có nên hay không đầu tư vào con giống chim bồ câu pháp thời gian này

• Thread starter tienthanhkt
  • Ngày gửi
kính chào các bác trên diễn đàn, hiện nay em đang có nhu cầu đầu tư thêm giống chim bồ câu pháp để mở rộng thêm quy mô đàn vậy theo các bác có kinh nghiệm trong nghề cho em lời khuyên có nên hay không nên đầu tư giống vào thời điểm này và đầu tư thì có những rủi ro và thuận lợi thế nào mong các bác cho lời khuyên chân tình xin đa tạ

=>chim thịt 90k/cặp trên 400g.(10cặp 850k)bạn lấy không...
=>chim Pháp gì 1kg/con.có không gửi vào tui mua 1tr/con.
=>ngoài đó thiếu giống hả,lấy bao nhiêu cặp tui gửi ra:200k cặp.bán kiếm lời khỏi nuôi....
nói phét vừa thôi o tướng...
ông có mù chữ ko vậy. tôi nói chim pháp tôi đang nuôi có trọng lượng từ 650gr đến 800gr. còn chim con 200k ư, để mà nuôi đi nhé, bữa nay tôi lấy 160k/cặp pháp rin ông lấy ko tôi cấp cho. nếu biết thì nói, ko biết thì im mà nghe đùng có nổ người ta cười cho.

ông có mù chữ ko vậy. tôi nói chim pháp tôi đang nuôi có trọng lượng từ 650gr đến 800gr. còn chim con 200k ư, để mà nuôi đi nhé, bữa nay tôi lấy 160k/cặp pháp rin ông lấy ko tôi cấp cho. nếu biết thì nói, ko biết thì im mà nghe đùng có nổ người ta cười cho.

trích nguyên văn:
bồ câu gà thời gian này thị trường đang hiếm nên họ làm eo đưa giá lên cao vậy thôi. chẳng khác gì chim bc pháp mấy năm về trước. hơn nữa bọn gà này đẻ thưa thì rất khó nuôi theo kiểu công nghiệp và cho sản xuất hàng loạt như chim paris được. nuôi đc cặp lớn lên mà bán thịt thì uổng lắm. chim pháp sinh sản mình đang nuôi có con cũng xấp xỉ 1kg chứ thua gì chim gà
thêm 1 thằng thất hoc lại muốn đua đòi làm ăn..nỗ nhiều wa nên không nhớ mình đã nói những gì.kai kiểu làm ăn như thằng này ai mà dính vào có nước an cám bồ câu như nó...
bồ câu zin của chú mày đem cho còn suy nghĩ lại chứ 160k.

Last edited by a moderator:
nhưng bác cho hỏi,là tại lúc em mua giống trại nói là giống bc pháp.nó đẻ cũng được lắm.con nở k bao lâu là đẻ lại rùi
Bồ câu ta, gần như bồ câu hoang ở các thành phố lớn,
khá mắn đẻ, và đẻ đều nếu cho ăn ở tốt.
*
Vì thế, bồ câu lai và bồ câu công nghiệp thì mắn đẻ
và để đều hơn nữa. Câu tôi nói vốn là so sánh giữa
bồ câu công nghiệp ở các nước tiên tiến với bồ câu
Pháp đang nuôi ở ta (có thể lai ít nhiều).
*
Trung quốc là nước đang phát triển, nên nó thám hiểm
lung tung nuôi đủ mọi thứ con, không như các nước Âu
Mỹ đã ổn định, chỉ nuôi ăn vài con thôi. Ở đâu thì
theo đó. Ta không cần bắt chước Âu Mỹ, nhưng cũng không
nên phổi bò theo China ngay tắp lự. Phải theo bà con
quanh mình mới sống được. Nếu không, bạn có thể đem
tiền sang China đầu tư mà nuôi con gì mình thích.
*

mày học đc bao nhieu trong đó mà nói. sao không đọc kĩ lại đi cu. anh nói là xấp xỉ 1kg thôi chứ có nói 1kg như chú mày nói đâu.sao nghĩa của tiếng việt cũng không biết mà còn đi xỏ xiên người khác thế. hết chuyện thì về nhà mà xỏ xiên vợ con mày ấy

mày học đc bao nhieu trong đó mà nói. sao không đọc kĩ lại đi cu. anh nói là xấp xỉ 1kg thôi chứ có nói 1kg như chú mày nói đâu.sao nghĩa của tiếng việt cũng không biết mà còn đi xỏ xiên người khác thế. hết chuyện thì về nhà mà xỏ xiên vợ con mày ấy

không có gì wan trong đâu ku!tại a thấy ku hay xỏ xiên,bắt bẻ các thành viên khác nên a nắn chú mày lại thôi. cho chú tịnh tâm thì mới làm ăn lớn được.chứ mới nuôi mà chim chết lên chết xuống than thở lung tung lớn giọng ai mà nghe...hiểu chưa chú e dân tộc xa xôi...

Dạo này chim phát triển thế nào rồi đồng hương?
MÌNH CẦN THANH LÝ 200CẶP BỒ CÂU ĐANG ĐẺ.AE NÀO CÓ NHU CẦU ALO MÌNH.TÂM BẾN TRE;DT;0908753279

Last edited by a moderator:
Tôi đồng ý với bác trananhmy, có lẽ đây là 1lợi thế nhưng cố gắng tích vốn để duy trì trong thời gian này, thời gian này chắc chắc ko có lời , chúc anh em bà con cô bác may mắn với con bồ câu
thiên thời địa lợi nhơn hòa

giờ hiện tại thì bồ câu giờ khong thật sự hot phải nói là thị trường ảm đạm. nếu vốn bạn đủ mạnh có một đầu ra tốt thì đây là một lợi thế tốt vì chắc chắn sau khi hết dịch thì bồ câu sẻ khởi sắc trở lạigiờ hiện tại thì bồ câu giờ khong thật sự hot phải nói là thị trường ảm đạm. nếu vốn bạn đủ mạnh có một đầu ra tốt thì đây là một lợi thế tốt vì chắc chắn sau khi hết dịch thì bồ câu sẻ khởi sắc trở lại

giờ hiện tại thì bồ câu giờ khong thật sự hot phải nói là thị trường ảm đạm. nếu vốn bạn đủ mạnh có một đầu ra tốt thì đây là một lợi thế tốt vì chắc chắn sau khi hết dịch thì bồ câu sẻ khởi sắc trở lạigiờ hiện tại thì bồ câu giờ khong thật sự hot phải nói là thị trường ảm đạm. nếu vốn bạn đủ mạnh có một đầu ra tốt thì đây là một lợi thế tốt vì chắc chắn sau khi hết dịch thì bồ câu sẻ khởi sắc trở lại
Cũng khó bác ak. Vì con bồ câu nó hok rộng như con gà con lợn. Sinh sản gây đàn lại nhanh nên tỉ lệ bão hòa nhanh. Chỉ có tìm đc nguồn thức ăn phù hợp giá rẻ và nuôi sao chi phí thấp nhất thì ok.

Cũng khó bác ak. Vì con bồ câu nó hok rộng như con gà con lợn. Sinh sản gây đàn lại nhanh nên tỉ lệ bão hòa nhanh. Chỉ có tìm đc nguồn thức ăn phù hợp giá rẻ và nuôi sao chi phí thấp nhất thì ok.
Bên cạnh đó nếu giá bò câu thấp muốn cầm cự củng khó, chứ ko như dê, bò.....Tốt nhất nên đa dạng nguồn vật nuôi sẻ hạn chế rũi ro khi thị trường ko ổn định...

Bên cạnh đó nếu giá bò câu thấp muốn cầm cự củng khó, chứ ko như dê, bò.....Tốt nhất nên đa dạng nguồn vật nuôi sẻ hạn chế rũi ro khi thị trường ko ổn định...
Hok bỏ trứng vào 1 rổ :) mình hokj yêu e này lắm, a mình phá đàn cũng còn hơn 100 đôi nên hok chơi món này.

chính xác là như vậy.bởi vậy vấn đề chính ở đây là mún mở rộng quy mô thì trước tiên là phải nâng cao số lượng bồ câu ra ràng tôt nhất khoang 95% trở lên + với hạ giá thành sản phẩm. lấy so lương nhìu để lời thì lúc đó con bồ câu nó cũng rong thui vậy đấy nhưng là bài toán nan giải đấy

Mình cần thanh lý 55 cặp chim ( 20 cặp ss 3-4 lứa, 35 cặp ss 1 năm) + 20 chuồng đôi mới 90%. cần thanh lý nhanh .
Giá 13 triệu.
LH: 0937.519.548 NHÂN (GÒ DẦU-TÂY NINH)

Back