Có nên làm hố tắm cho lợn không ?

• Thread starter doanhatinh91
  • Ngày gửi
Chào cả nhà
Hiện e đang xây xuông lơn rộng 12m2 mà không biết có nên làm hố tắm cho lợn không? Bác nào làm rồi mà thấy hiệu quả thì chỉ e vs, e xin chân thành cảm ơn ạ

sao 3 tháng mà có 45kg thôi hả bác.heo giống lúc bác bắt nhiêu cân.e chua nuôi phối trộn bao giờ,chỉ cho ăn thẳng thức ăn viên.nên chỉ 3,5 tháng là xuất,có đàn nhanh thì 5tháng tùy thời điểm giá cả.heo giống lúc bắt 15-16kg.còn phân như bác thì e thấy cũng bt,miễn sao lợn vẫn khỏe mạnh là đc.chỉ sợ táo kết hợp với heo bị ốm sốt thôi.
Lúc em bắt heo nặng 6.5 kg, về nuôi tới nay được 3 tháng em mới nuôi lần đầu bắt heo trong dân nuôi , là heo lai.

ưthask bác.mà bác cho ăn máng tự động aj.ống 90phân có dốc di sachj ko bác
Đúng rồi máng tự động. Cũng phải hốt chứ phân đâu có tan hết đâu, ko thì lấy vòi nước xịt ra cũng được.

Đúng rồi máng tự động. Cũng phải hốt chứ phân đâu có tan hết đâu, ko thì lấy vòi nước xịt ra cũng được.
ui.vẫn phải hốt hả bác,mùa nắng như mấy hôm nay mà hốt nghe vẻ oải lắm bác nhỉ,e thì toàn dùng vòi nước xịt thẳng ra hố ga nhỏ sau chuồng và trôi thẳng xuống ao.chưa tắc bao h,vì lỗ thoát e để to gần vằng viên gạch. Sao chuồng bác e ko thấy vòi nước bú cho lợn ạ,bác đặt chỗ nào thế? Và máng ăn tự động e tính để ở vách ngăn 2 ô chuồng đc ko ạ,? Tức là hai ô chung một máng,mỗi ô một nửa máng ý,và mỗi ô khoảng 10-15heo. Bác xem đc ko? Vì trước h vẫn tận dụng chuồng cũ ko có bể tắm,máng ăn xây liền nên chưa hiểu về cách làm chuồng mới này,bác tư vấn giúp e

ui.vẫn phải hốt hả bác,mùa nắng như mấy hôm nay mà hốt nghe vẻ oải lắm bác nhỉ,e thì toàn dùng vòi nước xịt thẳng ra hố ga nhỏ sau chuồng và trôi thẳng xuống ao.chưa tắc bao h,vì lỗ thoát e để to gần vằng viên gạch. Sao chuồng bác e ko thấy vòi nước bú cho lợn ạ,bác đặt chỗ nào thế? Và máng ăn tự động e tính để ở vách ngăn 2 ô chuồng đc ko ạ,? Tức là hai ô chung một máng,mỗi ô một nửa máng ý,và mỗi ô khoảng 10-15heo. Bác xem đc ko? Vì trước h vẫn tận dụng chuồng cũ ko có bể tắm,máng ăn xây liền nên chưa hiểu về cách làm chuồng mới này,bác tư vấn giúp e
Nhà em hiện giờ thì ko còn nuôi nữa. 2 chuồng cùng 1 máng ăn cũng được nhưng nếu có 2 cái thì bác nên làm riêng vì e thấy 2 bầy hình như ko ưa gì nhau chúng vừa ăn vừa muốn cắn lộn.Để riêng thì ăn trật tự hơn. Van nước thì gắn dọc bên hông chuồng.

dear cac bac,
hiện em đang làm vp o tp HCM nhưng vi đam mê chăn nuôi nên đang len kế hoạch nuôi heo, em tính thuê lại trai nha ông chú có DT ngang khoang 20m dài 70m nhưng xây chuông theo kiểu truyền thóng nên nuôi kg hiệu quả nếu thuê lại sẽ phai xây lại hoàn toàn mấy bác có tài liệu kỹ thuật về xây chuông cho heo nái và heo thit cho em với cám ơn các bác nhiều.
p/s: e đinh nuôi heo nái trên sàn nhựa bác nào có tài liệu hay báo giá thi share cho em vói
em đinh mua heo hậu bị va heo giống của CP các bác thấy thế nào tư ván giúp em

em đang lên kế hoạch xây dưng chuồng trại để nuôi heo nái (nuôi trên sàn nhựa) và heo thịt nhưng chua có kinh nghiệm bác nào có tài liệu và hình ảnh thực tế cho em xin với cám on các bác nhiều. em đinh mua heo hậu bị và heo giống của CP các bác thấy có ổn khg
Email của em: trongtruong.bui@gmail.com

vay cho hoi cac anh cac chi.loai cam heo nao anh chi dung roi ma cam thay hieu qua nhat a.e nuoi heo cam anco nhung chua hai long lam.xin chi giao.cam on.

cám cp /ant/cj/là chất lượng chỉ cần tham khảo về giá cả thôi

vay cho hoi cac anh cac chi.loai cam heo nao anh chi dung roi ma cam thay hieu qua nhat a.e nuoi heo cam anco nhung chua hai long lam.xin chi giao.cam on.
cám anco loại u 21 trước rất chất lượng không biết dạo này ra sao vậy bạn
Lúc em bắt heo nặng 6.5 kg, về nuôi tới nay được 3 tháng em mới nuôi lần đầu bắt heo trong dân nuôi , là heo lai.
bạn tham khảo tanirac nuôi heo lai f1 như bạn ,30..35 ngày mà tăng trọng nhanh nể luôn

File đính kèm

177.4 KB · Lượt xem: 54
hố tắm là hố chìm thấp hơn mặt nền 15cm chiếm hết phía cuối chuồng
Đúng là 3k số điện cao thật đấy nhưng không đáng đâu thay 2 lần ngày cũng đc nhưng tùy vào mật độ heo , nhà mình thay ngày 4 lần đó
bạn định nuôi quy mô bao nhiêu con dự định như thế nào cứ đưa ra trao đổi mình và mọi người biết đc gì sẽ tư vấn giúp, chứ cứ tự làm lúc không hợp lí phá bỏ lãng phí tiền
Em mới nuôi heo, có xây chỗ cho heo tắm. Nhưng em ko biết nên xã nước cho heo tắm lúc nào.Và như nhà a thay 4 lần vậy đầy hầm phân heo sao a.

Back