Chương trình OFFLINE nhỏ mừng ngày 2/9/2011 ...

Thời gian: Ngày 2 tháng 9 năm 2011 (15h = 3h chiều)
Địa điểm: Nhà hàng Thảo Nguyên (gần Ngã Ba Vũng Tàu).
Nội dung : ĂN (# phá mồi) + NHẬU (# uống cho có)
Chi phí : Dự kiến 1tr/ người :2cat: (baba + tổ yến + chồn nhug đen + Măng tây + chùm ngây) :approve:
(Miễn phí cho trẻ nhỏ và phụ nữ nhậu từ 5 chai trở lên)
(Miễn phí các trường hợp dẫn theo bạn gái, em gái, con gái, cháu gái , tất cả những gì có chử gái) :ph34r:
Xem video trước khi đi offline:

Kính chào quý bà con và các anh em thân hữu,
Nhân dịp
ngày nghỉ lễ 2.9 để các anh em có cơ hội giao lưu gặp gỡ nhau và anh Phú - baby_plm tham gia đảm nhiệm vai trò Supper Moderate trong diễn đàn Agriviet (
http://agriviet.com/home/threads/17523-Dang-ky-quan-ly-dien-dan-MOD-_SMOD_ADMIN?p=194243#post194243). Ngày hôm qua, anh em đã đến và tổ chức một buổi tiệc rượu nho nhỏ.

Xin cảm ơn tập thể anh chị em, không quản ngại gió bụi xa xôi đã đến giao lưu họp mặt với nhau:
Cô Jen_ero (Long Khánh)
Chú nguyenhungDung (thổ địa)
Anh Desertrose (Bà Rịa Vũng Tàu)
Vợ chồng anh Phú-baby_plm cùng bé trai (Bình Triệu Q . Bình Thạnh HCM)
Vợ chồng anh Phan Tùng (Vĩnh Cửu Đồng Nai)
Anh Huynh (Bình Tân HCM)
bạn Tấn Thành (Nhơn Trạch Đồng Nai)
Phương Huy (ĐH Nông Lâm Thủ Đức)
... Và cả em nữa- Giang còi (đến từ một nơi rất xa :approve:)

Ánh chiều tà xiên xiên bóng qua mái lá thủy tạ.

(Trái qua phải
)
Cô Jen_ero - bạn Tấn Thành (tanthanh) - Anh Gia Huynh (Admin khucthuydu)

Cô Jen đơn ca một bản

Nâng ly mừng họp mặt, mừng sức khỏe, mừng tình đồng chí-đồng đội-đồng hương mà chúng tôi đã và đang có bấy lâu nay.

Êm đềm và mê say!

(Trái qua phải) Anh Phú-baby_plm, anh desertrose, vợ chồng anh Phan Tùng, Phương Huy ( Mod box Chăn Nuôi - phuong_huy), bác NguyenHungDung (cựu chiến binh), cô Jen_ero, bạn Tấn Thành, anh Gia Huynh.

Chúng tôi là Agriviet.com!

hehe... tình hình theo dự kiến là ăn các món (baba + tổ yến + chồn nhug đen + Măng tây + chùm ngây) nhưng mà do lễ 2/9 khách du lịch đông quá, chỉ còn con baba nhỏ xíu, tổ Yến thì chỉ còn loại 2, chồn nhung đen mà lông trắng, măng tây thì già quá, chùm ngây thì bác HoangLeMinh ngưng cung cấp cho khu vực Đồng Nai, nhím thì đang mang thai ----> được sự tài trợ của bác nguyenHungDung , anh em dùng các món cây nhà lá vườn rất ngon.

Xin cám ơn :
- Bác NguyenDungHung : nhà tài trợ món ăn cho buổi tiệc ( tôm + thỏ+....)
- Bác desertrose : Nhà tài trợ bia (tổng công ty bia rượu quốc tế heneiken hjhj...)

Xin công bố tổng chi phí bữa tiệc : 1.299.999 VNĐ :lol: (Đã bao gồm bia)

Last edited by a moderator:
Con hiểu ý của bác. Rất hiểu là đằng khác. Vì con đã theo học rất nhiều khóa học kiểu như bác nói.
Nhưng khổ lắm bác ơi, con đã từng cố gắng thiết kế 1 khóa "tu nghiệp" nho nhỏ cho nhân viên của công ty thôi nhưng kết quả là gần như thất bại. Đến giờ con mới hiểu là để tổ chức 1 cuộc họp mặt để trao đổi kiến thức ko phải ai cũng có thể làm.
Diễn đàn mình có rất nhiều thành viên, thuộc rất nhiều ngành nghề khác nhau và kinh nghiệm cũng rất phong phú. Tin chắc rằng phải có ít nhất vài ba người biết làm cái việc tổ chức đó. Vì vậy nếu được thì rất mong người có kinh nghiệm chịu khó rời khỏi nơi ẩn nấp mà giúp đỡ diễn đàn thiết lập 1 buổi gặp trao đổi kinh nghiệm và kỹ thuật.
Còn trong khi chưa có ai đứng ra làm việc đó thì chúng ta cứ tạm hội họp trò chuyện cho vui nhà vui cửa và thắt chặt tình thân trước đã. Hihi
Thân ái!

Cám ơn em về những chi-tiết của công-ty em.
Bên tui cũng vậy. Mỗi người một trình-độ, một sự năng-nổ khác nhau. Chứ bộ em tưởng người ta theo kịp hết sao? Đã có mấy lần tui yêu-cầu Giảng-viên cho tài-liệu tui trước 1 tuần, để đọc trước, vậy mà vẫn bơi theo không kịp. Mà Giảng-viên, người ta được huấn-luyện để chịu đựng mấy cái "đầu bò" như tui. Thấy thương lắm! Vậy mà những lớp ngắn hạn với cái kết-quả theo kiểu "mưa không ướt đất" như vậy lại góp phần không nhỏ vào trình-độ kỹ-thuật của nhân-công toàn-quốc thế mới tài chứ!

Em biết tại sao không?

Đây, em coi. Bên VN mình, một người thợ đang làm việc. Công việc sản-xuất. Anh ấy o, gò tỉ-mĩ từng chút. Làm cái nào chắc cái đó, nên hiếm khi hư.
Tây hả? Làm hư cả đống. Làm xong còn phân loại ra : Loại nào là sản-phẩn "đạt tiêu-chuẩn", loại nào là "hạng nhì", loại nào "đập bỏ". Cộng lại 1 ngày, một người thợ tẵn-mẵn từ chút sản-xuất được 20 cái, chỉ có 1 cái hư. Thằng Tây thì làm hư tới 10 cái phải đập bỏ, thêm 10 cái "hạng nhì" phải bán rẻ và còn lại được 100 cái hoàn-hảo, không chê vào chỗ nào được.

Mỗi nơi, mỗi khác.

Em đọc mấy bài của tui. Những bài mà tui nghĩ là tui hiểu và muốn chia sẻ lại cho bà con. Tui có dụng-tâm. Đó là tui viết bài theo kiểu tui đã từng được huấn-luyện theo phương-pháp Hàm-thụ, để nương nương cho bà con không biết chút gì có thể chập-chững đi theo. Làm như vậy tốn thì giờ tui lắm! Nhưng mỗi khi nghĩ tới hoàn-cảnh khó-khăn tui đã trãi qua, thì những bà con thiếu phương-tiện để được huấn-luyện chính-mạch, khó lắm! Có khác gì tui đâu?! Đó là lý-do tại sao tui vẫn tiếp-tục chịu đựng. Chính vì những bà con thiếu-thốn đó. Điều đáng buồn là họ thiếu-thốn phương-tiện, thiếu cả kiến-thức, thua thiệt lời phát-biểu trên Diễn-đàn. Họ là những thành-viên thầm-lặng" mà tui trân-quý. Chứ không ai khác.

Vậy nhân đây. Lần Offline tới, trong lúc vui chơi, xin dành 1 phút thinh-lặng, nghĩ tới những "anh em thầm-lặng" đó. Hy-vọng một ngày nào đó, chúng ta tìm được biện-pháp trợ giúp họ.

Em đọc chơi vậy thôi nha! Ý nầy của tui hơi quá sớm!
Thân.

dao nay ban qua it ghe qua. nay thay tin nay tre qua dang ki mot ve duoc khong ta:blink:

Kể từ ngày off nho nhỏ nhà Tấn Thành..Jen chưa gặp lại ai hết.Sẵn dịp lễ 2_9 ta gặp gỡ vui chơi ca hát xả stress các bạn ơi..Jen đăng ký một vé nha

1tr/người thì giống như mấy ông giàu đến nhạu thôi chứ không phải một buổi rượu nhạc trao đổi kình nghiệm nông nghiệp gì hết. như em ham tham giai cũng phải bỏ của chạy lấy người hihi...
Khà khà, bác AM còn ko mau mau sửa lại chi phí dự kiến đi nữa. Để vậy thì coi bộ có nhiều người hiểu lầm như bác này lắm ah nhe. Mà như vậy thì hổng chừng cuộc họp này hơi vắng vẻ thì ráng chịu nha :p

khuyến mãi đặc biệt!!!
Hihi... Có ai cho ngoinhanho đăng ký làm bạn gái một ngày hok? :lol:
bà có vô trong đó được đâu.mà tui cũng muốn đi thật.giá như mà mình cũng có thể đi nghe kinh nghiệm nông nghiệp từ các bác nông dân lão thành nhỉ.tui cũng vô miền nam nhưng tới tận ngày 20/9 cơ.buồn thật

bà có vô trong đó được đâu.mà tui cũng muốn đi thật.giá như mà mình cũng có thể đi nghe kinh nghiệm nông nghiệp từ các bác nông dân lão thành nhỉ.tui cũng vô miền nam nhưng tới tận ngày 20/9 cơ.buồn thật

Ôi ôi... mục tiêu offline kỳ này chỉ có Ăn + Nhậu (không có món kinh nghiệm... chờ qua tháng 12 offline truyền thống nghen bạn).

Mấy hôm nay bận quá, ít vào diễn đàn, tuy nhiên vấn đề tổ chức buổi offline nhỏ ngày 2/9 đã sắp xếp xong.

KTD nói đùa với các bạn cho thêm vui vậy thôi, chứ chi phí không đáng là bao nhiêu đâu. Vậy các bạn có đủ điều kiện về thời gian và không gian, xin kính mời đến tham dự cho vui, đồng thời thắt chặt mối quan hệ hữu nghị trên tinh thần giao lưu và học hỏi.

Ngày 2/9 là ngày nghỉ lễ, có lẽ cũng là dịp để chúng ta xả stress, vậy chúng ta cùng tham gia nhé..

Tình hình là có lẽ mọi người chưa biết chính xác địa chỉ nhà hàng Thảo Nguyên ở đâu. Hiện chỉ biết ở gần ngã 3 Vũng Tàu. Hoặc là, theo thiển ý em, bác NguyenHungDung cho 1 nơi nào đó để mọi người cùng tập kết.
Về thời gian, như dự kiến là 15h, vậy đúng 15h mọi người có mặt tại nơi tập kết đó?

Tình hình là có lẽ mọi người chưa biết chính xác địa chỉ nhà hàng Thảo Nguyên ở đâu. Hiện chỉ biết ở gần ngã 3 Vũng Tàu. Hoặc là, theo thiển ý em, bác NguyenHungDung cho 1 nơi nào đó để mọi người cùng tập kết.
Về thời gian, như dự kiến là 15h, vậy đúng 15h mọi người có mặt tại nơi tập kết đó?

Vị trí:

Từ Ngã ba Vũng Tàu đi về hướng Vũng Tàu 2 km đến cây xăng Tân Hưng (bên phải Ql 51), tập kết tại đây.

Đt liên lạc: 0903711056.

--------

có ai đặt món thịt Nhím ko nhi? Thịt Nhím khuyến mại đây.
Anh ,Em cho đăng ký một vé nhé.

Có thịt nhím hả Tùng? đặt hàng 2kg đc không?. Agriviet phải có thịt nhím nhậu chứ.

Last edited:
Hic..hic.... Lâu lâu mới có dịp được đi "ăn nhậu" miễn phí vậy mà ngày mai lại có chuyến công tác đột xuất. Thôi đành chờ cơ hội gặp gỡ, thọ giáo kinh nghiệm của các lão thành lần sau vậy. :1^: . Sorry mọi người!

Hihi... biết là không vô trong đó được nhưng mà vẫn thích "bon chen" cho vui!
Thấy thành viên ở Đông Nam Bộ xôm tụ rôm rả quá mà ngẫm lại mình đang ở nơi rừng núi Tây Nguyên hoang vu hẻo lánh, tự nhiên ngoinhanho thấy mình giống nhân vật trong truyện ngắn "hai đứa trẻ" của Thạch Lam đang thức đợi chuyến tàu đêm đi qua phố huyện nghèo quá!
Ưhm... không biết đến bao giờ đoàn tàu agriviet mới đi ngang qua daklak nữa...
Chúc cả nhà một ngày quốc khánh vui vẻ!

Cuộc họp mặt rất ấm áp và thân tình..Xin cảm ơn Admin Khucthuydu và Smod Nguyenhungdung đã tạo điều kiện cho AE gặp gỡ giao lưu..Nhất là chi phí cả hai đài thọ..Anh em hoàn toàn free :6^:

Cuộc họp mặt rất ấm áp và thân tình..Xin cảm ơn Admin Khucthuydu và Smod Nguyenhungdung đã tạo điều kiện cho AE gặp gỡ giao lưu..Nhất là chi phí cả hai đài thọ..Anh em hoàn toàn free :6^:
Cô Jen!
Có chừa phần cho con cái đùi gà nào không? Từ sớm tới giờ con chờ cô về đó! :lol:

Em đã về :lol:. Ngày mai rảnh sẽ up hình lên cho các bác coi. Giờ em đi ngủ :71:
Hihi... biết là không vô trong đó được nhưng mà vẫn thích "bon chen" cho vui!
Thấy thành viên ở Đông Nam Bộ xôm tụ rôm rả quá mà ngẫm lại mình đang ở nơi rừng núi Tây Nguyên hoang vu hẻo lánh, tự nhiên ngoinhanho thấy mình giống nhân vật trong truyện ngắn "hai đứa trẻ" của Thạch Lam đang thức đợi chuyến tàu đêm đi qua phố huyện nghèo quá!
Ưhm... không biết đến bao giờ đoàn tàu agriviet mới đi ngang qua daklak nữa...
Chúc cả nhà một ngày quốc khánh vui vẻ!
Ngủ sớm, ngày mai đón chuyến tầu vào trong này chơi ít bữa đi! Khỏi cần phải ngóng trông.
Nếu ví "hoang vu" thì phải giống Robinson Cruiser . hằng ngày ngồi trên ngọn núi, với kính viễn vọng mong chờ bóng tàu đi qua! Thôi đừng mong nữa nhé!

Bạn "măng tây" dù công tác đột xuất ngày 2.9 không đi đc nhưng vẫn thiếu mọi ng 1 kg măng tây nhé! Hứa rồi mà :6^:. Có bắp chuối nhưng lại thiếu măng tây. Chẹp!

Ngủ sớm, ngày mai đón chuyến tầu vào trong này chơi ít bữa đi! Khỏi cần phải ngóng trông.
Nếu ví "hoang vu" thì phải giống Robinson Cruiser . hằng ngày ngồi trên ngọn núi, với kính viễn vọng mong chờ bóng tàu đi qua! Thôi đừng mong nữa nhé!
Xin Má rồi mà Má hok có cho đi!
Má nói là ở nhà với Má chớ không có đi đâu hết, Má sợ ngoinhanho đi vô trong đó rồi quên đường về nhà... :1^:

Cô Jen!
Có chừa phần cho con cái đùi gà nào không? Từ sớm tới giờ con chờ cô về đó! :lol:
Không dặn trứớc cô jen măm hết đùi gà rồi ...Hôm qua cô Jen mới biết ăn mù tạt đó..Trời ơi nó buốt lên tới cả mũi cả đầu luôn Ngôi nhà nhỏ ơi...

Xin chân thành cám ơn ban tổ chức!
Buổi tiệc rất ấm cúng và vui vẻ.
Đặc biệt thích hơn vì được ... miễn phí. :9^::wub:
Nhưng thật sự em ngại vì "có kèm vé trẻ em" mà mấy bác ko cho em góp gió xíu nào. Thấy hơi áy náy trong lòng. :2cat:

Em vô cùng xin lỗi chị Jen vì đã ... nhần lẫn thông số của chị! :6^:

Bài viết có nội dung tương tự
  • Xót xa VÒNG XOÁY NỢ NẦN
    • Thread starter Gia Mẫn
    • Ngày gửi
  • Khô
  • kỹ thuật chăn nuôi chồn nhung đen.!
    • Thread starter Bùi văn Mạnh
    • Ngày gửi
  • Thông tin tài liệu chồn nhung đen!
    • Thread starter Bùi văn Mạnh
    • Ngày gửi