CÓ NÊN TRỒNG ĐIỀU BÂY GIỜ.

• Thread starter hoangphivuvuv
  • Ngày gửi
Đầu tiên em xin chào tất cả cô chú anh chị trên agriviet.
Xin lỗi BQT nếu em đăng không đúng mục xin BQT đưa bài viết của em về mục cần ạ. Em chân thành cảm ơn BQT ạ.
Tình hình là vầy thưa cô chú anh chị ạ.
Em mới mua 1 miếng đất rộng 1,7ha. Đất đó là đất trồng cao su vừa bị cưa bỏ rồi ạ nên em mua lại.
Đất chỗ em cách trung tâm Thị Xã khoảng 14km. Là đất đỏ pha sỏi rất đẹp ạ.
Có điện nước. Đường xe tải vào ra rất ok.
Em tính dùng miếng đất ấy để trồng toàn bộ điều.
Nhưng em phân vân liệu trồng điều bây giờ có là muộn quá không.
Kính mong cô chú anh chị co kinh nghiệm trồng vây công nghiệp tư vấn giùm em.
Là có nên trồng Điều không. Và nếu trồng thì trồng giống Điều nào cho năng xuất cao thời gian thu hoạch nhanh. Và 1,7ha thì trồng được khoảng bao nhiêu cây. Chi phí đầu tư khoảng bao nhiêu tiền cho 1,7ha trồng Điều ạ.
Và bây giờ ngoài cây Điều ra còn cây nào có thể cho thu nhập ổn định hơn cây Điều không.
Xin cô chú anh chị giúp em.
Em xin chân thành cảm ơn ạ.

Nứơc thi bao la, noi này là đất đen pha các, hút nuoc rat tốt, không bao h bi ngap úng. Vi mình dang phan van kiếm hướng đi riêng, trong cay an trái gia qúa tháp. Không biết làm kinh tế về cau điều có dc không, mình chỉ có 6000m2
Cây điều thì thu hơi thấp. Lấy năng suất bình quân 2 tấn/ha thì 6 sào được giỏi lắm 1.5 tấn. Với giá điều cao như năm nay 32.000đ/kg thì được gần 50tr chưa trừ chi phí/năm. Không ăn thua đâu. Có 6 sào thì nên tính hướng đi khác thay vì trồng điều.

Cây điều thì thu hơi thấp. Lấy năng suất bình quân 2 tấn/ha thì 6 sào được giỏi lắm 1.5 tấn. Với giá điều cao như năm nay 32.000đ/kg thì được gần 50tr chưa trừ chi phí/năm. Không ăn thua đâu. Có 6 sào thì nên tính hướng đi khác thay vì trồng điều.
Cảm on bạn nhé, thực ra lam nong nghiệp bay h khó qúa, mình cũng teong chom chom bao năm may nhưng giá qúa bèo, muon kiếm 1 huong di khác on dinh hon, ở vùng này 6 xào mà lam dc 50tr ka giỏi ròi,

Back