Có bác nào có mô hình nuôi cá quả hay còn gọi cá lóc hiệu quả không

• Thread starter lephuongthao625
  • Ngày gửi
Chào các bác, em mới vào diễn đàn mong được sự giúp đỡ của mọi người.
Em có một đầu ra lớn cá quả hay còn gọi cá lóc số lượng lớn, mà buôn thì nhiều khi không chủ động được, nên em tính làm thử mô hình cá quả số lượng lớn mà chưa biết bắt đầu như thế nào.
Mong được sự tư vấn của các bác chuyên về nghề này.

chào bạn ,cá quả hay còn gọi là cá lóc ở miền nam người ta mô hình rất hiệu quả , nhưng quan trọng giá cả thôi bạn nhé,chúc bạn thành công

mô hình giống nuôi các loại cá khác thui. Bạn mua sách về đọc thì hay hơn là lên đây hỏi. Ít ai muốn chia bát cơm của mình cho người khác lắm. Hàng ngày ra chợ đầu mối gom ruột + đầu cá về xay cho nó ăn.
Ở Cam ranh mình thấy có nhiều người nuôi đó bạn. Đến tham khảo đi
Ở đó họ nuôi dày đặc, mua cá hấp về xay cho cá lóc ăn, rất là bá đạo :wacko: rất là đại gia :lol:

Hàng ngày ra chợ đầu mối gom ruột + đầu cá về xay cho nó ăn. mình thấy cho cá trê là ok nhất
còn cá lóc là nuôi thức ăn công nghiệp ok nhất

mô hình giống nuôi các loại cá khác thui. Bạn mua sách về đọc thì hay hơn là lên đây hỏi. Ít ai muốn chia bát cơm của mình cho người khác lắm. Hàng ngày ra chợ đầu mối gom ruột + đầu cá về xay cho nó ăn.
Ở Cam ranh mình thấy có nhiều người nuôi đó bạn. Đến tham khảo đi
Ở đó họ nuôi dày đặc, mua cá hấp về xay cho cá lóc ăn, rất là bá đạo :wacko: rất là đại gia :lol:
không biết bạn thấy nuôi ở chỗ nào của cam ranh mà dày đặc nhỉ...mà "dày đặc" ở đây không biết là bạn nói đến "mật độ cá" hay "mật độ người nuôi" ấy nhỉ...
giá cá tạp ở chợ đầu mối không hề rẻ chút nào...còn như bạn nói ở cam ranh mà mua "cá hấp" về xay cho cá lóc ăn thì giá thành đầu tư chắc sẽ vượt quá giá thương phẩm mất...

không biết bạn thấy nuôi ở chỗ nào của cam ranh mà dày đặc nhỉ...mà "dày đặc" ở đây không biết là bạn nói đến "mật độ cá" hay "mật độ người nuôi" ấy nhỉ...
giá cá tạp ở chợ đầu mối không hề rẻ chút nào...còn như bạn nói ở cam ranh mà mua "cá hấp" về xay cho cá lóc ăn thì giá thành đầu tư chắc sẽ vượt quá giá thương phẩm mất...

Dày đặc là cá dày chứ ko phải người dày :lol:
Còn về giá thành gì gì thì mình ko dám bàn. Mình chưa nuôi kiểu đó. Thấy họ mua cá hấp cho cá ăn thì mình nói thôi :unsure:

Back