Có nên làm hố tắm cho lợn không ?

• Thread starter doanhatinh91
  • Ngày gửi
Chào cả nhà
Hiện e đang xây xuông lơn rộng 12m2 mà không biết có nên làm hố tắm cho lợn không? Bác nào làm rồi mà thấy hiệu quả thì chỉ e vs, e xin chân thành cảm ơn ạ

chào anh pk2010 (em còn nhỏ tuổi lắm sinh viên mới ra trường thôi) về vấn đề của anh, nuôi heo nái là khâu quan trọng trong việc phát triển đàn heo, chọn thời điểm nái lên giống là khâu quan trọng nhất quyết định số lượng heo, rồi chăm sóc heo mang thai, nái khô sữa... nói thì rất khó hình dung đc nếu anh muốn phát triển đàn nái của mình em sẽ cung cấp cho anh cuốn đề tài về chăm sóc và nuôi dưỡng heo nái ( cuốn này là đề tài tốt nghiệp nên áp dụng thực tế rất có ích) em thì chuyên về bên heo thịt, nếu anh cần em sẽ xin thầy em cho anh công thức cám ( nhưng chế biến khó lắm nhé) . Nếu đc anh cho em địa chi của trại lúc nào ghé qua sẽ trao đôi thêm chu noi suông vậy khó hình dung lắm

minh nuôi 500c dt chuồng 750m2 hồ tắm nằm o cuối chuồng ,heo tm mát mau lớn kg mất vs lắm dâu bạn

Cho em hỏi cái này. Em lần đầu nuôi heo,em cũng bắt heo ở ngoài lúc bắt, heo cai sữa được 2 ngày, cân nặng bình quân 6,7 kg 1 con nay em nuôi được 24 ngày em cân lại bình quân 11 kg 1 con vậy có tệ lắm không. Mấy bác tư vấn dùm em

Cho em hỏi cái này. Em lần đầu nuôi heo,em cũng bắt heo ở ngoài lúc bắt, heo cai sữa được 2 ngày, cân nặng bình quân 6,7 kg 1 con nay em nuôi được 24 ngày em cân lại bình quân 11 kg 1 con vậy có tệ lắm không. Mấy bác tư vấn dùm em
chào bạn, lần đầu nuôi như thế là không tệ lắm đâu, bạn cho heo ăn nguồn thức ăn như thế nào

chào bạn, lần đầu nuôi như thế là không tệ lắm đâu, bạn cho heo ăn nguồn thức ăn như thế nào
Thức ăn mình tự phối trộn, mình cho ăn khô, Hôm qua mình có qua bên nhà ông chú coi heo của ổng thì heo ổng nhỏ hơn heo mình (thời gian như nhau và ông chú cho ăn hèm) ông cũng xác nhận là heo mình lớn hơn khoảng 15 kg nhưng khi cân thì lại thua heo của ông chú heo ông chú 13 kg heo của mình 12,5 kg (tính con không tính bình quân) nên mình lo

bạn nên xem lại cách phối trộn thức ăn để heo có thể hấp thụ tối đa chỉ cần chênh lệch 1% cũng làm cho heo phát triển chậm ví dụ bỏ lg muối hơn 0,1% la con heo no khác liền à, việc làm thức ăn chăn nuôi rất khó ( thức ăn tạo nên con heo) theo mình ban nên thay đổi nguồn thức ăn heo ở trại mà mình đang làm 21 ngày cai sữa heo đạt trọng lg 7-8kg lên nuôi sàn 1thg heo đạt 20-22kg sau đó chuyển sang nuoi thịt khoang 3t đạt từ 100-110

chào bạn phattran hiện mình cũng có dự định làm lại chuồng trại mới.bạn có tài liệu nào hay cho mình xin nhé.mình cũng đang dùng cám anco cho cả heo thịt lẫn heo nái.nhưng vẫn chưa được như ý.buồn..

anh ở đâu vậy ạ, cuối tuần này em đc ra ngoài có thể tham quan đc ko ah, hiên em đang có tài liệu về sinh trưởng trên heo thịt từ 60-90 đc lấy số liệu từ cám anco trên heo của trạitrong trai chi lên mang = đt thôi em ko gui dc mail nêu anh lây em photo con muon ca ky thuat tu nai đên thit em se vê truong suu tam cho anh

anh ở đâu vậy ạ, cuối tuần này em đc ra ngoài có thể tham quan đc ko ah, hiên em đang có tài liệu về sinh trưởng trên heo thịt từ 60-90 đc lấy số liệu từ cám anco trên heo của trạitrong trai chi lên mang = đt thôi em ko gui dc mail nêu anh lây em photo con muon ca ky thuat tu nai đên thit em se vê truong suu tam cho anh
a ở ninh thuận.hiện nuôi cũng ít à.nhưng dự định sẽ mở rộng.nên muốn học hỏi kinh nghiệm.đang dự định xây chuồng mới.nhưng đang lo không biết sử lý phân và nước thải như thế nào.

hiện nay họ có xây hầm bio anh tham khảo xem bác em hồi trước cũng có xây hiên giờ đang sử dụng ngon để em về mail cho anh tai lieu tham khảo

ok.thank em nha.cũng đã nghĩ nên xây hầm biogas nhưng không biết làm kiểu nào cho hiệu quả.chứ hầm gạch thấy không hiệu quả lám.

ok.thank em nha.cũng đã nghĩ nên xây hầm biogas nhưng không biết làm kiểu nào cho hiệu quả.chứ hầm gạch thấy không hiệu quả lám.
nếu nuôi dưới 500 con thì làm hầm xây gạch là hiệu quả nhất nếu nền móng đất chỗ bạn tốt , nếu nền móng không tốt mới dùng phương án khác .

nếu nuôi 100 con heo thịt thì làm hầm bao nhiêu m3 là dc vậy bạn.đất mình là đất ruộng nền hơi yếu bạn à

để em hỏi thầy em xem bữa ông có nói về việc xây hầm bioga bằng bạt chạy đc cả máy phát nữa

chào bạn phattran. bạn có thể cho mình xin ít tài liệu ảnh về chuồng nuôi lợn nái được không, mình đang muốn tìm hiểu để sửa chữa lại dãy nái cũ. inbox cho mình hoặc mail: sro.bk07@gmail.com. thanks

Back