Hỏi đáp Có ngu mới đâm đầu vào nuôi gà...

• Thread starter giapthao
  • Ngày gửi
Em đang dự tính nuôi gà mà ông bà già ở nhà phản đối kịch liệt quá.Ông bà bảo có ngu mới đâm đầu vào nuôi gà.Càng phản đối em càng muốn làm. Em định nuôi như thế này, anh em tư vấn giúp.
Em sẽ nuôi thử khoảng 300 con gà lai chọi.Tháng đầu em sử dụng cám công nghiệp, sau đó em tự phối trộn thức ăn với ngô,cám gạo,bột sắn,bột cỏ,cho ăn nhiều rau xanh.Em sử dụng thức ăn nghèo dinh dưỡng. Giai đoạn này em nuôi trong khoảng 3 tháng. Đến giai đoạn vỗ béo thì em chỉ sử dụng ngô là chính, kéo dài khoảng 15 ngày rồi xuất bán. Nhờ anh em có nhiều kinh nghiệm tư vấn giùm.

Em đang dự tính nuôi gà mà ông bà già ở nhà phản đối kịch liệt quá.Ông bà bảo có ngu mới đâm đầu vào nuôi gà.Càng phản đối em càng muốn làm. Em định nuôi như thế này, anh em tư vấn giúp.
Em sẽ nuôi thử khoảng 300 con gà lai chọi.Tháng đầu em sử dụng cám công nghiệp, sau đó em tự phối trộn thức ăn với ngô,cám gạo,bột sắn,bột cỏ,cho ăn nhiều rau xanh.Em sử dụng thức ăn nghèo dinh dưỡng. Giai đoạn này em nuôi trong khoảng 3 tháng. Đến giai đoạn vỗ béo thì em chỉ sử dụng ngô là chính, kéo dài khoảng 15 ngày rồi xuất bán. Nhờ anh em có nhiều kinh nghiệm tư vấn giùm.[/QUO
trước giờ có nuôi gà chưa, nếu chưa nuôi thì nuôi vài chục con cho vui, nuôi vài trăm rồi ôm hận. gà bệnh là đi cả đàn

Back