có nên cho gà đẻ trứng ăn chuối trộn với ngô không các bác

• Thread starter vipway
  • Ngày gửi
tình hình là nhà e có tầm 20 con gà mái ta thả vườn đẻ để lấy trứng , khẩu phần ăn hằng ngày gồm có : 1 nồi cám gồm có ( cơm , cá , rau) + ngô nguyên hạt + rau muống dạo này cũng hay cho ăn chuối nhưng khi cho ăn chuối thì thấy tỉ lệ đẻ giảm xuống rõ rệt, thường thì 1 ngày thu trung bình tầm 10 quả trứng nhưng khi cho ăn chuối chỉ thu được tầm 2 đến 4 quả/ ngày. vậy các bác cho em hỏi có phải ăn chuối ảnh hưởng đến tỉ lệ đẻ không ạ. vì em mới tập tễnh vào nghề chăn nuôi mong các bác chỉ giáo hộ. em xin cảm ơn

e cũng có 20 con, e trộn ngô với sắn với chuối cho ăn cũng thấy đẻ tốt, nhưng không đều, hi chắc cho ăn cám đều hơn b ạ

e cũng có 20 con, e trộn ngô với sắn với chuối cho ăn cũng thấy đẻ tốt, nhưng không đều, hi chắc cho ăn cám đều hơn b ạ
nhà mình hầu như không cho ăn cám bạn ak , bình thường thì đẻ trung bình 10 trứng/ ngày , nhưng khi cho ăn chuối thấy giảm rõ không biết chuối có ảnh hưởng gì không
gà ta cho ăn lúa tốt nhất ngô đẻ ít vì gà quá béo(mâp)sau đẻ vỗ bằng ngô
gà ta cho ăn lúa tốt nhất ngô đẻ ít vì gà quá béo(mâp)sau đẻ vỗ bằng ngô
có nên cho ăn chuối không a

gà ăn chuối nhiều quá k đủ chất thì giảm đẻ.
muốn gà đẻ đều thì lượng thức ăn phải ổn định và đủ chất

cho ăn chuối cũng tốt chứ bạn vì cây chuối nhiều chất xơ , và mủ chuối có tác dụng kìm khuẩn cũng rất tốt , nhưng cây chuối nghèo dinh dưỡng vì vậy nên trộn thêm cám đậm đặc dành cho gà đẻ nữa thì ngon , đồng thồi bổ sung thêm Ca , P , Vitamin A , E , B là chuẩn luôn .

cho ăn chuối cũng tốt chứ bạn vì cây chuối nhiều chất xơ , và mủ chuối có tác dụng kìm khuẩn cũng rất tốt , nhưng cây chuối nghèo dinh dưỡng vì vậy nên trộn thêm cám đậm đặc dành cho gà đẻ nữa thì ngon , đồng thồi bổ sung thêm Ca , P , Vitamin A , E , B là chuẩn luôn .
thường này em cho gà ăn gồm 1 nồi cám nấu ( cơm + cá+rau + bã đậu nành ) , cho ăn kèm với bắp nguyên hạt + rau muống + chuối trộn với bắp xay .
như vậy đã đủ chất chưa a

đủ sao được mà đẻ hở, 2tr ứng = 100g gồm khoảng`14g đạm, 14g chất béo, vitamin ade. Đủ thì mới đẻ được k thì hại gà.

đủ sao được mà đẻ hở, 2tr ứng = 100g gồm khoảng`14g đạm, 14g chất béo, vitamin ade. Đủ thì mới đẻ được k thì hại gà.
vậy bạn cho mình xin từng hàm lượng dinh dưỡng của từng loại thức ăn với :D

bạn tìm hàm lượng dinh dưỡng trong thực phẩm hay của trứng có đó, trứng gồm đạm xấp xỉ chất béo. Vịt gà nhà mình cho ăn đêm thúc hoài giờ đẻ nó chảnh còn k thèm ăn ban chiều nữa. Thúc bằng tă dễ tiêu vào sáng sớm và đêm.

Back