Có bác nào biết cánh quạt tạo oxy nuôi tôm ai phát minh ra không ạ? giúp em

• Thread starter successsole
  • Ngày gửi
Tình hình là em đang sản xuất cánh quạt tạo Oxy để nuôi tôm.

Em muốn biết ai phát minh ra trên thế giới. Vì theo 1 bác trong forum ở đây nói là xuất xứ từ Đài Loan và sử dụng toàn thế giới.

Ở Việt Nam sao có thể đăng ký độc quyền kiểu dáng công nghiệp được? em thắc mắc quá

Giúp em nha, để em bay qua Đài Loan tìm hiểu luôn

Cám ơn các bác

Tình hình là em đang sản xuất cánh quạt tạo Oxy để nuôi tôm.

Em muốn biết ai phát minh ra trên thế giới. Vì theo 1 bác trong forum ở đây nói là xuất xứ từ Đài Loan và sử dụng toàn thế giới.

Ở Việt Nam sao có thể đăng ký độc quyền kiểu dáng công nghiệp được? em thắc mắc quá

Giúp em nha, để em bay qua Đài Loan tìm hiểu luôn

Cám ơn các bác

Đã nói Cánh Quạt của Đài Loan là loại để đánh bải cứt Trâu ...ở đó còn copy bắt chước nữa ....pó cái lưng quần

1) Biofloc là gì, bao gồm các nhân tố nào để gọi là Biofloc?
- Đừng có lạm dụng "KHÉP KÍN, KHÔNG THAY NƯỚC" là gọi cốn tới ...Biofloc ...

2) trong qui trình nuôi của anh Nguyễn Văn Dương có cái đúng cái sai, có cái nổ quá đáng vì kèm theo cái cho là phát minh, sản phẩm mới để tung ra thị trường để trục lợi.

- Cánh quạt của
Đài Loan là loại "ĐÁNH CÀ BẸP CÀ BẸP, NHƯ LẤY MIẾNG VÁN ĐẬP LÊN BẢI CỨT TRÂU", thử hỏi nó có khả thi hay không, khi mà hoà tan oxy chỉ có ở trên bề mặt ...còn đáy ao thì sao ...

Mọi hình thức copy nhại theo cánh quạt của Đài Loan cũng là loại đánh bải cứt trâu không hơn, không kém.

Dạ thưa 200-300 năm về trước người ta dùng những xuồng bằng gỗ để vượt Đại Dương ...Dạ ngày hôm nay người ta dùng máy bay để vượt Đại Dương ...

Hãy trố và mở con mắt to ra để mà xem sưu tập hệ thống hoà tan khí oxy của Tám Lúa nè, đừng ở đó ca tụng mùi phân trâu, mùi phâm bò:

http://nonghoc.com/nonghoc/ShowThread.aspx?ID=1844

Dạ thưa 200-300 năm về trước người ta dùng những xuồng bằng gỗ để vượt Đại Dương ...Dạ ngày hôm nay người ta dùng máy bay để vượt Đại Dương ...Cánh quạt của Đài Loan thuộc về hàng đồ cổ và lổi thời rồi ...ở đó chạy theo đít người ta để kiếm chút cháo ...hay là kiếm .....động não đi.

Last edited by a moderator:
Có 2 thiết kế sục Oxy vào nước:
*
1- Máy bơm công suất nhỏ vừa phải bơm nước qua
màng lọc (phải thay khi màng bẩn) lên giàn
cao rồi nhỏ nước qua nhiều lỗ nhỏ long tong xuống.
*
2= Máy sục khí vào ống, rồi nổi bọt lên từ đáy ao.
*
Nước vốn bản chất nó có tính hút Oxy vào và
nhả Các bon níc ra nên cách này làm được.
*
Đó là các cách làm đã lâu, phổ biến khắp nơi,
không cần bản quyền gì cả.
*
Còn một cách mới có vài chục năm nay thôi, là
sục Ôxy vào nước trong bọc nhựa, rồi thả tôm cá
vào trước khi chở đi xa. Nếu chở quá lâu, thì tôm
cá sẽ ngạt chết.
*
Việc gì phải làm máy quạt mạnh? Muốn băm Tôm ra chắc?
*

Back