Có nên mở trang trại khi VN vừa gia nhập TPP ko?

• Thread starter Linhji3636
  • Ngày gửi
Em đang có dự định nuôi heo kết hợp ao cá và chăn nuôi bò thúc ? Các ace cho e xin ý kiến vs ạ !
Vốn có trong tay tầm 1tỉ mà không có đất rộng lắm !!
Thấy có bác hoang hay đăng bài chia sẽ kn mong bác tư vấn giúp cháu vs !!!!! Với 1tỉ này nên làm ntn ạ ???

Em đang có dự định nuôi heo kết hợp ao cá và chăn nuôi bò thúc ? Các ace cho e xin ý kiến vs ạ !
Thấy có bác hoang hay đăng bài chia sẽ kn mong bác tư vấn giúp cháu vs !!!!! Với 1tỉ này nên làm ntn ạ ???
với số tiền như vậy thì khó lắm bạn ah, bạn nên qua ngân hàng vay thêm mới đủ được, tôi chuyên cung cấp thiết bị trang trại nên tôi biết, chính khi gia nhập tpp chăn nuôi gia công ở việt nam mới phát triển, giờ thì đâu đâu cũng thấy người nuôi lợn, bản cần thiết bị cho trai thì alo tôi 09 787 33331

Nếu dam mê thì cứ làm . 100tr cũng làm đc nói chi đến 1 tỷ
Chăn nuôi k đồi hỏi vốn mà yếu tố quan trọng là nắm bắt thị trường và kỹ thuật

quan trọng là bạn thích cái gì.yêu con gì.1 tỉ là số vốn lớn với mình.theo mình bạn nên đầu tư 1/3 số vốn đó xem sao đã đừng tất tay nhé.chưa có kinh nghiệm cần từ từ

thi trường bò shin nâu k bị xuống giá nhé bạn....an tâm nguồn thịt....vì thi trường việt nam hiện vẫn có bò đông lạnh giá 100.000.nhưng bò việt nam vẫn cao giá bán chạy.
heo thì mình k biết.nhưng bò thì có thể tư vấn kỹ thuật cho nhé

trồng cây ăn quả .nuôi gà ,nuôi heo , chia ra mỗi thứ 1 tí bớt lại 100tr đề phòng rủi ro

không rộng là bao nhiêu ? mấy ngàn mét vuông ?
1 tỷ theo tôi là ok

nói rỏ hơn xem nào như ý?
1.vốn đầu tư
2.chuồng trại có sẳn hay cần xây dựng mới
3.giống bò muốn nuôi?
4.khi sinh sản bê con muốn tiếp tục làm giống hay nuôi đạt tiêu chuẩn cần thì bán ra?

nói rỏ hơn xem nào như ý?
1.vốn đầu tư
2.chuồng trại có sẳn hay cần xây dựng mới
3.giống bò muốn nuôi?
4.khi sinh sản bê con muốn tiếp tục làm giống hay nuôi đạt tiêu chuẩn cần thì bán ra?
Chú cho con hỏi ,trang trại 1ha đã trồng cỏ ,có chuồng bò rồi ,con tính nuôi khoảng 10 con bê con lẽ mẹ trên 5 tháng ,con nuôi theo hướng bán thịt ,nuôi thêm 18 tháng xuất chuồng bán thu hồi vốn ,vậy giá 10 con bê con lẽ mẹ hiện giờ bao nhiêu vậy chú ?
Khi xuất chuồng 10 con bò đó ,con làm tiếp 10 con bê lẽ mẹ nuôi thịt nữa và thêm 5 con bê con nuôi theo hướng sinh sản (5 con này nuôi lâu dài )
Tham vọng kế tiếp của con là sẽ nuôi gia công thêm cho bạn bè cần đầu tư thêm vào tức là cứ mua bò đưa con nuôi đến khi bán chia đôi (BV có nhà xác kế bên thì trong chăn nuôi sẽ có rủi ro phát sinh ,cái này con có hướng thỏa thuận )
Năm 1999 con đã ở củ chi ấp trung xã tân thông hội cùng với ô a cô cậu nuôi bò vàng cho gd ,hiện giờ ô a vẫn nuôi gần 100 con bò sữa (út Tửng)vì ô a nuôi bò sữa gần 15 năm nay nên con khó tham khảo giá bò thịt
Con sẽ quay lại từ nơi bắt đầu hihi ,cảm ơn chú

Chú cho con hỏi ,trang trại 1ha đã trồng cỏ ,có chuồng bò rồi ,con tính nuôi khoảng 10 con bê con lẽ mẹ trên 5 tháng ,con nuôi theo hướng bán thịt ,nuôi thêm 18 tháng xuất chuồng bán thu hồi vốn ,vậy giá 10 con bê con lẽ mẹ hiện giờ bao nhiêu vậy chú ?
Khi xuất chuồng 10 con bò đó ,con làm tiếp 10 con bê lẽ mẹ nuôi thịt nữa và thêm 5 con bê con nuôi theo hướng sinh sản (5 con này nuôi lâu dài )
Tham vọng kế tiếp của con là sẽ nuôi gia công thêm cho bạn bè cần đầu tư thêm vào tức là cứ mua bò đưa con nuôi đến khi bán chia đôi (BV có nhà xác kế bên thì trong chăn nuôi sẽ có rủi ro phát sinh ,cái này con có hướng thỏa thuận )
Năm 1999 con đã ở củ chi ấp trung xã tân thông hội cùng với ô a cô cậu nuôi bò vàng cho gd ,hiện giờ ô a vẫn nuôi gần 100 con bò sữa (út Tửng)vì ô a nuôi bò sữa gần 15 năm nay nên con khó tham khảo giá bò thịt
Con sẽ quay lại từ nơi bắt đầu hihi ,cảm ơn chú

1/ Diện tích cỏ 1ha cháu đang trồng giống cỏ gì?năng xuất được bao nhiêu kg trên 1 công?Trước mặt nếu ăn xoay vòng thì cỏ thể đủ.1 công cỏ/1 con bò cắt xoay vòng.Câu trả lời này là dành cho diện tích cỏ voi VA06 Đài Loan k lông và phải đạt năng xuất như của chú trồng hiện nay là 4 tấn 5 trên/1 công.
2/Bê nuôi thịt thì nên chọn bê đực từ 6 tháng tuổi trở lên thì bê dứt sữa mẹ ở thời gian này mới đảm bảo được sự phát triển cho bê và giảm ruổi ro cho bê.Dù bê thịt ít bệnh nhưng vẫn có ruổi ro khi xa mẹ quá sớm.Nhưng chọn bê nuôi thịt thì thời gian dài thu nhập chậm.Áp dụng chọn bê nuôi sinh sản sẽ tốt hơn bê nuôi thịt vì nuôi thịt lợi nhuận nhanh nhất và lãi cao là chọn nuôi bò trưởng thành đang trong thời kỳ phát triển(ở quê chú thì người ta gọi là bò lứa những con này người ta nuôi từ 1 đến gần 2 năm tuổi).Thời điểm này bê giống tốt tầm từ 13 triệu đến 18 triệu tùy giống bò nhé.Còn bê loại thường thì chỉ tầm vài triệu thôi ( Loại này thì không đảm bảo thịt đâu nhé vì xương to thit ít bán có khi lỗ cả công nuôi đấy ).Còn mua bò lứa giá hiện nay trên thị trường 1 con tầm 15 triệu đến 18 triệu.Mang về nuôi thêm 12 tháng với kỹ thuật nuôi bình thường thì có thể xuất chuồng.Còn nuôi vỗ béo thì nhanh hơn nhé.Nếu chọn đúng giống bò lứa tốt cỏ thể thu nhập ít nhất 8-10 triệu 1 con.
Chú Ý: Bò nuôi thịt vỗ béo không nhất định phải là bò đực.Chỉ cần mua những con bò ốm do thiếu ăn hoặc không còn khả năng sinh sản.Mua theo giá thịt trên thị trường sẽ rẻ hơn và mang về vỗ béo sẽ cho lợi nhuận cao hơn.

Back