có 5trieu, nuôi bồ câu đc ko

hoangha49

Nông Dân Daklak
Từng đó củng có thể nuôi tốt, nhưng nói về lợi nhuận thì chưa có.
5Tr bạn có thể mua 15 cặp chim đẻ chưa có tính thức ăn, chuồng trại, thú y.
Bạn có thể mua chim tơ khoảng 2-3 tháng tuổi về nuôi lên củng đuọc như vậy có thể mua đuọc nhìu giống hơn, còn dư tiền mua thức ăn....
em có 5triu liêu co nuoi dc ko

vov2709

Nhà nông tập sự
được ạ.
Em đóng chuồng 3 chuồng x 6 ô mỗi chuồng = 1.500.000đ
5 cặp giống ( bồ câu ta) = 750.000đ
1 tạ lúa = 800.000đ
Nuôi 3 tháng giờ đã có cặp đang ấp rồi ạ

bác có 5 triệu thì tăng cặp giống lên.

traibocauphap

DT : 0978910022
Ban mua lay 20cap chim 2-3 thang tuoi=4tr , tan dung tre, go, sot nhua làm chuong chim, to de chi mat cong, ban nhot chung trong nha khoang 15-20m2 vay kín lại nuoi tap trung trước, như vay con 1tr dung mua thuc an va tận dung lúa ngo cua nha lam ra .Khoi dau nhu vay neu ban kien tri hoc hoc lam thi âu 1 nam ban se co so luong khá roi.
Chuc ban thanh cong!

CHUYÊN CUNG CẤP GIỐNG BỒ CÂU PHÁP, LAI, TA UY TÍN-CHẤT LƯỢNG

Last edited:

hoangha49

Nông Dân Daklak
A traibocauphapnói đúng, như vậy uy khó kiểm soát nhưngg giảm rất nhiều chi phí.
Chúc bạn sớm thành công!
Ban mua lay 20cap chim 2-3 thang tuoi=4tr , tan dung tre, go, sot nhua làm chuong chim, to de chi mat cong, ban nhot chung trong nha khoang 15-20m2 vay kín lại nuoi tap trung trước, như vay con 1tr dung mua thuc an va tận dung lúa ngo cua nha lam ra .Khoi dau nhu vay neu ban kien tri hoc hoc lam thi âu 1 nam ban se co so luong khá roi.
Chuc ban thanh cong!

caohoangvu

Nhà nông tập sự
lút đầu đinh nuôi vài cặp choi thôi, tôi cũng ko quan tâm giống lắm, tôi mua 2 cặp về nuôi choi hồi 7/2010, vùa ăn vua để đên h 150 cặp, tháng cũng kiếm kha khá con bồ câu thị. tôi nghĩ bạn khỏi đầu nhu vậy là hạnh phuc hon tui rồi. xin lôi anh em vì máy lỗi đọc hoi khó

nguoinhaque85

Nhà nông nghiệp dư
lút đầu đinh nuôi vài cặp choi thôi, tôi cũng ko quan tâm giống lắm, tôi mua 2 cặp về nuôi choi hồi 7/2010, vùa ăn vua để đên h 150 cặp, tháng cũng kiếm kha khá con bồ câu thị. tôi nghĩ bạn khỏi đầu nhu vậy là hạnh phuc hon tui rồi. xin lôi anh em vì máy lỗi đọc hoi khó
nuôi bjo cũng ko ăn thua đâu ,đầu ra bắt đầu bão hòa rồi

được đấy bạn. chúc bạn may mắn nhé :D

Chuc ban thanh cong!
cho mình hỏi khi bồ câu con biết mổ - nên nuôi theo bày cho đến khi trưởng thành rồi tách ra hay là nuôi theo từng cặp bạn?

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH