có ai đã và đang nuôi dê sữa chưa.

• Thread starter jokovicminhquan
  • Ngày gửi
Đọc thấy nuôi dê sữa cũng khá hay. Nhưng không biết có ai nuôi dê để lấy sữa chưa. Nếu có xin chỉ giáo thêm.
Thấy thị trường sữa dê ít nghe nói. Không biết nếu nuôi sữa dê và thịt dê có đầu ra không

Bán trong xóm thôi - chẳn được gì - hôi ghê lắm - thời buổi bây giờ sữa dê - cho ko con nít cũng ko uống đâu.

Bổ đâu ko biết chứ hôi mùi - khó uống lắm

Tui chẳn muốn góp ý - mấy thằng con nít ke - pa lap pa sàm - bực bội chẳn muốn tham gia

Bán trong xóm thôi - chẳn được gì - hôi ghê lắm - thời buổi bây giờ sữa dê - cho ko con nít cũng ko uống đâu.

Bổ đâu ko biết chứ hôi mùi - khó uống lắm

Tui chẳn muốn góp ý - mấy thằng con nít ke - pa lap pa sàm - bực bội chẳn muốn tham gia

Cụ này mà khuyên ai thì người đó đọc xong là bỏ ý tưởng luôn !

Vạn lần như một.

Topic nao cung thay cac bac dau da nhau fat on.minh thay o son tay ha noi nguoi nuoi de sua rat nhieu ,sua bay ban rat chay, joncovic thu du lich ra do mot chuyen xem sao. toi ngi chac la duoc nen nguoi ta moi nuoi nhieu vay

Sữa dê ở đâu ko biết chứ ở hcm và nơi tôi sống kocos mà bán. Hiện tôi đang bán 60k lít. Trong topic Mở trại dê công nghuêpj có giới thiệu một cty ở q5 hôm trc tôi có liên lạc giá 50k bai nhiu cũng mua hết

Biết có một trang trại ở Bình Chánh nuôi mà vì nghề của người ta, dấu kỹ quá chẳng biết đâu mà tìm, giá bán lẻ 80k/lít, giao hàng tân nơi nếu mua 2 lít xin thêm tiền xăng, nhưng giờ hình như cũng thiếu hàng bán :)

Sữa dê có người nói hôi hay không là do cách vắt, cũng giống như làm thịt dê vậy, nhiều người không thích mùi này, nhiều người lại mê, cái gì hôi thì cũng có cách khử hết mà, nhưng mình đã dùng sữa dê làm sữa chua thì ngon hơn sữa bò Long Thành nhiều :)

Sữa dê là cực đỉnh của các loại sữa

Ây da sữa trâu có ai vắt bán đâu mà bác so sánh với sữa dê đc trantucong.
Còn sữa người thì theo tôi nếu vắt bán thì chất lượng tệ lắm phải uống bằng cách trực tiếp mới ăn đc sữa dê đấy nhé

tôi ở tiền giang đang nuôi dê nhưng không thấy ai nuôi dê sửa không biết dê sửa lợi nhiều không

Sữa dê thanh trùng thơm lắm, còn uống tươi mới vắt thì hôi. Thanh trùng bằng cách nấu lên ở 70 độ C khuấy tay đều.

Ây da sữa trâu có ai vắt bán đâu mà bác so sánh với sữa dê đc trantucong.
Còn sữa người thì theo tôi nếu vắt bán thì chất lượng tệ lắm phải uống bằng cách trực tiếp mới ăn đc sữa dê đấy nhé
bác suri nói e nghĩ chắc là đúng .. ka ka vậy mà bên trung quốc có cả 1 nhà hàng chuyên ẩm thực chế biến từ sữa người đấy nghe nói là đắt vãi .. ka ka

Sữa dê thanh trùng thơm lắm, còn uống tươi mới vắt thì hôi. Thanh trùng bằng cách nấu lên ở 70 độ C khuấy tay đều.
vậy hả bạn, sao chỗ mình có ông đó nói sữa dê tươi ổng vắt xong ko xử lý gì hết mà uống chẳng có mùi hôi gì lại còn thơm ngon hơn sữa bò nữa :D, ổng hay vắt uống với cafe
dù sao thì sữa dê chắc chắn sẽ thơm ngon hơn sữa bò còn hiện nay đầu ra như thế nào thì mình nghĩ còn phụ thuộc vào sức tiêu thụ

Sữa dê à ... nuôi bán sữa để giống cũng vui .
có cái khó là chi phí cao hơn nuôi dê thịt , chuyên môn phải vững phải hiểu phải đam mê con dê sữa hơn rất nhiều so với nuôi con dê thịt
nuôi dê sữa cần chi nhiều tiền để chọn những con dê đẹp sản lượng sữa cao và hợp với thời tiết khí hậu nơi mình nuôi .
Nuôi gì cũng cần tận dụng thế mạnh địa phương ... có bãi đất trống hay nghĩa trang cả chục ha , thì ta làm chuồng nuôi dê sữa thả cũng hay . khi về ta cho nó ăn thêm lá hay cám bò sữa chẳng hạn .

Sữa dê à ... nuôi bán sữa để giống cũng vui .
có cái khó là chi phí cao hơn nuôi dê thịt , chuyên môn phải vững phải hiểu phải đam mê con dê sữa hơn rất nhiều so với nuôi con dê thịt
nuôi dê sữa cần chi nhiều tiền để chọn những con dê đẹp sản lượng sữa cao và hợp với thời tiết khí hậu nơi mình nuôi .
Nuôi gì cũng cần tận dụng thế mạnh địa phương ... có bãi đất trống hay nghĩa trang cả chục ha , thì ta làm chuồng nuôi dê sữa thả cũng hay . khi về ta cho nó ăn thêm lá hay cám bò sữa chẳng hạn .
e mới nuôi dê thịt cũng lót dép hóng nghe các bác bàn luận

vậy hả bạn, sao chỗ mình có ông đó nói sữa dê tươi ổng vắt xong ko xử lý gì hết mà uống chẳng có mùi hôi gì lại còn thơm ngon hơn sữa bò nữa :D, ổng hay vắt uống với cafe
dù sao thì sữa dê chắc chắn sẽ thơm ngon hơn sữa bò còn hiện nay đầu ra như thế nào thì mình nghĩ còn phụ thuộc vào sức tiêu thụ
Sữa dê nuôi ở vùng nóng mồ hôi tiết ra làm sữa hôi, ai vắt không kỹ thì hôi dữ lắm, ai viêm xoang thì không thấy hôi..

Không biết uống sữa dê nhiều có mạnh gân cốt không nhỉ ? là cứng xương .[DOUBLEPOST
''

Back