có nên cho chim ăn cám

• Thread starter maiyeuemtv2004
  • Ngày gửi
xin chào anh em mình xin chia sẻ 1 số vấn đề mà minh vẫn đang bạn tâm và lăn tăn,mình đang nuôi 2 em choè lưả và 1 em choè than 1 em thanh tước,mình thuần cho chim ăn cám vì thấy ăn cám đỡ rơ nêú cho ăn sâu chim ăn vãi sâu bò nlổm ngổm rất ghê,lên mình đã cho chim ăn cám xuất ngày cho ăn them 5-10 con dế,nhưng chim cuả mình bị mất lửa không hót nưa nếu có hót chỉ kêu mấy câu rùi thui,vậy mình mong ae nào đang nuôi chim mà cho chim ăn cám xin chỉ giúp mình làm sao cho chim có lửa

cho ăn cám chim không hót nữa.thỉnh thoảng mới thấy nó hót thui.nen mình muốn hỏi ý kiến ae xem có cách nào cho chim ăn cám mà vẫn có lửa không.mấy em nhà mình ăn cám mất lửa không hót nưã mà cho ăn sâu nó vương ra bò lổ ngổm đầy nhà nhìn kinh lắm,bác nào có kn chỉ giáo dùm nhé em cảm ơn các bác nhiều nhé

cho ăn cám chim không hót nữa.thỉnh thoảng mới thấy nó hót thui.nen mình muốn hỏi ý kiến ae xem có cách nào cho chim ăn cám mà vẫn có lửa không.mấy em nhà mình ăn cám mất lửa không hót nưã mà cho ăn sâu nó vương ra bò lổ ngổm đầy nhà nhìn kinh lắm,bác nào có kn chỉ giáo dùm nhé em cảm ơn các bác nhiều nhé
Chim ăn sâu mới có lửa được, nó phải chiến đấu để có mồi mà! Vậy nó mới sung! Bạn xem lại cách cho ăn làm sao cho bớt rớt sâu! Chim vào mùa thay lông thì đừng cho ăn sâu nha bạn! (KN).

tôi nuôi 3 con khướu bạc má, cho ăn cám con cò, hót ầm ầm từ sáng đến tối

Back