Chuyển nghề sang nuôi gà, cần ae tư vấn

• Thread starter maiductu
  • Ngày gửi
Hiện nay em đang làm nghề xây dựng, nhưng em chán cái nghề này lắm rồi và muốn chuyển sang nuôi gà.
Về chuồng trại:
Dự tính của em là làm 1 trang trại khoảng 150m2 chia ngang ra 3 ô. Ô đầu úm gà, ô thứ 2 là gà được 15 ngày đến 45 ngày, ô thứ 3 là nuôi đến xuất bán. Vì em ở vùng đất cát nên nền chuồng gà láng xi măng khu vực gà ăn, ở giữa để nguyên cát cho gà chơi, chổ cho gà ngủ làm sàn.
Về thức ăn:
em mua máy nghiền bột về nghiền nông sản (Lúa, ngô, đậu, cá khô, rau lang...), sử dụng cách trộn thức ăn là chính, ko sử dụng bột công nghiệp. Hằng ngày trộn bao nhiêu cho ăn bấy nhiêu, cuối ngày dùng nước xịt rửa chổ cho gà ăn.
Về giống gà:
Em chọn giống gà ta lai
Các anh chị góp ý thêm cho em với ạ.

mình ở Quảng Bình, thấy mấy bác khóc vì con gà ghê quá :D nhưng m sẽ ko bỏ cuộc chơi đâu, khi nào làm xong chuồng sẽ up lên các bác góp ý thêm
Có gì đâu. Nghề nào chẳng vậy người khóc kẻ cưòi. Người khóc là ng nuôi gà trắng.

neu ban cu lay trung va cho an sung, no se den len den 24 trung, nhung ko lay trung de trung nhieu ga se ap ngay luc chua den 16 trung, thuong de 12 trung tro lai

nuôi gà như đi hỏi vợ. có thằng nó lấy được vợ ngon, có thằng đi cưa bục mặt lại rước cái của nợ về nhà. hic hic. Nuôi gà giống tôi đây này. nuôi trước tiên xác định là thịt nhậu và ăn trứng gà luộc. cứ như vậy đi cho dễ tính. ghét nhất là nương vườn thì rộng mà lại đi mua gà và trứng về ăn. ghét nữa cái cảnh lâu lâu phải đi hỏi khắp vùng để mua trứng về luộc cho con ăn. nó bán cho mình 4 nghìn một quả trứng to bằng hòn dái. rồi nghe nó rên nuôi gà lỗ vốn. khi trả tiền xong nó cười he hé. tiên sư . lỗ vốn mà cũng nuôi. dỡ hơi ah.

Back