Có nên cho gà ăn bã bia hay hèm rượu

Có bác nào cho gà ăn bã bia rồi xin cho e ý kiến.
Bã bia có nhiêu protein trong ấy và bã bia có giôg hèm rượu ko ạ
...............
Nhân đây có bác nào đã nuoi gà nòi lai ta hướng dẫn cho e chút ạ về làm sao để nó khỏi cắn mổ, ăn mạnh hay ít, tiêu tốn nhiêu kg thức ăn để có 1kg, lớn nhanh hay chậm,

Last edited:
Gà cho ăn bả hèm rất sung và khoẻ, nhưng nuôi tầm 100 thì sử dụng thấy ổn chứ mà nuôi số nhiều thì xài nó hơi bị đuối như trái chuối... Còn việc nuôi con nồi lai để tránh tình trạng cắn mổ lông cho con gà để được cái mã đẹp thì rất ư là đơn giản... Hướng dẫn lun cho: đối với gà đang úm nuôi được tầm 10 ngày tuổi thì ta mua Bột Chống Còi heo con, sản phẩm của Niution (niu ti phút), trộn vào 3 cử ăn: sáng, trưa và chiều (trộn suốt 1 tháng)... Còn việc cắn mổ lông thì lúc gà 21 ngày tuổi ta nên tắt đèn vào ban đêm (lưu ý là tắt theo chế độ mờ dần 2-3 ngày rồi tắt hẳn)... Cho ăn: tiệt đối không dùng máng, vì khi dùng máng treo phàm những con nào đúc đầu vào ăn thì bị con đứng phía sau rỉa đít đâm ra chụi lông. Dùng bao thức ăn gọc đôi kái bao ra rồi trải bao xuống đất để đổ thức ăn vào gà sẽ ăn thức ăn trên bao. Cho ăn như vậy thì gà sẽ ăn được đồng loạt, còn dùng máng ăn thì lúc đổ thức ăn vào gà nó tranh nhau dữ lắm nhiều khi thjếu máng thì những con vào ăn trước bị những con ở ngoài đang đói rỉa lông phía sau thì mệt... Cho ăn 1 ngày 4 cử chứ mà cho ăn 3 cử thì chắc chắn gà sẽ bị đối vào lúc tầm 10-11 gjờ sáng nên nó sẻ quất lông lẫn nhau... Còn việc bổ sung khoáng để chống cắn mổ là 1 việc làm hết sức tào lao mía lào... Kái nào hỏg hjểu hỏi tiếp đi nhóx

Có bác nào cho gà ăn bã bia rồi xin cho e ý kiến.
Bã bia có nhiêu protein trong ấy và bã bia có giôg hèm rượu ko ạ
...............
Nhân đây có bác nào đã nuoi gà nòi lai ta hướng dẫn cho e chút ạ về làm sao để nó khỏi cắn mổ, ăn mạnh hay ít, tiêu tốn nhiêu kg thức ăn để có 1kg, lớn nhanh hay chậm,
cắt mỏ nó bạn à. nhà mình đang chuẩn bị cắt.mua cái máy hơn 2 triệu ấy

Gà cho ăn bả hèm rất sung và khoẻ, nhưng nuôi tầm 100 thì sử dụng thấy ổn chứ mà nuôi số nhiều thì xài nó hơi bị đuối như trái chuối... Còn việc nuôi con nồi lai để tránh tình trạng cắn mổ lông cho con gà để được cái mã đẹp thì rất ư là đơn giản... Hướng dẫn lun cho: đối với gà đang úm nuôi được tầm 10 ngày tuổi thì ta mua Bột Chống Còi heo con, sản phẩm của Niution (niu ti phút), trộn vào 3 cử ăn: sáng, trưa và chiều (trộn suốt 1 tháng)... Còn việc cắn mổ lông thì lúc gà 21 ngày tuổi ta nên tắt đèn vào ban đêm (lưu ý là tắt theo chế độ mờ dần 2-3 ngày rồi tắt hẳn)... Cho ăn: tiệt đối không dùng máng, vì khi dùng máng treo phàm những con nào đúc đầu vào ăn thì bị con đứng phía sau rỉa đít đâm ra chụi lông. Dùng bao thức ăn gọc đôi kái bao ra rồi trải bao xuống đất để đổ thức ăn vào gà sẽ ăn thức ăn trên bao. Cho ăn như vậy thì gà sẽ ăn được đồng loạt, còn dùng máng ăn thì lúc đổ thức ăn vào gà nó tranh nhau dữ lắm nhiều khi thjếu máng thì những con vào ăn trước bị những con ở ngoài đang đói rỉa lông phía sau thì mệt... Cho ăn 1 ngày 4 cử chứ mà cho ăn 3 cử thì chắc chắn gà sẽ bị đối vào lúc tầm 10-11 gjờ sáng nên nó sẻ quất lông lẫn nhau... Còn việc bổ sung khoáng để chống cắn mổ là 1 việc làm hết sức tào lao mía lào... Kái nào hỏg hjểu hỏi tiếp đi nhóx

cho ăn 4 cử thì cử thử 4 là ăn khuya hả 9x,
Còn việc cắn mổ lông thì lúc gà 21 ngày tuổi ta nên tắt đèn vào ban đêm (lưu ý là tắt theo chế độ mờ dần 2-3 ngày rồi tắt hẳn)
Như zậy thì 21 ngày là khỏi cho ăn khuya ah,,,,
Sài cho sll lớn nếu có mấy trộn thức ăn thì sao 9x

Link : http://agriviet.com/home/threads/156847-Co-nen-cho-ga-an-ba-bia-hay-hem-ruou#ixzz2m1zDxZJQ

Bã bia hàm lượng protein vào khoảng 21-23% tính theo vật chất khô
còn hèm rượu thì chưa nghiên cứu.
đạm thô là sao bác, là gà khó thấp thụ ah
như xấy khô ròi sao bác

Last edited:
cho ăn 4 cử thì cử thử 4 là ăn khuya hả 9x,
Còn việc cắn mổ lông thì lúc gà 21 ngày tuổi ta nên tắt đèn vào ban đêm (lưu ý là tắt theo chế độ mờ dần 2-3 ngày rồi tắt hẳn)
Như zậy thì 21 ngày là khỏi cho ăn khuya ah,,,,
Sài cho sll lớn nếu có mấy trộn thức ăn thì sao 9x

Link : http://agriviet.com/home/threads/156847-Co-nen-cho-ga-an-ba-bia-hay-hem-ruou#ixzz2m1zDxZJQ

đạm thô là sao bác, là gà khó thấp thụ ah
như xấy khô ròi sao bác

ăn 4 cử là ăn ban ngày, còn đêm chưa tín. Tắt đèn rồi thì khỏi cho ăn khuya,sll thì không cần cho ăn khuya lun. Còn máy trộn thì anh không rành kưng ơi, nuôi có 100 con mà đi hỏi máy trộn làm gì nhóx

bà con cho mình hỏi chút, gà mình 26 ngày rồi, mấy hôm nay cho ăn cám+gạo+cơm+đậm đặc, sao mà chỉ thấy chúng ăn nhiều vào ban đêm thôi, ban ngày thả rong khoảng 70m2 mà chúng ăn kg nhiều lắm, kiểm tra bồ diều có con chẳng có gì nhiều. từ khi chuyển sang cơm, thấy chúng đi phân đủ 7 sắc cầu vòng luôn:lol:, làm phải tăng cường phòng cầu trùng, trộn thêm tỏi nữa, hôm nay còn cho ăn thêm lá đinh lăng, kg biết thế nào.
bà con nào cho ăn cơm gà có đi phân 7 sắc cầu vòng kg nhỉ (gà vẫn khỏe kg có biểu hiện bệnh)
đặc biệt lúc này sao chúng ít uống nước quá ah,
mong cả nhà chỉ giúp

bà con cho mình hỏi chút, gà mình 26 ngày rồi, mấy hôm nay cho ăn cám+gạo+cơm+đậm đặc, sao mà chỉ thấy chúng ăn nhiều vào ban đêm thôi, ban ngày thả rong khoảng 70m2 mà chúng ăn kg nhiều lắm, kiểm tra bồ diều có con chẳng có gì nhiều. từ khi chuyển sang cơm, thấy chúng đi phân đủ 7 sắc cầu vòng luôn:lol:, làm phải tăng cường phòng cầu trùng, trộn thêm tỏi nữa, hôm nay còn cho ăn thêm lá đinh lăng, kg biết thế nào.
bà con nào cho ăn cơm gà có đi phân 7 sắc cầu vòng kg nhỉ (gà vẫn khỏe kg có biểu hiện bệnh)
đặc biệt lúc này sao chúng ít uống nước quá ah,
mong cả nhà chỉ giúp
trời lạnh nên ít uống nước ấy mà, nên cho uống http://marphavet.com/vi/shops/Thuoc-Bot-Pha-Nuoc-hoac-Tron-Thuc-An/Neo-tatin-59/ phòng bệnh đi bạn
mai mốt gà bạn ăn chắc bổ lắm nè,thành gà thuốc luôn

em hỏi cái gì anh chả hiểu :unsure: câu với chả cú, lủng cà lủng củườing, ko đầu ko đuôi

ý e nói là đạm thô của bã bia gà ăn khó thấp thụ ah như bột lông vũ ấy
Con e thấy người ta bán bã bia sấy khô ko biết có dễ thấp thụ ko,,,sao mà tới 45đạm luôn

cái thằng 45 đạm là tụi nổ (Kinh nghiệm là đừng tin quảng cảo, nhất là quảng cáo của người phía Bắc) bia nó nấu bằng thịt với cá hay sao mà đến 45% đạm đc. Cá tạp có 40% đạm mà bã bia đòi 45% đạm
Cũng có thể nó trộn thêm phân ure thì độ đạm tăng lên :lol:
Protein trong bã bia ko có gì khó hấp thu đâu

À,em mua bã bia bao nhiêu 1 kg thế? loại tươi hay khô?

Last edited by a moderator:
Phức tạp quá, mua men nấu rượu về trộn thức ăn rồi ủ cho ăn là thượng sách. Rất tốt cho tiêu hoá.

chưa hỏi nữa, e mới cho gà ăn hèm nhưng ở chỗ e ít quá, tự nhiên thấy bà nuôi heo ở chỗ e mua mấy bao bã bia để trước ngõ, vd như bao 25kg là 20k thì rẻ hay mắc
Bác có biết hèm rượu nhiêu đạm ko

Last edited:
Cho gà uống điện giải buổi trưa cũng làm gà hiền hơn, ít mổ nhau, còn cho ăn hèm bia rượu thì trên dễn đàn đã có nhiều anh em làm, gà không bị bệnh têu hoá, giun sán, lông đẹp, còn chất lượng thịt thì chưa ai nói, chắc ăn thịt con gà này khỏi mất công uống bia rượu, vì có mùi sẵn rồi:lol:

Phức tạp quá, mua men nấu rượu về trộn thức ăn rồi ủ cho ăn là thượng sách. Rất tốt cho tiêu hoá.
éc, như vậy nói làm gì, mua hèm rượu về cho nó ăn có lời hơn chứ, đc nhiều thức ăn
với lại mới đọc đc cái bào nhật ký nuôi gà bằng hèm rượu, 500 con gà ngày tốn có 150k thức ăn

chưa hỏi nữa, e mới cho gà ăn hèm nhưng ở chỗ e ít quá, tự nhiên thấy bà nuôi heo ở chỗ e mua mấy bao bã bia để trước ngõ, vd như bao 25kg là 20k thì rẻ hay mắc

rẻ mạc, hốt liền

--------

éc, như vậy nói làm gì, mua hèm rượu về cho nó ăn có lời hơn chứ, đc nhiều thức ăn
với lại mới đọc đc cái bào nhật ký nuôi gà bằng hèm rượu, 500 con gà ngày tốn có 150k thức ăn

mấy tháng bán mà ngày 150k, xạo

Last edited by a moderator:
Bác có biết hèm rượu nhiêu đạm ko

giá bã bia mua tại cty vào khảong 900 đồng/ kg
Nếu bao 25k mà 20k thì quá chuẩn, tới luôn bác tài B)
Chỗ mình hì gọi điện chúng nó bảo "giờ ko đủ hàng bán anh ơi, anh lướt cho nước nó trong" - muốn khóc không :unsure:

Back