có giống tôm nước ngọt nào có thể nuôi xen với cá không?

• Thread starter hungnvco
  • Ngày gửi
Cho em hỏi ngu chút ạ. có loại tôm nước ngọt nào có thể nuôi xen với cá chép+mè+rô phi không ạ? ( các loại cá không ăn thịt con tôm )
không ai cho ý kiến thì em tự nghiên cứu luôn.
em đã thả 8 lạng cá rô và 5 lạng cá chép vào cái hồ 1m3. nhận thấy cá rô đơn tính cắn cá chép>> cá chép chắc nuôi chung với tôm dc vì hiền lành.
các anh/chị cô/chú có biết loài cá nào thì chỉ con với nha.
Nhân tiện ai biết chổ bán giống tôm nước ngọt số lượng ít quanh khu vực Bình Dương,Đồng Nai,HCM chỉ em với nha, em muốn thử :D

Cho em hỏi ngu chút ạ. có loại tôm nước ngọt nào có thể nuôi xen với cá chép+mè+rô phi không ạ? ( các loại cá không ăn thịt con tôm )
không ai cho ý kiến thì em tự nghiên cứu luôn.
em đã thả 8 lạng cá rô và 5 lạng cá chép vào cái hồ 1m3. nhận thấy cá rô đơn tính cắn cá chép>> cá chép chắc nuôi chung với tôm dc vì hiền lành.
các anh/chị cô/chú có biết loài cá nào thì chỉ con với nha.
Nhân tiện ai biết chổ bán giống tôm nước ngọt số lượng ít quanh khu vực Bình Dương,Đồng Nai,HCM chỉ em với nha, em muốn thử :D
Tôm nước ngọt thì phổ biến nhất là tôm càng xanh. Khi nuôi chung với cá thì phải tạo nơi trú ẩn cho tôm trong thời gian lột xác vd như chất các bó chà xuống ao. Nếu ko có chỗ trú thì tôm rất dễ bị kẻ thù tấn công.

Back