Chuyện buồn...bưởi ra hoa

• Thread starter Võ Quang
  • Ngày gửi
Hỏng hết bánh kẹo các bác ạ.Vừa mới trồng được 20 ngày,ra đợt lộc đầu tiên mà nó đã ra bông thế này thì hỏng bét,đáng lẽ lứa lộc này nó phải dài lắm nhưng thế này thì dài sao đc????

Lần trước có một số cây bị vàng lá mình có mua tricho dạng bột về hòa nước tưới nhưng nó không tan hết được,dạng nước chắc phải đặt hàng từ xa quá
hi nguyên nhân nào dẫn đến hiện tượng vàng vậy

hi nguyên nhân nào dẫn đến hiện tượng vàng vậy
uk b mua thuốc gì rồi, bị nấm thì sài aliet nhé.
Mình tưới tricho và ít ngày sau đó có phun thuốc nhưng k nhớ rõ tên nữa,thuốc vẫn còn nhưng tối quá,thuốc đó có kẽm nay cũng đã thấy giảm rất nhiều,chỉ còn một số ít lá bị nhẹ ngày mai mình phun thêm lần nữa là ok,do hơn tháng nay mưa liên tục nấm bệnh dễ phát sinh

sang năm tháng chạy qua kon tum coi vương điều với chanh hộ anh. chi phí không quan trọng. không dám trồng tiêu đây này.
vườn của bao-bao chỗ nào kon tum vậy có thể cho mình tới chơi giao lưu được không, mình ở tp kon tum nè

sang năm tháng chạy qua kon tum coi vương điều với chanh hộ anh. chi phí không quan trọng. không dám trồng tiêu đây này.
hi, trồng đi có gì mà sợ a, giá 50 còn có lời chán mà, trồng 2000 trụ là oke rồi, a đầu tư đi e qua giúp cho này

hi, trồng đi có gì mà sợ a, giá 50 còn có lời chán mà, trồng 2000 trụ là oke rồi, a đầu tư đi e qua giúp cho này
ngon nha. có người tận tình thế ko làm thì phí. cảm ơn trước nha.
vườn của bao-bao chỗ nào kon tum vậy có thể cho mình tới chơi giao lưu được không, mình ở tp kon tum nè
em trên Sa Thầy ạ. hiện e ở tp hcm chưa về. khi nào ae mình giao lưu nha.

ban tathuy 23 co the cho minh xin email va so dien thoai duoc ko , minh muon giao luu ve cay trong va xin y kien

Hay quá,rất hữu ích,cảm ơn bn nhé.Bn có thể cho hỏi cách cấy vi sinh vật mà cụ thể là trichodermar vào gốc sao cho hiệu quả đc không?Nếu đất nghèo hữu cơ thì có cấy đc không?
Nam Đàn, phân bò của TH True Milk sợ bạn trồng hết diện tích đất tự nhiên của Nghệ An vẫn dư ấy chứ. Giá mình thấy rẻ như cho mà

Mình tưới tricho và ít ngày sau đó có phun thuốc nhưng k nhớ rõ tên nữa,thuốc vẫn còn nhưng tối quá,thuốc đó có kẽm nay cũng đã thấy giảm rất nhiều,chỉ còn một số ít lá bị nhẹ ngày mai mình phun thêm lần nữa là ok,do hơn tháng nay mưa liên tục nấm bệnh dễ phát sinh
Lá bác có bị thế này không ạ. Bưởi e mới trồng ra đợt lá đầu tiên mà bị ntn rồi

Hỏng hết bánh kẹo các bác ạ.Vừa mới trồng được 20 ngày,ra đợt lộc đầu tiên mà nó đã ra bông thế này thì hỏng bét,đáng lẽ lứa lộc này nó phải dài lắm nhưng thế này thì dài sao đc????
có j đâu bác minh mua được bưởi già càng đỡ lo về phần bưởi bói sau này . bác chỉ cần vặt bỏ hoa thôi . khì ra hoa nó ra hoa đúng rồi . sau bó phun lộc bt ạ. bác mua phải cành ko ra hoa phun nguyên lộc mới lo đấy ạ . cành của cây non sau kích quả vất mà cũng mất một tjan nó mới sai quả
Lo gì bác nhà em cũng trồng ra hoa như bác mà em co bỏ đau nó cũng đậu trái như thuong rồi thì hái trái nó mà ăn thế thôi.Nhưg bac nhớ để ít thôi mỗi cây 1trái là được roi
em nghĩ bác để là ko nên bác ạ . nếu vừa trồng như bác kia jk cây suy dinh dướng đấy nhàve để ba năm e mới để ạ
Xem file đính kèm 6530
Lá bác có bị thế này không ạ. Bưởi e mới trồng ra đợt lá đầu tiên mà bị ntn rồi
bác ra hiệu thuốc có cái gói bột 1kg mua về sới quanh gốc rắc vào jk . e chẳng nhớ nó là thuốc j nhưng bệnh này trị bằng thuốc jk. hjhj
supe lân của lâm thao cũng được, phân chuồng thì ngon nhất rồi, nhưng mà tiền đâu lúc nào cũng sài phân chuồng được, có thể cách ly từng năm cũng được, dùng phân bò cây xanh đen nhìn thích lắm, chỗ b bị phèn không, tốt nhất b nên sài phân bò nhiều , trong phân bò có nhiều lân lắm nó có thể ổn định được ph, làm xốp đất nếu như b bón nhiều, còn ít thì không ăn thua. Còn thuốc hóa học thì b phải sài để làm bông cho bưởi chứ, đâu phải bón phân bình thường là nó ra. Cả 1 quy trình đó từ khâu phục hồi cây, ổn định ph, tỉa cành, siết nước,...
bác nếu có đk thì say ngô đỗ tương . nói chung là hạt họ đậu ngâm thúi rùi tưới cây đảm bảo tốt chắc quả . quả ko bị bộp .

Back