• cổ máy thời gian

Thảo luận trong 'Hội Chăn nuôi Gà' , 22/10/15

1. trungcr Nhà nông nghiệp dư

đây là thành quả của em sau bao ngày vất vả chiêm nghiệm ra. bây giờ chia sẽ cho anh em mọi người biết và làm theo . nhiệt độ chênh lệch khay cuối cùng và đầu tiên là 0.3 độ c. ấp dc 2000 trứng. . mọi người xem xong gửi cho em cái nhận xét để hoàn thiện cái thứ 4 .
      đi qua xem xong nhớ cho mình 1 cái nhận xét nhé.
      chưa ấp thử vừa mới làm xong .nhưng những cái trc . mình đã làm trên 80% .

Đỗ Minh Thiện thích bài này.
      Đang tải...
    2. Đỗ Minh Thiện

Đỗ Minh Thiện Qui Ẩn Giang Hồ

Nghề nghiệp:
      Công Nhân ở KCN Trảng Bàng - Tây Ninh
      Nhận xét thật lòng : đẹp + bền + nhiệt độ chênh lệch lý thuyết ok , 1 like với máy ấp này !

Dự đoán kết quả (của riêng mình) : khi bỏ trứng lắp đầy tất cả các khay sẽ có nhiệt độ thực tế chênh lệch giữa các khay >0,5 độ mặc dù có 2 nguồn nhiệt và sử dụng 2 cảm biến nhiệt điều khiển riêng biệt

3. trungcr

trungcr Nhà nông nghiệp dư

tks cái nhận xét của bạn nhé.
      nếu 0.5 nó vẫn lý tưởng bạn ak . những mình đảm bảo khi trứng vào ko có khay nào lên 38 và dưới 37.

4. Đỗ Minh Thiện

Đỗ Minh Thiện Qui Ẩn Giang Hồ

Nghề nghiệp:
      Công Nhân ở KCN Trảng Bàng - Tây Ninh
      về lý thuyết thì 37-38 độ và chênh lệch thực tế < 0,5 độ C là ok

Nhưng mình viết ở trên là > 0,5 độ ( lớn hơn 0,5 độ , có thể là 0,6 , cũng có thể là 1,......v.v ) - nhưng cái này là mình chỉ dự đoán thôi mà !

dẫu kết quả như thế nào thì làm cái máy nó hoạt động được thì cũng là khá hay trong mắt mình rồi !!!!