có ai nghĩ đến nuôi cá bống dừa không?

• Thread starter Ngọc Như
  • Ngày gửi
khakha loại này ha bạn 1 rổ 1kg đó. Nuôi chơi làm cá kiển thì được tín kinh tế thôi bạn à
ko đâu bạn, lúc mình còn nhỏ ng ta nuôi nhiều lắm đó, hiện tại về tay ninh cũng nhiều người nuôi lắm, kết hợp nuôi vịt nữa.

Bat con giong ngoat tu nhien hay cho sinh san day ban
con bóng tượng thì sinh sản nhân tạo lâu lắm rồi bạn à. còn con bóng kèo thì chưa nghe thông tin gì hết, vì không nuôi nên cũng chẳng buồn tìn hiểu về nó.

con bóng tượng thì sinh sản nhân tạo lâu lắm rồi bạn à. còn con bóng kèo thì chưa nghe thông tin gì hết, vì không nuôi nên cũng chẳng buồn tìn hiểu về nó.
Con ca bong dua ko phai ca bong tuong

Những con cá bống bé như thế này dưới bến rất nhiều , nếu bắt lên để nuôi trong bể si măng thì sao ?
Nuôi được không ? Và cá nhỏ dưới sông miền cạnh bến nước thường thường là cá bống gì ?

Con ca bong dua ko phai ca bong tuong
bạn chịu khó đọc hết các trả lời bên trong thead này sẽ biết nó có sinh sản nhân tạo được chưa.

Những con cá bống bé như thế này dưới bến rất nhiều , nếu bắt lên để nuôi trong bể si măng thì sao ?
Nuôi được không ? Và cá nhỏ dưới sông miền cạnh bến nước thường thường là cá bống gì ?
chỗ mình kêu bóng kèo, miệt long an, tiền giang thì kêu bóng dừa, mỗi miền mỗi kêu tên khác mà, hì

bạn chịu khó đọc hết các trả lời bên trong thead này sẽ biết nó có sinh sản nhân tạo được chưa.

chỗ mình kêu bóng kèo, miệt long an, tiền giang thì kêu bóng dừa, mỗi miền mỗi kêu tên khác mà, hì
Thi minh thay chua co nen minh moi hoi ma cai gi moi moi co tiem nag chu cai nguoi ta lam roi thi minh dua vao do ma lam

Con nay khong phai ca bong dua dau ban

Thi minh thay chua co nen minh moi hoi ma cai gi moi moi co tiem nag chu cai nguoi ta lam roi thi minh dua vao do ma lam

Con nay khong phai ca bong dua dau ban
nếu có thất mất bạn cứ về an giang và bắt con cá này hỏi xem nó tên là cá gì he, mình đi nhiều nơi, cũng từng bị nhằm nhiều thứ do tên gọi mỗi miền mỗi khác, nên mình phải thấy đc thứ đc nói tới mới xác định được nó là thứ gì, chứ miền tây lên miền đông nói cây thau lau thì ko ai biết mà nói cây bằng lăng thì ai cũng biết, bạn nên chịu khó nghe ng khác nói đừng nắm lấy cái toi của bạn, nghe ng khác nói bạn sẽ có nhiều exp hơn.
http://daidoanket.vn/index.aspx?Menu=1372&Style=1&ChiTiet=49393
hi
mới phát hiện ý tưởng này PGS.TS đã làm rồi
đây là cái bạn hỏi có ai ss nhân tạo đc nó chưa.

Minh chi nuoi thu xem tap ton

minh chi nuoi thu nghiem theo doi tap tin cua no thoi.loai ca nay rat nhat mun no de duoc phai tap cho no lam quen trong moi truong trong be truoc da
Chào ban!
Bạn có thể cho mình xin ít thông tin đuoc không? Mình muốn học hỏi ít thêm kinh nghiệm, mong bạn chỉ giúp.
Bạn nuôi bao nhiêu con.
Tỉ lệ nuôi bnhieu con trong một Hồ thì đc?
Bạn bắt đầu thả cá khi nào?
Tỉ lệ sống đuoc bnhieu phan tram?
Môi trường nước bạn đang nuôi như thế nào? ( pH, Nhiet do....)
Cá ăn mạnh nhữg thức ăn gì?
Nguồn nước bạn sử dụng là nước gì?
Bạn xử lí nước trc khi thả cá không? Xử lí ra sao?
Một ngày với số lượng cá bạn đang nuôi thì phải cho ăn bnhieu thức ăn để không dư thừa gây đục nước?
Bao lâu thì phải thay nuoc một lần?
Quá trình nuôi, cá có bệnh gì hay biểu hiện gì khác lạ không?

Chào ban!
Bạn có thể cho mình xin ít thông tin đuoc không? Mình muốn học hỏi ít thêm kinh nghiệm, mong bạn chỉ giúp.
Bạn nuôi bao nhiêu con.
Tỉ lệ nuôi bnhieu con trong một Hồ thì đc?
Bạn bắt đầu thả cá khi nào?
Tỉ lệ sống đuoc bnhieu phan tram?
Môi trường nước bạn đang nuôi như thế nào? ( pH, Nhiet do....)
Cá ăn mạnh nhữg thức ăn gì?
Nguồn nước bạn sử dụng là nước gì?
Bạn xử lí nước trc khi thả cá không? Xử lí ra sao?
Một ngày với số lượng cá bạn đang nuôi thì phải cho ăn bnhieu thức ăn để không dư thừa gây đục nước?
Bao lâu thì phải thay nuoc một lần?
Quá trình nuôi, cá có bệnh gì hay biểu hiện gì khác lạ không?
Minh nuoi ko nhieu lam ma minh nuoi thay no ko giong ngoai tu nhien thay no rat nhat ko co an manh nhu ngoai tu nhien ma cho an nap ko ha toi hoac doi lam moi ra an nen ca lau lon.minh ko co thoi gian nhieu nen ko the nuoi mo hinh lon dc

Bạn Võ Lê Trung viết có dấu cho mọi người dễ đọc nha
Nhà mình bán cá giống bống tượng và thu mua cá bống tượng luôn, giá trung bình 300k/kg, cá giống 700d/con. Cái này mình cũng đã nhắc rồi, nhưng thời gian nuôi cá này khoảng 12 tháng lận.
Còn về cá bống dừa mình nghĩ cá này thời gian sinh trưởng ngắn hơn, sẽ nhanh thu hoạch hơn nên mới đưa ra ý nghĩ này thôi.
Trong vấn đề này mình nghĩ cốt lõi là phải tạo được con giống sinh sản nhân tạo kiểu như cá bống tượng người ta đã làm z ak.

Bạn Võ Lê Trung viết có dấu cho mọi người dễ đọc nha
Nhà mình bán cá giống bống tượng và thu mua cá bống tượng luôn, giá trung bình 300k/kg, cá giống 700d/con. Cái này mình cũng đã nhắc rồi, nhưng thời gian nuôi cá này khoảng 12 tháng lận.
Còn về cá bống dừa mình nghĩ cá này thời gian sinh trưởng ngắn hơn, sẽ nhanh thu hoạch hơn nên mới đưa ra ý nghĩ này thôi.
Trong vấn đề này mình nghĩ cốt lõi là phải tạo được con giống sinh sản nhân tạo kiểu như cá bống tượng người ta đã làm z ak.
Minh sd dt nen ko viet co dau dc.theo minh nghi thi thoi gian cua ca bong dua cung rat lau ca nam ak gia thi khoang tram tram may/kg ha minh mun cho sinh san thu vi loai ca nay ko con nhieu ma theo minh nghi cch cho no ss cung giong ca bong tuong thoi

mình chưa nuôi nhân tạo hay bán nhân tạo mà chỉ bắt bằng lọp hay câu thôi nếu siêng thì ban đêm có thể đi soi đèn mà câu>nó nằm phơi mình gần mé mương đã lắm ^^

Minh sd dt nen ko viet co dau dc.theo minh nghi thi thoi gian cua ca bong dua cung rat lau ca nam ak gia thi khoang tram tram may/kg ha minh mun cho sinh san thu vi loai ca nay ko con nhieu ma theo minh nghi cch cho no ss cung giong ca bong tuong thoi
vậy bạn cố gắng cho sinh sản nhân tạo cá bống dừa nha
khi nào có kết quả, đăng lên cho anh em nuôi đại trà để duy trì loài này nhé

Con này là bóng cát nơi nào cát nhiều là có nó,ở trên đầu có hạt sạn ăn phải mẽ răng hihi. đi câu hay gặp, buổi tối soi đèn bắt cũng dc.
Còn cá mà chủ top xanh đẹp nói là cá bống mủ , loại này thịt nhiều vị thơm ngon, mấy năm trước thì nhiều lắm. Nhưng hiện nay còn rất ít

vậy bạn cố gắng cho sinh sản nhân tạo cá bống dừa nha
khi nào có kết quả, đăng lên cho anh em nuôi đại trà để duy trì loài này nhé
Bên trường Đại Học Tây Đô Cần Thơ đã sản xuất được con giống rồi các bạn à.Bạn nào muốn nuôi thí nghiệm thì ra chợ kiếm mua vài con về nuôi thử.Nuôi cá bóng dừa không cần thời gian nuôi gì hết, khoảng 1,5 tháng là bán được rồi
Mình đã từng nuôi trong hồ, Hồ của mình để rộng cá khác dưới ao đem bán khi thu hoạch.Mình bắt được vài con dưới ao, bắt nó vất vã nên làm biến bắt để nuôi luôn trong hồ suốt mấy tháng mưa, nên biết chúng cũng nhiều

Bên trường Đại Học Tây Đô Cần Thơ đã sản xuất được con giống rồi các bạn à.Bạn nào muốn nuôi thí nghiệm thì ra chợ kiếm mua vài con về nuôi thử.Nuôi cá bóng dừa không cần thời gian nuôi gì hết, khoảng 1,5 tháng là bán được rồi
Mình đã từng nuôi trong hồ, Hồ của mình để rộng cá khác dưới ao đem bán khi thu hoạch.Mình bắt được vài con dưới ao, bắt nó vất vã nên làm biến bắt để nuôi luôn trong hồ suốt mấy tháng mưa, nên biết chúng cũng nhiều
sao nói là có giống rồi, mình không đến trung tâm mua mà ra chợ mua vài con nuôi làm gì nhĩ

nếu bạn muốn nuôi thí nghiệm thì ra chợ mua vài con nuôi thử là được rồi.còn nếu bán muốn nuôi đại trà thì liên lạc Trường ĐH Tây Đô.Mình chưa nghĩ đến nuôi loại cá này trên ao đất mà thành công, nên nuôi trong mẽ xi măng là tốt nhất, Nhưng mà giá thành thấp quá chắc không có lãi đâu.Nuô giải trí thì được

đây là con cá bóng trân mòa !

Back