Có nên nuôi bò trong thời điểm này (năm 2017)?

• Thread starter buoi
  • Ngày gửi
Mọi người xin chia sẽ cho em vài đường cơ bản. Tính em thích chăn nuôi (đang làm công chức) định bỏ công chức về chăn nuôi tầm 10 em bò sinh sản kết hợp vỗ béo, nguyên nhân thấy đợt này bò xuống giá, Bác nào có kinh nghiệm thị trường xin chia sẽ cho lời khuyên. Theo em tìm hiểu sang năm 2018 thuế nhập khẩu các sản phẩm Nông nghiệp về 0% (WTO hay jjj đó) thấy cũng hơi ngán. Chỉ cần thị trường bò thịt không xuống như thịt heo thì ok rồi. Cám ơn mọi người quan tâm!
đợt này ko ai nuôi bò hay sao ta?

Mọi người xin chia sẽ cho em vài đường cơ bản. Tính em thích chăn nuôi (đang làm công chức) định bỏ công chức về chăn nuôi tầm 10 em bò sinh sản kết hợp vỗ béo, nguyên nhân thấy đợt này bò xuống giá, Bác nào có kinh nghiệm thị trường xin chia sẽ cho lời khuyên. Theo em tìm hiểu sang năm 2018 thuế nhập khẩu các sản phẩm Nông nghiệp về 0% (WTO hay jjj đó) thấy cũng hơi ngán. Chỉ cần thị trường bò thịt không xuống như thịt heo thì ok rồi. Cám ơn mọi người quan tâm!
đợt này ko ai nuôi bò hay sao ta?
trong thời ky hội nhập mà chất lượng bò của các nước cao hơn ta rất nhiều, giá cả cũng khá thấp, để tồn tại dc thì ng nuôi bò Việt Nam cần phải thay đổi phương thức chăn nuôi lạc hậu trước đây ( áp dụng kỹ thuật, máy móc để giảm tối đa chi phí thì mới cạnh tranh được); nâng cấp chất lượng bò giống, liên kết hợp tác để qui mô chăn nuôi lớn hơn thì mới cạnh tranh dc với môi trường hiện nay. chúng ta ở sân nhà đang có khá nhiều lợi thế khi bò nhập từ các nước phải trãi qua quá trình vận chuyển, thủ tục hải quan, thay đổi khí hậu, ....còn việc giá cả tăng giảm như thế nào thì rất khó mà nắm bắt đc.
thân!
chúc hội nông dân nuôi bò của nước mình vượt qua dc thời kỳ khó khăn này và gặt hái dc nhiều thành công.

tôi nghj con bo kg rớt gia như con heo. hiện jo bo cũng sụt gia nhưng vẫn còn nuôi được,tại những trại giống tư nâng gia bò giống, jo chi co con giống giảm nhiều còn thịt kg giảm nhiêu đâu

Con bò sẽ không tăng đàn nhanh được như con lợn nên giá bò lên xuống là cả quá trình. Bạn cứ khảo sát giá thịt bò hơi 10 năm trở lại đây là sẽ có câu trả lời

Con bò sẽ không tăng đàn nhanh được như con lợn nên giá bò lên xuống là cả quá trình. Bạn cứ khảo sát giá thịt bò hơi 10 năm trở lại đây là sẽ có câu trả lời
cám ơn bạn. Giảm như thịt heo thì chắc 15 năm cũng không ăn.

Back