Có nên mua đất làm trang trại ở những khu xa dân cư?

• Thread starter Tiểu Thiên
  • Ngày gửi
Các bác tư vấn giúp e.
Chuyện là e muốn mua 1 mảnh đất trên Hòa Bình,S 5ha,đường vào mảnh đất rộng 6m,rất thuận tiện giao thông,giá hạt dẻ 50tr/1ha.Nếu e lấy cả 5ha thì đc bớt 20tr còn 230tr.HÒa bình cách HÀ nội 50 km,đi ô tô từ hà nội lên chỉ 1h đồng hồ.Cứ chạy hết đường cao tốc Láng hòa lạc rồi quẹo trái,nói chung đường ngon.TRong mảnh đất có cả 1 con suối chạy qua,rất đẹp.
Nhưng điều e phân vân là nếu lập trang trại ở những chỗ xa trung tâm(ở chỗ này cực ít dân sinh sống ạ) thì đến khi mình bán sản phẩm của trang trại sẽ gặp khó khăn,hoặc là bị ép giá vì thương lái họ phải mất tiền vận chuyển về HÀ nội mà cụ thể ở đây là e tính sẽ nuôi bò ạ.
Mong các bác tư vấn giúp e.

vị trí chiến lược vậy, sao không gom tiền mua thêm. Mình nghĩ, bạn nên cân nhắc yếu tố nuôi ngựa nhé. Hiện nay một số đơn vị đang có nhu cầu rất cao về ngựa. Họ phải nhập số lượng rất lớn ngựa từ Mông Cổ về.

Chỉ có 50 cây mà xa gì....đất rẽ thế bạn..mình mà chỗ đó mình hốt lun rồi...

Đất có giấy t ờ gì không . Sử dụng lâu dài hay có thời hạn vậy bạn ??

vị trí chiến lược vậy, sao không gom tiền mua thêm. Mình nghĩ, bạn nên cân nhắc yếu tố nuôi ngựa nhé. Hiện nay một số đơn vị đang có nhu cầu rất cao về ngựa. Họ phải nhập số lượng rất lớn ngựa từ Mông Cổ về.
Đất ở đó thì bao năm nay vẫn giá đó,mấy năm trước sốt BĐS thì giá cao hơn chút,các đại gia hà nội thi nhau về mua làm trang trại,nghỉ dưỡng,đến khi BĐS vỡ,bỏ hoang hết.
Vì số vốn ban đầu cũng hạn chế,nên mình tạm tính mua thế đã,còn tiền đầu tư hạ tầng và con giống nữa.Sau này mở rộng mua thêm cũng đc.
Mình cứ nghĩ đến thú vui cuối tuần đưa vợ con,ae bạn bè lên đó cắm trại trên chính mảnh đất nhà mình,nuôi thêm ít dê,thỉnh thoảng đãi ae bạn bè quây quần vui vẻ là lại có thêm động lực để phấn đấu.
Mình đang chuyển hướng sang đầu tư nông nghiệp,chưa biết lãi hay lỗ,nhưng cái thú vui đc sống gần thiên nhiên thì có tiền chưa chắc đã mua đc.haha
Đất có giấy t ờ gì không . Sử dụng lâu dài hay có thời hạn vậy bạn ??
Đất giất tờ đầy đủ,sử dụng 50 năm,trong đó có 500m2 đất thổ cư đc phép xây nhà ở bạn ạ.

Đất sổ xanh hay sao mà có thời hạn vậy..

Chào anh, anh ở chỗ nào hòa bình thế ạ, em đang trồng bưởi ,táo ,ổi ở lương sơn, khi nào rảnh anh em giao lưu chút được không ạ

Chào anh, anh ở chỗ nào hòa bình thế ạ, em đang trồng bưởi ,táo ,ổi ở lương sơn, khi nào rảnh anh em giao lưu chút được không ạ
Mình ko ở hòa bình,mình đang tính mua đất ở lương sơn làm trang trại nuôi bò thôi bạn.
Mà bạn sống ở đó lâu cho mình hỏi,bạn có biết giá đất ở CAo phong HòA bình bao nhiu tiền 1 ha ko bạn.Mình nghe thằng bạn nói nhiều người bỏ THủ Đô về mua đất CAo phong trồng cam,lãi lớn lắm hả bạn,1 năm kiếm vài tỷ như chơi,toàn thuê người làm mình chỉ lo quản lý.NGhe nó nói ham quá.Mà công nhận,chỉ có đất Cao phong mới trồng cam đc,nổi tiếng lắm rồi.Kiểu này có khi phải quay sang trồng cam mất thôi.hì

Bac khong o thuong xuyen dau tu nen can than cham nom, em dang kiem ma em tim chua ra, em lam la em o an luon
Các bác tư vấn giúp e.
Chuyện là e muốn mua 1 mảnh đất trên Hòa Bình,S 5ha,đường vào mảnh đất rộng 6m,rất thuận tiện giao thông,giá hạt dẻ 50tr/1ha.Nếu e lấy cả 5ha thì đc bớt 20tr còn 230tr.HÒa bình cách HÀ nội 50 km,đi ô tô từ hà nội lên chỉ 1h đồng hồ.Cứ chạy hết đường cao tốc Láng hòa lạc rồi quẹo trái,nói chung đường ngon.TRong mảnh đất có cả 1 con suối chạy qua,rất đẹp.
Nhưng điều e phân vân là nếu lập trang trại ở những chỗ xa trung tâm(ở chỗ này cực ít dân sinh sống ạ) thì đến khi mình bán sản phẩm của trang trại sẽ gặp khó khăn,hoặc là bị ép giá vì thương lái họ phải mất tiền vận chuyển về HÀ nội mà cụ thể ở đây là e tính sẽ nuôi bò ạ.
Mong các bác tư vấn giúp e.

Cao Phong thi em khong nho, em di lac thuy,kim boi, luong son roi, cao phong chac kha cao, dang hot ma, bac trong cay co mui thi xuong lac thuy nhe, cung rat tot,
Sao mình nghe mọi người bảo mỗi Cao phong trồng đc cam,nơi khác trồng ko ngon.Mà đất Cao phong đắt quá,mình vừa điện cho thằng bạn,nó kêu khoảng 1tỉ/1ha,dân họ đua nhau mua ác quá.

Sao mình nghe mọi người bảo mỗi Cao phong trồng đc cam,nơi khác trồng ko ngon.Mà đất Cao phong đắt quá,mình vừa điện cho thằng bạn,nó kêu khoảng 1tỉ/1ha,dân họ đua nhau mua ác quá.
Bac cu xuong lac thuy, thieu gi dai gia cam canh, buoi, em di roi, nhung gia do van cao so voi tuoi em, ngay xua con co nong teuong cam song boi co ma, cho bac noi la o huyen nao ah, em thay k re k dat, co cho con co 9-12tr, k bao ve dc thi trong keo do bi an trom.

Bac cu xuong lac thuy, thieu gi dai gia cam canh, buoi, em di roi, nhung gia do van cao so voi tuoi em, ngay xua con co nong teuong cam song boi co ma, cho bac noi la o huyen nao ah, em thay k re k dat, co cho con co 9-12tr, k bao ve dc thi trong keo do bi an trom.
Mình tính làm trang trại,chứ ko trồng gì,chỉ trồng mỗi cỏ để nuôi bò,ko biết trộm nó có lấy cỏ ko nhỉ:))
Mà bác viết ko có dấu khó dịch quá
Mình tính làm trang trại,chứ ko trồng gì,chỉ trồng mỗi cỏ để nuôi bò,ko biết trộm nó có lấy cỏ ko nhỉ:))
Chỗ 12tr/1ha chắc là khu xấu,giao thông ko thuận tiện.

Đất sổ xanh hay sao mà có thời hạn vậy..
Đất nông nghiệp nào mà không có thời hạn? Giờ ở Bình Phước, thay vì hình thức giao đất không thu tiền sử dụng đất mấy bố lại chuyển sang thuê đất có thu tiền sử dụng đất làm không thế chấp được ngân hàng, dù có sổ đỏ :)
Đất 50tr/ha thì quá rẻ rồi, lại giao thông thuận tiện nữa. Trong Nam, với 50tr chắc chỉ mua được đất ko sổ, mất lúc nào ko biết :)

Chỗ 12tr/1ha chắc là khu xấu,giao thông ko thuận tiện.
Kho, em k biet sai may tinh bang, chu em cung ghet cai kieu k dau nay lam, ma di xa nen dung tam playbook, cac bac thong cam. Bac trong co vs nuoi bo co gan nhau khong, hay chuyen vo tu hoa binh ve ba vi

Chỗ nào Hoà Bình mà giá đó thế bạn ? Mình cũng muốn nuôi bò nhưng không hiểu mấy bữa nữa cạnh tranh với bò ngoại hoặc bò bầu Đức ra sao ?

Suối mà nước có quanh năm thì trồng cỏ quá tốt, nếu suối từ trên cao nữa thì khỏi cần máy bơm

nói chung dải đất dọc đường hồ chí minh vào đến thanh hóa đều thích hợp trồng cây có múi, nói chỉ đất cao phong trồng cam mới ngon là do mấy ông lều báo, với mồm sắt nói, chắc lại là chiêu PR làm thương hiệu cho cam cao phong.
Đúng là có nhiều người thu tiền tỉ từ cam thật nhưng không phải ai cũng như vậy, có người còn mất nghiệp vì cam, thấy người ta làm ngon ăn mình cũng lao vào ai dè,
Theo em trồng cây có múi yếu tố kỹ thuật đứng lên hàng đầu, quả ngon hay không là do cách mình chăm bón thế nào thôi

Back