Hỏi đáp Có cần làm ổ đẻ cho gà công nghiệp không

• Thread starter toanvn
  • Ngày gửi
Lần đầu tiên em nuôi gà đẻ, do không có kinh nghiệm, nên em xây chuồng không có chỗ cho gà đẻ, hiện giờ đã 20 tuần, mà không thấy quả trứng nào cả. Em không biết có cần làm chỗ đẻ cho bọn nó không, em đang nuôi trên đệm lót balasa. Em có giun quế, em có thể bổ xung vỏ ốc, vỏ này xin từ quán ốc để bổ xung canxi.Em lam như vậy có được không
Mong các bác tư vấn giùm em.

Lần đầu tiên em nuôi gà đẻ, do không có kinh nghiệm, nên em xây chuồng không có chỗ cho gà đẻ, hiện giờ đã 20 tuần, mà không thấy quả trứng nào cả. Em không biết có cần làm chỗ đẻ cho bọn nó không, em đang nuôi trên đệm lót balasa. Em có giun quế, em có thể bổ xung vỏ ốc, vỏ này xin từ quán ốc để bổ xung canxi.Em lam như vậy có được không
Mong các bác tư vấn giùm em.
Chuồng bác làm ntn. Ít ra cũng phải làm ít ổ cho nó đẻ chứ ko nó đẻ đâu bác hì. mua ít rổ về treo lên hum thì đóng ô ô giống kệ sách ak cho nó đẻ cũng hay.

Mình cug nuôi gà siêu trứng bắt đầu vào đẻ.ổ của mìn đơn giản hết mức luôn.lấy mấy miếng gỗ cao khoang 30cm độ dài băng chiều dài chuồng đặt sát góc trong tường chỗ tối dưới nền luôn cách tường khoag 30cm.gà nhảy vào đẻ ầm ầm mà

Mình cug nuôi gà siêu trứng bắt đầu vào đẻ.ổ của mìn đơn giản hết mức luôn.lấy mấy miếng gỗ cao khoang 30cm độ dài băng chiều dài chuồng đặt sát góc trong tường chỗ tối dưới nền luôn cách tường khoag 30cm.gà nhảy vào đẻ ầm ầm mà
Đấy đấy cái đấy đấy hehe. Bác nuôi số lượng gà là bao nhiêu, và bác làm bao nhiêu ổ vậy. Đang tính nuôi bác cho tham khảo với

Đấy đấy cái đấy đấy hehe. Bác nuôi số lượng gà là bao nhiêu, và bác làm bao nhiêu ổ vậy. Đang tính nuôi bác cho tham khảo với
Mình nuôi 100 ai cập,10% trống và tỏi mất 15em còn 75 mag.mình làm 12 ô cho gà đẻ

Mình nuôi 100 ai cập,10% trống và tỏi mất 15em còn 75 mag.mình làm 12 ô cho gà đẻ
Tỷ lệ đẻ ntn bác. 1 ngày bác lụm được bao nhiêu trứng. Mình cũng tính cuối năm nay mua khoảng 200 con, lựa ra gà nào đẹp để đẻ gà nào xấu xấu bán bớt. Bác làm ổ ít vậy hả? có đảm bảo chổ cho nó đẻ ko bác, hì mình tưởng làm ổ nhiều lắm chứ.

[ách vở TE="Mẫn Nguyễn, post: 802486, member: 152593"]Tỷ lệ đẻ ntn bác. 1 ngày bác lụm được bao nhiêu trứng. Mình cũng tính cuối năm nay mua khoảng 200 con, lựa ra gà nào đẹp để đẻ gà nào xấu xấu bán bớt. Bác làm ổ ít vậy hả? có đảm bảo chổ cho nó đẻ ko bác, hì mình tưởng làm ổ nhiều lắm chứ.[/QUOTE]
Sach vở thì 5 con 1ô.gà mình mới đẻ dc hơn chục hôm mỗi ngày dc có khỏang25 qua.bác ở đâu vậy...

Sach vở thì 5 con 1ô.gà mình mới đẻ dc hơn chục hôm mỗi ngày dc có khỏang25 qua.bác ở đâu vậy...[/QUOTE]
Hì cái đó thì mình chưa nghiên cứu kĩ. Ở hơi xa chổ bác nhĩ, mình ở trong nam. Cuối năm lấy zợ ùi mới bắt tay vào làm. Làm chủ yếu tăng thêm chút thu nhập chứ lương cán bộ thấp quá chẳng đủ nuôi thân nữa hì.

Thank các bác nhiều. Em còn có ý này nữa.Em muốn tự chủ động thức ăn nên còn ý này nữa " Em có giun quế, em có thể bổ xung vỏ ốc, vỏ này xin từ quán ốc để bổ xung canxi.Em lam như vậy có được không". Mong mấy bác giúp đỡ

Thank các bác nhiều. Em còn có ý này nữa.Em muốn tự chủ động thức ăn nên còn ý này nữa " Em có giun quế, em có thể bổ xung vỏ ốc, vỏ này xin từ quán ốc để bổ xung canxi.Em lam như vậy có được không". Mong mấy bác giúp đỡ
" trên cả tuyệt vời "

Back