Chuyện buồn...bưởi ra hoa

Bao_Bao

Nhà nông tập sự
hi cấy được, b mua trico về, b mới vào nghề thì cứ làm theo hướng dẫn trên bao bì là được, pha với nước rồi đổ gốc, b muốn nuôi cấy được trico thì đất của b phải ẩm thường xuyên, dưới gốc không được ánh sáng trực tiếp chiếu vào, cái này nhà mình thì mình để cỏ, ai nhìn vô cứ tưởng nhác không chịu làm, đợi cỏ tốt b mua máy phát phát hết cỏ, 1 công đôi việc luôn vừa có nguồn hữu cơ nữa hihi ^^. Sau này pro hơn thì b có thể nhân sinh khối rồi mới mang ra đổ gốc, nhưng b cứ mua trico dạng nước, theo mình dạng nước tốt hơn dạng bột ấy.
sang năm tháng chạy qua kon tum coi vương điều với chanh hộ anh. chi phí không quan trọng. không dám trồng tiêu đây này.

Võ Quang

Nhà nông tập sự
hi cấy được, b mua trico về, b mới vào nghề thì cứ làm theo hướng dẫn trên bao bì là được, pha với nước rồi đổ gốc, b muốn nuôi cấy được trico thì đất của b phải ẩm thường xuyên, dưới gốc không được ánh sáng trực tiếp chiếu vào, cái này nhà mình thì mình để cỏ, ai nhìn vô cứ tưởng nhác không chịu làm, đợi cỏ tốt b mua máy phát phát hết cỏ, 1 công đôi việc luôn vừa có nguồn hữu cơ nữa hihi ^^. Sau này pro hơn thì b có thể nhân sinh khối rồi mới mang ra đổ gốc, nhưng b cứ mua trico dạng nước, theo mình dạng nước tốt hơn dạng bột ấy.
Lần trước có một số cây bị vàng lá mình có mua tricho dạng bột về hòa nước tưới nhưng nó không tan hết được,dạng nước chắc phải đặt hàng từ xa quá

tathuy23

Cuộc đời sướng hay khổ là do mình tự cảm nhận
BQT WEBSITE
Lần trước có một số cây bị vàng lá mình có mua tricho dạng bột về hòa nước tưới nhưng nó không tan hết được,dạng nước chắc phải đặt hàng từ xa quá
hi nguyên nhân nào dẫn đến hiện tượng vàng vậy

Võ Quang

Nhà nông tập sự
hi nguyên nhân nào dẫn đến hiện tượng vàng vậy
uk b mua thuốc gì rồi, bị nấm thì sài aliet nhé.
Mình tưới tricho và ít ngày sau đó có phun thuốc nhưng k nhớ rõ tên nữa,thuốc vẫn còn nhưng tối quá,thuốc đó có kẽm nay cũng đã thấy giảm rất nhiều,chỉ còn một số ít lá bị nhẹ ngày mai mình phun thêm lần nữa là ok,do hơn tháng nay mưa liên tục nấm bệnh dễ phát sinh

buicongkt

nhân bất thập toàn
sang năm tháng chạy qua kon tum coi vương điều với chanh hộ anh. chi phí không quan trọng. không dám trồng tiêu đây này.
vườn của bao-bao chỗ nào kon tum vậy có thể cho mình tới chơi giao lưu được không, mình ở tp kon tum nè

tathuy23

Cuộc đời sướng hay khổ là do mình tự cảm nhận
BQT WEBSITE
hi, trồng đi có gì mà sợ a, giá 50 còn có lời chán mà, trồng 2000 trụ là oke rồi, a đầu tư đi e qua giúp cho này

Bao_Bao

Nhà nông tập sự
hi, trồng đi có gì mà sợ a, giá 50 còn có lời chán mà, trồng 2000 trụ là oke rồi, a đầu tư đi e qua giúp cho này
ngon nha. có người tận tình thế ko làm thì phí. cảm ơn trước nha.
[DOUBLEPOST=1474119028,1474118958][/DOUBLEPOST]
vườn của bao-bao chỗ nào kon tum vậy có thể cho mình tới chơi giao lưu được không, mình ở tp kon tum nè
em trên Sa Thầy ạ. hiện e ở tp hcm chưa về. khi nào ae mình giao lưu nha.

D

duongdongnai

Guest
ban tathuy 23 co the cho minh xin email va so dien thoai duoc ko , minh muon giao luu ve cay trong va xin y kien

Hay quá,rất hữu ích,cảm ơn bn nhé.Bn có thể cho hỏi cách cấy vi sinh vật mà cụ thể là trichodermar vào gốc sao cho hiệu quả đc không?Nếu đất nghèo hữu cơ thì có cấy đc không?
Nam Đàn, phân bò của TH True Milk sợ bạn trồng hết diện tích đất tự nhiên của Nghệ An vẫn dư ấy chứ. Giá mình thấy rẻ như cho mà

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH