Hỏi đáp Có anh chị em nào ở Phú Yên nuôi gà thả vườn giúp đỡ em với !

• Thread starter quocvietpyy
  • Ngày gửi
Có anh chj nào ở Tuy Hòa, Phú Yên nuôi gà thả vườn số lượng lớn có thể cho em biết địa chỉ bán gà con không ạ? Và giá gà thả vườn hiện tại thương lái mua khoảng bao nhiêu 1kg.Em xin chân thành cảm ơn.Em cũng định mở trang trại nuôi gà khoảng 400 con nhưng còn thiếu thông tin quá.

Last edited by a moderator:
bạn ở tuy hòa xã nào vậy? tôi ở ngoài Sông Cầu.
tôi cũng đang lấy giống ở đó. bạn có thể gặp anh Cư. sdt: 0935339856
lần đầu nuôi theo mình bạn nên nuôi 450 con. để sử dụng thuốc hiệu quả hơn, lúc đầu nuôi ít dịch bệnh lắm + chăm rất kỹ + chuồng trại mới nên chưa có mầm bệnh... nuôi gà có thời gian chăm kỹ thì ok nhưng kỹ quá nó chết hết đấy.
mình xây chuồng nuôi 500 con tổng chi phí 2,8 triệu.
cho ăn thức ăn tự trộn (thức ăn địa phương). hiện tại gà 2 tháng trung bình 1,2kg, con nào cá biệt 2kg.
lợi nhuận thì trung bình 3triệu/100 con (thị trường 65k/kg)
bạn xem thử lợi nhuận thấp vậy có nuôi được ko. nhưng xin báo trước là vất vả lắm đó bạn.
Chào anh ! Em mới lử Sài Gòn về quê lập nghiệp cũng có ý định nuôi gà thả vườn và nuôi heo thịt . Em là dân xây dựng nên ít kinh nghiệm lĩnh vực chăn nuôi mong các anh đi trước có kinh nghiệm chỉ bảo ai.
»
Mọi người ơi em ở xã Hoà Đồng huyện Tây hoà Phú Yên . Mọi người biết ai bán gà giống gà ta không ạ chỉ em với ạ. Em xin cảm ơn.

Back