Có nên nuôi gà vào thời điểm này ?

• Thread starter HoangNguyen123456
  • Ngày gửi
Hiện nay tôi định nuôi mới 1 đàn gà, nhưng băn khoăn không biết có nên nuôi vào mùa này không, sợ trời lạnh sẽ khó nuôi, hay ốm. Tôi đã từng nuôi 2 đàn, đàn đầu tiên 200 con đến lúc thịt được còn 10 con, đàn thứ 2 có vẻ khá hơn 400 con, giờ được 3 tháng còn 200 con. Chuồng trại còn trồng nhiều nên muốn nuôi thêm. Nhờ mọi người tư vấn, tôi nuôi gà thả vườn
Xin cảm ơn

mùa nay nuôi bán tết đc giá đó a , em cũng mới bắt nuôi dc 3 tuần , cái gì khó mình đc mới hay , cái nào dể thì ngta làm tràn lang hết rồi ko có ăn đâu a.

Sao rụng nhiều thế vậy bác. Em tính thu cafe đâu vào đó cũng nuôi 200 - 300 con thí điểm
Sau khi nuôi 2 đàn, tổng kết rút kinh nghiệm lại thì thấy có vẻ như là cách úm chưa tốt, có cho uống thuốc úm nhưng có lẽ là gà bị lạnh vào ban đêm nên sức khoẻ yếu dễ bị nhiễm bệnh (ban ngày trời nóng nhưng đêm xuống lạnh mà mình không để ý nên không cắm sưởi). Ngoải ra có thể là do gà giống nữa, 2 đàn này mình mua qua mạng, địa phương khác ship đến nên cũng yếu hơn (ý yên nam định và hatthocvang.vn). Đang muốn đàn tiếp mua ở ngay địa phương (thạch thất) nuôi thử với những kinh nghiệm đã rút ra này xem thế nào :)

Xem ra bạn có có trích được 1 tí kinh nghiệp rồi. Đàn thứ 2 sống nhiều hơn đàn thứ 1. Thế là đàn thứ ba sẽ có nhiều gà để bán hơn và dần dần sẽ có nhiều gà hơn. Bạn cố lên, nuôi gà thả vườn đầu tiên là lúc ương úm gà con, và thời gian thả gà ra vườn, gà phải đủ lớn và khỏe mạnh mới thả ra vườn được. Một chuyện nhỏ có khi bạn quên gà con lúc nhỏ chỉ muỗi cắn thôi cũng đủ để cho nó bệnh và chết rồi. Những quan trọng nhất độ nóng úm gà cũng điểm yết nhất trong nuôi gà đó . Rồi mới đến khâu thức ăn, nước uống , chuồng trại, . v... v.... Chuồng trại cũng là phần quan trọng , chuồng trại cửa ngay hướng gió lùa, làm cho gà lạnh cũng rất nguy hiểm đó.

Xem ra bạn có có trích được 1 tí kinh nghiệp rồi. Đàn thứ 2 sống nhiều hơn đàn thứ 1. Thế là đàn thứ ba sẽ có nhiều gà để bán hơn và dần dần sẽ có nhiều gà hơn. Bạn cố lên, nuôi gà thả vườn đầu tiên là lúc ương úm gà con, và thời gian thả gà ra vườn, gà phải đủ lớn và khỏe mạnh mới thả ra vườn được. Một chuyện nhỏ có khi bạn quên gà con lúc nhỏ chỉ muỗi cắn thôi cũng đủ để cho nó bệnh và chết rồi. Những quan trọng nhất độ nóng úm gà cũng điểm yết nhất trong nuôi gà đó . Rồi mới đến khâu thức ăn, nước uống , chuồng trại, . v... v.... Chuồng trại cũng là phần quan trọng , chuồng trại cửa ngay hướng gió lùa, làm cho gà lạnh cũng rất nguy hiểm đó.
Thế tóm lại trình độ sơ sơ như tôi hiện tại có nên nuôi vào thời điểm này không bác :D

Thế tóm lại trình độ sơ sơ như tôi hiện tại có nên nuôi vào thời điểm này không bác :D
Có chứ, nuôi thời điểm này là đúng bán vào dịp tết gà có giá. Nuôi mọi thời điểm để học hỏi được nhiều hơn.
- Gà thả vườn khác với gà nuôi nhốt, gà công nghiệp, ngay chỗ thức ăn. Gà nuôi công nghiệp, gà nuôi nhốt, thức ăn lúc nào cũng dư thừa có sẵn. Còn gà thả vườn chỉ cho ăn no vào buổi chiều trước khi lên chuồng. Còn thời gian khác gà không cần no, chỉ tạm có tí thức ăn, đủ cho gà đi lại, bươi móc, chạy nhảy ...

em cũng mới nuôi lần đầu ,mới làm 500 con dc 2 tuần rồi mà đã đi mất 30con, không biết đến khi bán còn bao nhiêu nữa...

Có chứ, nuôi thời điểm này là đúng bán vào dịp tết gà có giá. Nuôi mọi thời điểm để học hỏi được nhiều hơn.
- Gà thả vườn khác với gà nuôi nhốt, gà công nghiệp, ngay chỗ thức ăn. Gà nuôi công nghiệp, gà nuôi nhốt, thức ăn lúc nào cũng dư thừa có sẵn. Còn gà thả vườn chỉ cho ăn no vào buổi chiều trước khi lên chuồng. Còn thời gian khác gà không cần no, chỉ tạm có tí thức ăn, đủ cho gà đi lại, bươi móc, chạy nhảy ...
Ca
Cám ơn bác tôi lại đóng học học phí tiếp quyết học thành tài :D

Mùa này theo các hộ chuyên ngiệp nuôi rất nhiều mình bán gà con nên hiểu rõ nói chung đón tết kiếm lời nhưng theo mình thì lúc này không nên nuôi nhà nào nuôi gà cũng canh tết thừa gà thì khó tiêu thụ ép giá ăn tết mất ngon
Vả lại đang giao mùa nên bệnh thì nhiều điển hình là CRd newcatsen cứ khi nào người ta ít nuôi lại thì mình nuôi

ga thoi diem nay gia chi co 54 nghin nuoi chi co duong lo...nam nay cung nhu nam roi ga khong the mac duoc.neu dau tu nuoi nen suy nghi lai doi thang 11 bat se ban vao thang 1-2 se kha quan hon....

200 con mà còn 10 con vậy trời. Năm nay m Bắc đã lạnh mấy đâu mà rụng nhiều vậy? mình định nuôi bây giờ thấy bạn thế chắc cụt hứng luôn ta

Bác cứ nuôi đi nhưng phải chú trọng khâu úm gà, vaccin. Nếu bác nuôi gà ta ngay bây giờ thì tết không kịp vì 3.5 đến 4 tháng mới bán được.

thấy người ta rơi rụng gà nhiều mà mình cũng muốn rụng luôn vi chưa có kinh nghiệm

Back