tầng 3 câu.
+ Ốp tôn kẽm 3 mặt, mặt trc làm bạt che
+ Chân hàn bánh xe để di chuyển
- Vấn đề e đang băn khoăn là e nuôi trên nóc nhà ( nóc tầng 6,có mái che, chỉ có tường 1 phía nhưng có làm lưới xung quanh ) gặp phải nhiều yếu tố về thời tiết, đặc biệt là mùa đông. Vậy cách phòng chống thế nào ạ?
+ E định cho 1 cái đèn hồng ngoại vào trong chuồng sưởi cho gà có đc k và có ảnh hưởng đên bồ câu k?
+ E thì rất muốn thả chim và gà ra để ngắm nhưng lại sợ các em ấy phóng uế nhiều k dọn kịp lại ảnh hưởng đến hàng xóm, và khi thả ra như vậy ban đêm các em ấy có tự vào chuồng để e che bạt k, nếu k thì gió chết hết :(
Các bác giúp em với! E cảm ơn nhiều lắm lắm,

Last edited by a moderator:
Nhốt lâu lâu nó quen chuồng, thả ra nhưng vẫn cho ăn trong chuồng. Chiều tối bật đèn , cho thêm ít đồ ăn là nó chui vào chuồng hết, chỉ việc đóng cửa thôi.
Nhưng tùy cái giống gà, giống gà ta thì mặt trời chưa lặn là nó không chịu vào chuồng đâu

gà - chim là 2 loại khác nhau , nhưng có chung 1 số bệnh .

Nếu nuôi "nhốt " chung ( hoặc gần ) sẽ dễ dàng lây bệnh cho nhau

Nếu nuôi gà nhốt , chim thả
thì chim chính là vật chủ
mang mầm móng dịch bệnh
từ bên ngoài vào mà lây cho gà .
( kết quả : cả 2 cùng chết ) ,nên mình mới kết luận rằng :
chưa đọc hết nội dung , nhưng chỉ cần đọc tiêu đề thì biết rằng bạn đã " sai lầm " khi nuôi 2 thứ kết hợp đấy
:Botay:

chưa đọc hết nội dung , nhưng chỉ cần đọc tiêu đề thì biết rằng bạn đã " sai lầm " khi nuôi 2 thứ kết hợp đấy
Dạ anh cho e hỏi tại sao lại không nên nuôi kết hợp 2 loại này ạ, e đang có ý định nuôi 2 loại này cho trang trại. Mong anh tư vấn giúp

Back