Có 50Tr + 500m2 đất có thể trồng hoặc nuôi gì hiệu quả.

• Thread starter txmpod5
  • Ngày gửi
Chào các bác, em có khoảng 50tr và 500m2 đất, gần Vĩnh Phúc, Hà Nội . Em chưa biết gì về trồng trọt và chăn nuôi, nhưng thực sự em rất muốn làm cái gì trên miếng đất nhà mình, vì bỏ không thì lãng phí quá. Mong các tiền bối chỉ giáo cho em.

a ở miền nam đang có 500m2 đất kỹ thuật nuôi các loại côn trùng và bò sát cũng tạm dc,em ok gọi 097.3553.416(hòa)

Heo Gà

Chào các bác, em có khoảng 50tr và 500m2 đất, gần Vĩnh Phúc, Hà Nội . Em chưa biết gì về trồng trọt và chăn nuôi, nhưng thực sự em rất muốn làm cái gì trên miếng đất nhà mình, vì bỏ không thì lãng phí quá. Mong các tiền bối chỉ giáo cho em.

Mình nghĩ bạn nên nuôi heo rừng với Gà.!

Chào bác,
Hay bác thử tìm hiểu về nấm thử coi, trồng cũng đc đó.

Trồng hoa lily 500m2 trồng được 1 vạn cây, trồng 3 trong vòng 3 tháng bán vào dịp tết tiền giống và phân bón chi phí hết khoảng 15K/1 cây bán buôn tại vườn lúc thu hoạch là 30-35K/1 cây lãi ít nhất là 150 triệu đồng nhưng phải nắm bắt tốt kỹ thuật và đầu tư nhà lưới che nắng mưa đảm bảo cây ra hoa đúng vào dịp tết.

trong gi nuoi gi cung duoc nhung chu yeu la minh muon trong gi hay chan nuoi con gi. dau ra va dieu kien tung dia phuong noi minh o

bạn thử tham khảo nuôi dế xem, mình thấy vốn bỏ ra ít, nguồn thức ăn phong phú. Quan trọng nhất dân nhậu rất khoái món này.

Theo mình bạn không nên làm gì cả vì tôi tin chẳng thành công được, sẽ đốt mất 50tr nhanh thôi. lý do "Em chưa biết gì về trồng trọt và chăn nuôi".

nếu bạn đang có công việc ổn đinh với 50t dư ra và từng ấy đất bạn muốn tìm hiểu thêm về chăn nuôi thì ok chứ bạn chưa biết gì muốn có lợi liền thì khó lắm bạn, chăn nuôi phải tìm hiểu được thị trường ngay tại nơi mình ở thế nào, có những con vật nuôi miền bắc chuộng ăn , miền nam không chuộng, rồi nhiều yếu tố lắm, nếu bạn xác định bỏ tiền và thời gian 1 2 năm làm để lấy kn sau này thì mới ok

đến nuôi gì mà còn phân vân thì khó thành công lắm bạn à. Bạn nên tìm hiểu xem địa hình khí hậu thích hợp với cái gì rồi tự đưa ra quyết định thì hay hơn

Back