có nên hay không đầu tư vào con giống chim bồ câu pháp thời gian này

• Thread starter tienthanhkt
  • Ngày gửi
kính chào các bác trên diễn đàn, hiện nay em đang có nhu cầu đầu tư thêm giống chim bồ câu pháp để mở rộng thêm quy mô đàn vậy theo các bác có kinh nghiệm trong nghề cho em lời khuyên có nên hay không nên đầu tư giống vào thời điểm này và đầu tư thì có những rủi ro và thuận lợi thế nào mong các bác cho lời khuyên chân tình xin đa tạ

giá bồ câu rẻ hay đắt cũng tuỳ thuộc vào từng địa phương và phong trào nuôi của từng vùng, chẳng hạn như tại bình Định giá chim ra ràng chỉ dao động từ 50-60k/đôi thôi nhưng là loại chim ta( hay còn gọi là chim lai "Pháp") còn như loại chim đó tại kontum hiện mình đang nuôi thì giá vẫn 100k/đôi bắt tại trại nhưng nói thật loại này mình nuôi ko nhiều chỉ vừa đủ bán lai rai cho bà con loanh quanh mua về để nấu cháo, nhậu... còn chim Pháp rin mình nuôi chủ yếu để bán giống và loại 1,5-2,5 tháng mình bán 270/đôi( trc giờ chưa có đôi nào để trên 3 tháng) chúng tỏ là lượng tiêu thụ cũng đâu đến nỗi nào. Điều quan trọng nhất là làm sao để người cần mua biết đến mình mà tìm tới, cái đó thì tự các bạn cũng biết thời buổi CN thông tin mà.tình hình thị trường chim bồ câu dạo này không biết thế nào nhỉ. các bác trong nghề vào bình loạn xem sao?

Tinh hinh dau ra thay cang qua cac bac nhi? E o bac kan cung dang muon nuoi nhung k biet mua giong o dau cho tiện mong cac bac chi giup

ở e thương lái làm giá, thị trường đang bảo hòa rồi , khi nuôi mọi người nên cân nhắc lại . vài lời góp ý

mình đang nuôi thử mấy cặp bồ câu pháp mà có 1 cặp đang bị xù lông, bỏ ăn, đi phân nhớt màu đục. ace nào có kinh nghiệm chữa trị xin chỉ giùm. mình cảm ơn nhiều.

Back