Hỏi đáp Có ngu mới đâm đầu vào nuôi gà...

giapthao

Nhà nông tập sự
Em đang dự tính nuôi gà mà ông bà già ở nhà phản đối kịch liệt quá.Ông bà bảo có ngu mới đâm đầu vào nuôi gà.Càng phản đối em càng muốn làm. Em định nuôi như thế này, anh em tư vấn giúp.
Em sẽ nuôi thử khoảng 300 con gà lai chọi.Tháng đầu em sử dụng cám công nghiệp, sau đó em tự phối trộn thức ăn với ngô,cám gạo,bột sắn,bột cỏ,cho ăn nhiều rau xanh.Em sử dụng thức ăn nghèo dinh dưỡng. Giai đoạn này em nuôi trong khoảng 3 tháng. Đến giai đoạn vỗ béo thì em chỉ sử dụng ngô là chính, kéo dài khoảng 15 ngày rồi xuất bán. Nhờ anh em có nhiều kinh nghiệm tư vấn giùm.

dudo92

Nông nghiệp bền vững và định hướng thị trường
Đừng hỏi lái, hỏi dân ấy.
Số là mình vẫn đang ở quê vợ, bố mẹ đã đồng ý cho làm.
Khi hỏi người thân b sẽ nhận 2 luồng ý kiến về nhu cầu,
một là gà bày đĩa nhỏ cần gà khoảng 2kg1.
Hai là gà pha chọi, mà pha đòn thì to con khoảng 3kg thì thịt khô dày.
T khuyên b là đừng ù à ù ờ, cảm thấy mình tự tin thì nuôi gà pha, còn oánh nhanh gọn thì nuôi gà ri.
Thực tế gà pha đòn ăn dở ẹc, gà lễ toàn gà ri hoặc d300. Chuộng gà ri lễ vì nó bé, mào cờ. Mình đang ở Nho Quan, Ninh Bình.

giapthao

Nhà nông tập sự
Bạn tình hiểu thử vùng bạn, thương lái chuộn gà j, hoac dự tính bán gà cho ai thì moi tính tới nuôi gióng j.
Mình ở Bắc Giang,ở đây họ hay nuôi gà lai mía. Nhưng gà mía rẻ lắm,không đến 45k/kg.Mình có mấy bà bá nuôi lỗ nặng.Mình muốn nuôi gà nào có giá cao 1 chút và thời gian xuất chuồng dài.
[DOUBLEPOST=1455447693,1455447623][/DOUBLEPOST]
Đừng hỏi lái, hỏi dân ấy.
Số là mình vẫn đang ở quê vợ, bố mẹ đã đồng ý cho làm.
Khi hỏi người thân b sẽ nhận 2 luồng ý kiến về nhu cầu,
một là gà bày đĩa nhỏ cần gà khoảng 2kg1.
Hai là gà pha chọi, mà pha đòn thì to con khoảng 3kg thì thịt khô dày.
T khuyên b là đừng ù à ù ờ, cảm thấy mình tự tin thì nuôi gà pha, còn oánh nhanh gọn thì nuôi gà ri.
Thực tế gà pha đòn ăn dở ẹc, gà lễ toàn gà ri hoặc d300. Chuộng gà ri lễ vì nó bé, mào cờ. Mình đang ở Nho Quan, Ninh Bình.
Cảm ơn b rất nhiều

bambinuoiga

Nhà nông tập sự
Nếu muốn thử thì đừng thử nuôi gà lai chọi , nuôi gà j dabaco , ở phú yên mà tết vừa rồi nuôi rất đạt, liên quan đến thằng chọi chậm lớn, đêm dài lắm mộng ko có kn nuôi loại xảy ra đủ thứ chuyện, đổ nản đấy bạn

quang_siu_ga

Nhà nông tập sự
mình đang nuôi gà ri thả vườn, bán được giá lắm bình thường giá trên 90k/kg. đợt tết vừa rồi mình bán được 140k/kg. theo mình nuôi gà ri thì cũng dễ

nuoide

thanquangninh.vn
VIP
Mình thì ko khoái ăn gà ri,gà mái... chỉ khoái ăn gà trống thiến nuôi chăn thả... mỗi con tầm > 3kg

Lê Văn Lâm

Nhà nông tập sự
xin bạn. nuôi gà lại chọi ăn gì. nếu có nuôi thì nuôi hản gà chọi ý. hoạc gà ta thả vườn. quy trình nuôi gà ta thả vườn như bạn trình bày gà lại chọi ý. úm gà cho lớn. cám chăn thẳng. xong rồi thả ra vườn chạy bộ. cuối cùng là bán

nongdanthanhhoacdtk5

vĩnh lộc thanh hóa (01674 666 566) mr tinh
xin bạn. nuôi gà lại chọi ăn gì. nếu có nuôi thì nuôi hản gà chọi ý. hoạc gà ta thả vườn. quy trình nuôi gà ta thả vườn như bạn trình bày gà lại chọi ý. úm gà cho lớn. cám chăn thẳng. xong rồi thả ra vườn chạy bộ. cuối cùng là bán
Kết hợp thêm con giun quế đi bạn.nếu vốn chăn nuôi bạn có ít thì con giun sẽ hỗ trợ đc nguồn thức ăn cho bạn.gà vừa nhanh lớn,thịt gà sẽ ngon hơn.300 con gà thì khoảng 30m vuông giun quế là ok

Changhung113

Nhà nông nghiệp dư
mình đang nuôi gà ri thả vườn, bán được giá lắm bình thường giá trên 90k/kg. đợt tết vừa rồi mình bán được 140k/kg. theo mình nuôi gà ri thì cũng dễ
Ban ở đau, nuoi ri rắc hay ri pha, mình dang kiếm 20 mái ri ma không biết mua đau,mình ở Đồng nai

[QUO gà chọi hẳn đi chứ nuôi ga pha làm gì . B hỏi nuôi ngỗng thì e còn biết chứ gà thì khó nói trướcTE="giapthao, post: 838409, member: 142284"]Em đang dự tính nuôi gà mà ông bà già ở nhà phản đối kịch liệt quá.Ông bà bảo có ngu mới đâm đầu vào nuôi gà.Càng phản đối em càng muốn làm. Em định nuôi như thế này, anh em tư vấn giúp.
Em sẽ nuôi thử khoảng 300 con gà lai chọi.Tháng đầu em sử dụng cám công nghiệp, sau đó em tự phối trộn thức ăn với ngô,cám gạo,bột sắn,bột cỏ,cho ăn nhiều rau xanh.Em sử dụng thức ăn nghèo dinh dưỡng. Giai đoạn này em nuôi trong khoảng 3 tháng. Đến giai đoạn vỗ béo thì em chỉ sử dụng ngô là chính, kéo dài khoảng 15 ngày rồi xuất bán. Nhờ anh em có nhiều kinh nghiệm tư vấn giùm.[/QUOTE]
Nuôi

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH