Có thể tự chích cho chó hay không?

Hiện là giờ chó nhà em bị ve khá nhiều. tối nó bị cắn nhìu quá nên không ngủ được rất tội nghiệp, nó hơn 10 tuổi rồi. nặng khoảng 14-15kg.
Em thấy mọi người chữa ve bằng BiVermectin 0,25% nhưng em không biết chích làm sao? vậy có thể ra tiệm nhờ bác sỹ chích không các bác. Hay còn cách nào khác không ?
Tự tay bắt ve chó là cách hiệu quả nhất :lol:

P

phạm khắc kiệt

Guest
cho mình hỏi tý...chó mình dg nuôi cái bụng phình to và đi phân không ra,mình không biết bị gì nữa.chỉ giúp mình mua thuốc gì với...(mình ở xa nên tiệm thú y hơi xa)

nhoangcr

nông trang nhỏ
Nông dân @
cho mình hỏi tý...chó mình dg nuôi cái bụng phình to và đi phân không ra,mình không biết bị gì nữa.chỉ giúp mình mua thuốc gì với...(mình ở xa nên tiệm thú y hơi xa)
chó bạn nhiễm giun đủa hoặc sán ấu chó,nếu không mua được thuốc tiêm ivermectin thì bạn mua decarit của người cho uống cũng được

Mục-Tử

Thứ thiệt
Nông dân @
Hiện là giờ chó nhà em bị ve khá nhiều. tối nó bị cắn nhìu quá nên không ngủ được rất tội nghiệp, nó hơn 10 tuổi rồi. nặng khoảng 14-15kg.
Em thấy mọi người chữa ve bằng BiVermectin 0,25% nhưng em không biết chích làm sao? vậy có thể ra tiệm nhờ bác sỹ chích không các bác. Hay còn cách nào khác không ?
Kinh ngiệm của tôi :
Ivermectin thuốc VN rất rẻ chỉ có khoảng vài chục ngàn 1 hũ (mấy chục cc)
Chích chỉ có công dụng đợt đầu, bịnh khỏi, nhưng vài tháng sau sẽ tái phát thuốc VN không còn công dụng
Phải mua thuốc của ngoại quốc ( tây ban Nha) chích 3 mũi cách nhau 1 tuần,5 con chó của tôi, hoàn toàn khỏi xà mâu ve ghẻ..v..v hơn 4 năm rồi không con nào bị tái phát

Thuốc ngoại quốc rất mắc ( mấy trăm ngàn 1 hũ )

Thú y ở khu vực tôi có bán lẻ thuốc ( ngoại quốc) cho người không thể mang chó đến chích. thuốc rút ra từ hũ vào ống chích bằng nhựa .đậy nắp lại. bỏ vào hộp mang về tự chích

Do bán lẻ nên giá rất rẻ ,( khoảng 10 ngàn đồng 1cc) chích 3 mũi cách nhau 1 tuần…kí sinh trùng ve, ghẻ, xà mâu trên con chó chết sạch ( kể cả giun sán)

P

phạm khắc kiệt

Guest
mình thanks nhe....nhưng mua về rồi tự mình chích thì làm sao...

P

phạm khắc kiệt

Guest
nhoangcr:mình mua ivermectin rồi..nhưng mình không biết chích làm sao luôn và chích ở đâu trên cơ thể chó hã bạn...từ nào giờ mình chưa có chích lần nào

Ngoài thuốc chích bạn có thể dùng thuốc dạng xịt

Rẽ nhất là của hiệu bio tầm 80.000 hơn chút

nhoangcr

nông trang nhỏ
Nông dân @
nhoangcr:mình mua ivermectin rồi..nhưng mình không biết chích làm sao luôn và chích ở đâu trên cơ thể chó hã bạn...từ nào giờ mình chưa có chích lần nào
bạn bẹo lớp da trên lưng nằm sau 2 chân trước, cầm kim đâm xuyên một góc 135 độ và bơm thuốc

L

Ly ly87cun

Guest
cảm ơn các bác nhìu lắm, chiều nay em tính mua rồi chích cho nó thử nè, có gì thông báo các bác sau:rolleyes:
Bạn có thể lấy băng phiến cán nhỏ bôi lên người cún. Cún sẽ hết ve.

N

nhat mai

Guest
sao mình tiêm cho cún ,lúc bị xì thuốc,lúc cây tiêm nó cứng quá ko bơm thuốc xuống đc.

Chó nhà e cũng nhiều ve e cũng đang định tự mua thuốc về tiêm mà là con gái cũng hơi run tay chưa dám tiêm

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH