Có nên nuôi cầy hương?

• Thread starter DUZVL
  • Ngày gửi
Tôi đang có ý định nuôi cầy hương nhưng vẫn còn một số băn khoăn:
1) Mua giống ở đâu để được con giống đã thuần, cách phân biệt với cầy bẫy ở rừng.
2) Một số người có nuôi và cho biết cầy hương rất khó nuôi, hay bị chết.
3) Làm chuồng trại như thế nào để phù hợp với việc nuôi nhốt cầy.
4) vaxcin dùng để tiêm một số bệnh cho chó, mèo có thể tiêm cho cầy hương được không?
Mong được ý kiến chia sẻ của các bạn.

Nuôi Cầy Hương có lời vậy, mà cho đến nay chưa có đại gia Cầy Hương nào
có giống Cầy Hương nuôi (thuần nhiều đời trong trại) mà bán cả?
*
Người ta không biết làm, hay không có đủ vốn, hay không thể làm được?
*
@chú anhmytran : chắc tại chú ở usa lâu quá ko về VN nên ko biết đó thôi rất nhiều người nuôi từ 50-300 con 1 trại ,đầy đủ giấy tờ ..và trong đó có nhiều người tìm đầu ra cho nó 1 cách an toàn đó là cà phê chồn, con nào ko nên thân mới bán thịt ,nuôi nó còn dễ hơn nuôi con gà con vịt
chú vào choncofffee.com thì biết liền

Tôi đang có ý định nuôi cầy hương nhưng vẫn còn một số băn khoăn:
1) Mua giống ở đâu để được con giống đã thuần, cách phân biệt với cầy bẫy ở rừng.
2) Một số người có nuôi và cho biết cầy hương rất khó nuôi, hay bị chết.
3) Làm chuồng trại như thế nào để phù hợp với việc nuôi nhốt cầy.
4) vaxcin dùng để tiêm một số bệnh cho chó, mèo có thể tiêm cho cầy hương được không?
Mong được ý kiến chia sẻ của các bạn.

ACE nuôi cầy nên có giấy tờ cẩn thận. Chúc ACE chăn nuôi thuận lợi và thành đạt.

Anh Xuân Vũ có thể cho mình chút thông tin của anh Trí để tiện liên lạc k ah? Thú thật là mình có mua được con chồn cái mang bầu và nó đã đẻ được 3 con cầy con, hiện nay cầy con đã được 40 ngày tuổi.
Mình dự định 1 tuần nữa sẽ tách mẹ nên đang tìm hiểu kỹ thuật nuôi cầy sinh sản và mua một con cầy đực về phối giống. Rất mong những người có kinh nghiệm nuôi cầy vòi hương sinh sản chia sẻ chút kinh nghiệm.
Chân thành cảm ơn!

Anh Xuân Vũ có thể cho mình chút thông tin của anh Trí để tiện liên lạc k ah? Thú thật là mình có mua được con chồn cái mang bầu và nó đã đẻ được 3 con cầy con, hiện nay cầy con đã được 40 ngày tuổi.

Mình dự định 1 tuần nữa sẽ tách mẹ nên đang tìm hiểu kỹ thuật nuôi cầy sinh sản và mua một con cầy đực về phối giống. Rất mong những người có kinh nghiệm nuôi cầy vòi hương sinh sản chia sẻ chút kinh nghiệm.

Chân thành cảm ơn!
.

Hoài vào đây tìm nè, hôm trước Trí có ý bán nguyên đàn, nhưng sau này không bán để nuôi . http://agriviet.com/home/threads/61220-Ban-chon-huong-giong-dan-70-con-#axzz21uOwPZPY

Liên lạc để trao đổi nhé đi

Cảm ơn anh Vũ nhiều lắm, hôm nào thu xếp xong công việc sẽ xách theo con gà xuống Đức Huệ tầm sư học đạo.

Hiện nay có thực hiên ước mơ của bạn chưa ?

Last edited by a moderator:
theo tôi là nếu càng hiếm thì ta cang lên nuôi thứ nhất là ta bảo vệ được nguồn gien quí hiếm thứ hai là ta có thể cung cấp những thức ăn bổ dưỡng cũng như một số dược liệu quí

có anh nào có chồn giống chỉ cho em với, e, cũng đang định nuôi mà chưa tìm được chổ cung cấp giống giá phải chăng

mình cung nuôi 5 con cái. dc hơn năm rồi mà chả phối được, bác nào bít phối giống chỉ dùm mình với.

hiện nay minh nuôi 5 con chồn cái. dc hơn 1 năm rồi. nhưng mình cung chưa phối được. bạn nào có kinh nghiệm có thể chia sẻ mình với đc không . mình cám ơn nhiều

cac bac tư vấn giup e ? e định nuôi chồn hương nhưng chưa có đầu ra nếu nuôi thành công thì đầu ra có tốt với vật nuôi này không

cháu chào bác xuân vũ bác ơi bác có thể tư vấn giup chau được không ạ
cháu dự định nuôi chồn hương nhưng chau đọc thấy nhiều bài viết lại nói là có hai loại cầy hương và vòi hương và nếu nuôi thì cháu nuôi con nào hiệu quả cao hơn
và thủ tục đăng ký nuôi là phải đăng ký nuôi trước hay chau nuôi thành công mới đăng ký đi đăng ký thì có phức tạp không bác cháu mong bác tư vấn giúp cháu để cháu khởi nghiệp cháu cảm ơn ạ

Back